[HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

chuoikepthit

Ðề: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Đang xài con Hitachi 250GB gắn vô HDX1000 xài bình thường. Mình mới mua 1 ổ Seagate 7200.11 model ST31500340AS 1,5GB của Tùng Lawrency gắn vào thì máy vẫn hiện đèn xanh mà màn hình đen thui, có ai bị giống mình hông vậy?

Em dùng WD và Hitachi chạy phe phé chẳng sao, không may dính con Seagate chết tiệt này mới đau, những model dòng 7200.11 bị lỗi nè:

upgrade firmware theo hướng dẫn mà chẳng ăn thua, chỉ đọc được trên máy tính còn đưa vào HDX ngóm ổn định ~X( kể cả gắn vào trong máy hoặc cổng usb ~X(

làm em cụt hẳn ý định mua thêm mấy ổ seagate 1,5TB copy phim về xem ~X(

Bác nào có kinh nghiệm vụ này không ạ xin được chỉ giáo ? tks.

hoangtuan_neu

Active Member

Đang xài con Hitachi 250GB gắn vô HDX1000 xài bình thường. Mình mới mua 1 ổ Seagate 7200.11 model ST31500340AS 1,5GB của Tùng Lawrency gắn vào thì máy vẫn hiện đèn xanh mà màn hình đen thui, có ai bị giống mình hông vậy?
Bác nhấn thử nút TV Mode + phím số 0 xem màn hình còn đen ko :D ( bấm TV Mode xong khoảng 2 giây thì bấm phím số 0)

anbui

Member

Các Bác giúp mình với, mình có con HDX1000 mua chổ Tô Hiến Thành, mình đã format thành EXT3, sau đó chia ổ đĩa thành 2 phần, phần còn lại format thành NTFS để chép film, đã cài thành công NMT, va hiện tại: Nối mạng lan với PC, cả PC va HDX đều vào mạng được, tuy nhiên mình không thể làm cho PC hiểu được ổ cứng của HDX (đã làm theo hướng dẫn). Các Bác giúp mình với, thanks

tdhvn

Active Member

Các Bác giúp mình với, mình có con HDX1000 mua chổ Tô Hiến Thành, mình đã format thành EXT3, sau đó chia ổ đĩa thành 2 phần, phần còn lại format thành NTFS để chép film, đã cài thành công NMT, va hiện tại: Nối mạng lan với PC, cả PC va HDX đều vào mạng được, tuy nhiên mình không thể làm cho PC hiểu được ổ cứng của HDX (đã làm theo hướng dẫn). Các Bác giúp mình với, thanks

Bác thử vào SETUP, phần các Service của mạng xem là đã chạy SAMBA server và FTP Server chưa?

anbui

Member

Bác thử vào SETUP, phần các Service của mạng xem là đã chạy SAMBA server và FTP Server chưa?

Cảm ơn bạn, mình đã kiểm tra, cả Samba va FTP đều đang ở chế độ "starting", vậy là sao bạn?:-o

khoaimon77

Tuấn ơi cho mình hỏi chút!
HDX chay file full HD, đuôi m2ts, TrueHD có hỗ trợ phụ đề tiếng Việt không.
Nếu có thì làm thế nào để trộn file phụ đề tiếng việt và file phim vào để chạy trên HDX?

hoangtuan_neu

Active Member

Tuấn ơi cho mình hỏi chút!
HDX chay file full HD, đuôi m2ts, TrueHD có hỗ trợ phụ đề tiếng Việt không.
Nếu có thì làm thế nào để trộn file phụ đề tiếng việt và file phim vào để chạy trên HDX?
HDX chạy được file Full HD đuôi m2ts TrueHD có hỗ trợ phụ đề tiếng Việt bác ạ
Phụ đề tiếng Việt được in vào file m2ts luôn nhưng khi làm phụ đề như vậy thì sẽ không nghe được TrueHD nữa mà chỉ còn thành AC3 thôi.
Việc xem phụ đề tiếng Việt trên file m2ts bằng cách in vào như này chính là cách mà các bác dùng PS3 hay làm, nhưng vấn đề đau đầu nhất chính là không còn nghe được âm thanh DTS, True HD, DTS-HD MA nữa
:))

VN168

có firmware mới chưa bác Tuấn ?

hoangtuan_neu

Active Member

có firmware mới chưa bác Tuấn ?

Anh cả PopcornHour mới ra FW hôm 26/02/20089, và theo như thông lệ thì sau đó khoảng 1 tuần thì các em út họ hàng nhà NMT sẽ ra FW bác ạ. Chắc cũng khoảng cuối tuần tới là có FW mới rồi, theo thông báo thì FW mới này sẽ có DTS Downmix <:p

chuoikepthit

Anh cả PopcornHour mới ra FW hôm 26/02/20089, và theo như thông lệ thì sau đó khoảng 1 tuần thì các em út họ hàng nhà NMT sẽ ra FW bác ạ. Chắc cũng khoảng cuối tuần tới là có FW mới rồi, theo thông báo thì FW mới này sẽ có DTS Downmix <:p

Bác ơi hình như fw mới chưa chắc có DTS downmix đâu, vẫn vướng vấn đề lience gì đó (5usd/hdx), nên vụ này nói hoài ở networkmediatank và 1080 thấy bảo chưa được cấp lience, nên fw mới khả năng vẫn ra ngoại trừ chức năng này.

Mấy chú Tây thích chức năng down DTS toàn flash sang FW popcorn, biến con HDX thành con Popcorn, thấy bảo tương thích 100% trừ cái đèn xanh sang đỏ và ngược lại =D>

Bác nào thích vọc HDX thì mời vào đây xem hướng dẫn (http://olivier.cochard.me/bidouillage/dts-downmix-on-hdx-1000) =D>

khoaimon77

Tuấn ơi!
1. Hướng dẫn cho mình cách kết nối HDX 1000 vào mạng Lan với máy tính?
2. HDX 1000 + TViX T530 HDTV Tuner = Sự kết hợp hoàn hảo cho thiết bị giải trí đa phương tiện?
3. TViX T530 HDTV Tuner có bắt được một số kênh HD của VTC kc?

hoangtuan_neu

Active Member

Tuấn ơi!
1. Hướng dẫn cho mình cách kết nối HDX 1000 vào mạng Lan với máy tính?
2. HDX 1000 + TViX T530 HDTV Tuner = Sự kết hợp hoàn hảo cho thiết bị giải trí đa phương tiện?
3. TViX T530 HDTV Tuner có bắt được một số kênh HD của VTC kc?
1. Gắn dây mạng từ Modem vào cổng Lan của HDX (máy tính cũng trong cùng mạng Lan này), bật HDX lên chọn mục Network, để IP là Auto rồi nhấn Config để HDX đc cấp IP. Sau đó vào NetworkShare ở HDX để Browse đến máy tính trong mạng. Như vậy là xong bác ạ
2. Không giao hợp được bác nhé, í lộn kết hợp =)) :)) T-530 được thiết kế riêng cho em TViX
3. Không bắt đc kênh HD nào của VTC hết vì các kênh đó phải dùng đầu thu và thẻ giải mã của họ mới bắt đc bác ạ

chimcugay

Member

1. Gắn dây mạng từ Modem vào cổng Lan của HDX (máy tính cũng trong cùng mạng Lan này), bật HDX lên chọn mục Network, để IP là Auto rồi nhấn Config để HDX đc cấp IP. Sau đó vào NetworkShare ở HDX để Browse đến máy tính trong mạng. Như vậy là xong bác ạ
2. Không giao hợp được bác nhé, í lộn kết hợp =)) :)) T-530 được thiết kế riêng cho em TViX
3. Không bắt đc kênh HD nào của VTC hết vì các kênh đó phải dùng đầu thu và thẻ giải mã của họ mới bắt đc bác ạ

Bác Tuấn cho mình hỏi một chút. Mình mua HDX ở chỗ bác từ đầu tháng 11.2008. Hai hôm nay tự nhiên khởi động nhiều lần mà máy không vào chỉ báo đèn đỏ. Hôm qua khởi động chắc phải lần thứ 7 - 8 máy mới vào. Không hiểu đây là lỗi gì? Firmware minh đã update cái mới nhất của HDX rồi.

Cho mình hỏi chút nữa là cái dây nguồn theo máy bị hỏng hiện mình đã thay cái khác rồi. Vậy cái cũ có được bảo hành không vậy?

Tks,

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuấn cho mình hỏi một chút. Mình mua HDX ở chỗ bác từ đầu tháng 11.2008. Hai hôm nay tự nhiên khởi động nhiều lần mà máy không vào chỉ báo đèn đỏ. Hôm qua khởi động chắc phải lần thứ 7 - 8 máy mới vào. Không hiểu đây là lỗi gì? Firmware minh đã update cái mới nhất của HDX rồi.

Cho mình hỏi chút nữa là cái dây nguồn theo máy bị hỏng hiện mình đã thay cái khác rồi. Vậy cái cũ có được bảo hành không vậy?

Tks,
Hỏng dây nguồn hay hỏng Adapter thế bác ? Nếu hỏng dây nguồn thì bên em có thể tặng bác 1 dây khác.

chimcugay

Member

Em nghĩ chắc là hỏng adapter.

Còn vấn đề khởi động kia thì sao hả bác?

Tks,

Hungblack

Member

Không hiểu sao mình dùng con HDX này định dạng DTS MA thì tiếng ra ngon tất nhiên Recever của mình chỉ nhận là DTS thôi! Nhưng đinh dạng DB TrueHD thì tịt bác nào biết giúp mình với?????????

hoangtuan_neu

Active Member

Không hiểu sao mình dùng con HDX này định dạng DTS MA thì tiếng ra ngon tất nhiên Recever của mình chỉ nhận là DTS thôi! Nhưng đinh dạng DB TrueHD thì tịt bác nào biết giúp mình với?????????
HDX kết nối với con Reciever của bác qua ngõ nào thế ? b-)

Bên trên