headphone không dây 5.1 , hỗ trợ DTS

trankkla

Member
Phòng mình nhỏ quá nên mỗi khi mở loa xem phim HD là mấy nhóc chịu không nổi , vì vậy định trang bị 1 cái headphone không dây loại xịn , hỗ trợ DTS , tình cờ vào web này thấy mấy loại rất hay .Anh em nào biết ở Sài gòn có shop nào bán không thì giới thiệu giùm mình .
Sẵng đây nếu anh em nào có thử qua rồi xin cho mình biết ý kiến về chất lượng âm thanh của việc nghe headphone để xem HD có hay không ?

http://www.audiocubes.com/category/Headphones,+Earphones_Wireless,+Surround.html

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: headphone không dây 5.1 , hỗ trợ DTS

em nghĩ bác nên mua loa toa về mở nhỏ muh nghe :D chứ tìm mua cái này đã khó rồi nhưng còn mang bệnh điếc tai vào người đấy.....

dnghi

Member

Phòng mình nhỏ quá nên mỗi khi mở loa xem phim HD là mấy nhóc chịu không nổi , vì vậy định trang bị 1 cái headphone không dây loại xịn , hỗ trợ DTS , tình cờ vào web này thấy mấy loại rất hay .Anh em nào biết ở Sài gòn có shop nào bán không thì giới thiệu giùm mình .
Sẵng đây nếu anh em nào có thử qua rồi xin cho mình biết ý kiến về chất lượng âm thanh của việc nghe headphone để xem HD có hay không ?

http://www.audiocubes.com/category/Headphones,+Earphones_Wireless,+Surround.html

haha, có bác này đồng cảnh ngộn nè! Mình hỏi Sony VN rùi, hàng trên web thì có để mà chỗ bán thì nó cho ấm ớ, chả đại lý nào có loại 5.1
loại Sony DS7100 ở Hongkong bán 250usd là loại có 7.1 ngon nhất mà mình chưa mua được, bác cố nhờ ai mua giúp đi!

lyminhdat

Member

theo mình thì nên mua dàn loa mà nghe cho đúng chất, mang phone mai mốt bị bệnh về tai đấy các bác ạ!

-1 vote cho cái vụ mua tai nghe 5.1 >:) mua loa còn hơn bác ợ

kennyt

Active Member

Với giá tiền mua tai nghe 5.1 thì tậu bộ loa nghe sướng hơn nhiều (nếu dư tiền để mua thì bỏ qua cho câu này nhé)
Bác có thể tham khảo thêm mốt số tai nghe sau dây :
- Logitech ClearChat™ Pro USB / USB Headset H530
- ClearChat™ Comfort USB Headset - EU
Dù không thuộc dòng tai nghe 5.1 (sorry lạc đề một chút nhé) nhưng chúc năng tái tạo âm thanh rất chi tiết từ âm thanh số vì giao tiếp với máy thông qua cổng USB mà. Mình đã test thử trong khi xem phim HD (spider man 3), âm thanh cho ra rất hoành tráng và có chiều sâu, cuốn hút như đang nghe từ dàn loa ngoài.
Vì chưa thử trên tai nghe 5.1 nên không dám so sánh mà chỉ có đánh giá một chút về dòng logitech này thôi nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên