[Help] Burn 1 lúc 2 CD

tinnythekid

Anh em trong diễn đàn cho Tý hỏi chút kỹ thuật burn đĩa ạh.

Tý có 2 ổ ghi.
Bây giờ muốn burn 1 lúc 2 đĩa CD thì phải làm sao, dùng phần mềm gì ạ.
Mỗi lần burn được 1 cái àh, lâu quá!!!

Đang cần gấp lắm, burn một mớ đĩa CD Xuân đem về tặng bà con dưới quê ạh....
YM tý: tinnythekid

Thanks a lot!!!

p.s. CHÚC ANH EM VÀ GIA QUYẾN MỘT MÙA XUÂN AN LÀNH, HẠNH PHÚC!!!!! CUNG HỈ CUNG HỈ!!!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: [Help] Burn 1 lúc 2 CD

bạn có thể dùng Nero hoặc Alcohol (mình thích alcohol vì nhẹ nhàng hơn). Cách burn như sau:

- dùng chương trình ghi tạo image của cd gốc lên hdd
- burn cd từ file image, để tốc độ 16x, đánh dấu vào chức năng multi-recorder để ghi cùng lúc 2 cd

Tốc độ trung bình cho mỗi đợt burn là 5 phút.

tinnythekid

Thanks for your quick reply (tinh thần ăn ngủ túc trực diễn đàn của chip :D )

Tý burn đĩa CD từ mấy file lossless, khi nào cũng để 1X thôi àh, burn bằng BURRN thì có một ổ àh nên lâu.
Thử Nero7 rồi, but nó vẫn... hiển thị có mỗi 1 ổ CD àh.
Hic!!!

tieuthieugia

Well-Known Member

hihihi em thì đổ CD vào HDD làm lossless.... bác thì ngược lai...
Chúc bác thành công. em mù tịt vụ này

nab2195

Member

burn duoc nhung ti le hong dia rat cao, chip cua ban ko co cache lon ko lam duoc
burn tang nen burn tot mot chut .
Trong nero thì check vào "Multi Recorder:" và chọn 2 để ghi.

tinnythekid

Bác chỉ giùm Tý chỗ mô đi ạh, Tý mò goài trong Nero chả thấy đâu đề chữ multi recorder hết.
Còn cái BURRN thì pó tay với multidriver rồi.

Đang xài Nero7 ạh

Bác chỉ giùm Tý chỗ mô đi ạh, Tý mò goài trong Nero chả thấy đâu đề chữ multi recorder hết.
Còn cái BURRN thì pó tay với multidriver rồi.

Đang xài Nero7 ạh

Muốn burn đc nhiều hơn 1 đĩa thì tất nhiên bạn cũng phải có hơn 1 ổ ghi.Khuyến cáo là các ổ ghi này cũng phải giống nhau hoàn toàn để tránh gây lỗi, bởi vì cũng từng thử 2 ổ khác nhau thì ghi bị lỗi buffer.Lúc trc tớ từng setup PC có thể ghi đc 4 đĩa 1 lúc, và chỉ thấy Nero hổ trợ dzụ này.Nên tạo file image vào HDD trc, sau đó ghi image và chọn multi recorders.

Hic giờ bác mới hướng dẫn thì chắc bác ấy ghi xong từ đời nào rồi. Mà hình như theo cách của bác thì vẫn là ghi nhiều cái trên 1 ổ ghi thôi. Bác chủ muốn hỏi cách ghi đồng thời 2 cái trên 2 ổ ghi khác nhau cơ mà

Hic giờ bác mới hướng dẫn thì chắc bác ấy ghi xong từ đời nào rồi. Mà hình như theo cách của bác thì vẫn là ghi nhiều cái trên 1 ổ ghi thôi. Bác chủ muốn hỏi cách ghi đồng thời 2 cái trên 2 ổ ghi khác nhau cơ mà

Ko thấy dòng Multi recorders to đùng à ? ghi 1 nội dung thành nhiều đĩa/1 lần !

Bên trên