[HDX-1000]: Thay theme cho HDX1000 (hoặc các máy khác thuộc dòng NMT đều được)

Ðề: Thay theme cho HDX1000 (hoặc các máy khác thuộc dòng NMT đều được)

hay quá, mình muốn thay cai themes lâu rồi giờ thì tuyệt vời...thanks share

An2

anh An dùng tv 480i thì nó ko hiện ra đâu anh :| nó có 2 thư mục giao diện, SD và HD, thì thường chúng nó chỉ làm skin cho HD thôi anh, còn SD nó để nguyên vì làm.... phí thời gian :| có cái skin thứ 2 có bản SD đấy anh, anh thử xem có được ko nhé

Hiểu, hiểu...:D tuần sau có TV to rồi

tuan6566

Cái theme này phải chép vào hdd gắn trong thì nó mới còn tác dụng lần sau, nếu gắn vào hdd gắn ngoài hay usb thì sau khi gỡ ra là nó trở về theme mặc định. Có cách nào cho nó lưu lại không? xin các bác giúp cho ý kiến. Cám ơn.

gaubi

Duong oi, anh copy theme vào HDD trong thu muc photo van khong duoc. Khong hieu sao????? HDX không load theme mới đâu.

Meg2k

Nếu HDX của bạn đã được cài đặt NMT Apps thì cài đặt chương trình sau để cài đặt themes cho NMT, mất vài giây để cài đặt và bạn có thể xem trước themes preview trên máy tính, chương trình tự động download themes về và cài đặt vào NMT của bạn...

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=7361

NMT nào cũng load themes mới cả bạn ạ, mình đổi themes cho con K200 mấy chục lần rồi và phát hiện........chẳng thích themes nào cả nên quay về themes cũ...

minhtan

Bạn Duonglv! mình đã làm theo hướng dẫn của bạn và thay theme vào HDM1 cùa Sơnca . Nhưng khi khởi động lại máy nó vẫn trở về theme của Sơnca không biết còn thiếu mục gì nữa,có phải cài ứng dụng NMT cho HDM1không. Xin chỉ giáo.Thanks

hoangtuan_neu

Active Member

Bổ sung thêm 2 themes nữa cũng rất cool cho các bác nè !

Cinema mk1

Cinema mk2

tall912346

Cách thay theme vô cùng đơn giản :x bác nào khéo tay có thể tự design theo ý thích của mình (rồi share lên đây cho anh em với nhé ^^)

- Download file theme gốc tại đây: http://mega.1280.com/file/28QTLQTG/

- Giải nén và chỉnh sửa các file ảnh theo ý mình, nhớ giữ nguyên tên file và độ phân giải

- Chỉnh sửa file .config ở thư mục _theme_ để thay đổi màu chữ (theo nguyên tắc của HTML)

- Tạo thư mục Photo tại thư mục gốc của ổ cứng, sau đó copy thư mục _theme_ vừa rồi vào thư mục Photo đó
Chú ý: nếu không cóp vào HDD, bạn có thể cóp vào USB cũng được, sau đó cắm USB vào HDX

- Khởi động lại máy, theme mới sẽ được load tự động, vì cái này là chức năng của NMT luôn, chẳng qua ko có manual nên ko ai để ý :))

=> Bác cho mình hỏi thăm: chép vào ổ cứng /Photo/_theme_ nhưng không chạy, còn chép vào USB thì OK.
Vậy là do vấn đề gì ???? Cám ơn rất nhiều

viettedi

Bac Duong oi!
Em de _theme_ trong USB thi duoc
Copy vao HDD lai khong duoc
Sao vay Bac?

duonglv

Well-Known Member

tình hình là các bác muốn sử dụng theme phải format ổ cứng về EXT3 rồi copy vào ổ cứng lúc đó mới có tác dụng nhé, nếu không thì đành cắm usb vào xem tạm vậy :D hơi lằng nhằng chút, hix

vdung1972

Well-Known Member

tình hình là các bác muốn sử dụng theme phải format ổ cứng về EXT3 rồi copy vào ổ cứng lúc đó mới có tác dụng nhé, nếu không thì đành cắm usb vào xem tạm vậy :D hơi lằng nhằng chút, hix

Hôm qua mình cũng nghĩ vậy, chắc phải kiếm con ổ 80GB để nhét trong máy thôi, thanks

tdhvn

Active Member

Nói chung là HDX 1000 hay họ nhà các em NMT là dành cho các anh chịu chơi (Pro).

Meg2k

Bac Duong oi!
Em de _theme_ trong USB thi duoc
Copy vao HDD lai khong duoc
Sao vay Bac?

HDD với FAT32 hay NTFS thế bác? Em chưa từng thử đổi cái theme trên HDD ngoài ext3 nhưng em không nghĩ là theme lại load lên từ apps nên cần thiết ext3. Bác thử với cái FAT32 xem sao (đừng thử với NTFS, Linux không chơi với NTFS tốt đâu bác).

Nói chung là HDX 1000 hay họ nhà các em NMT là dành cho các anh chịu chơi (Pro).

Nope, nó dành cho các anh thích "hệ thống mở", customize được :rolleyes:

tdhvn

Active Member

Hôm qua mình cũng nghĩ vậy, chắc phải kiếm con ổ 80GB để nhét trong máy thôi, thanks
Không cần phải sắm riêng ổ, chỉ cần chia 2 partions, 1 part format theo EXT3, còn part kia dùng NTFS là OK.

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member

Bác cho hỏi luôn, hiện tại máy có khe đọc thẻ nhớ, mình đang có con thẻ 1GB, đưa Themes vào thẻ thì khi máy boot có load được themes từ thẻ không bác nhỉ.

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: [HDX-1000]: Thay theme cho HDX1000 (hoặc các máy khác thuộc dòng NMT đều được)

Cái Apple TV lỗi rồi bác ơi, down về khi thay theme mất hết hình ảnh icon luôn

Bên trên