Help: Burn DTS ra CD mà không play được trên dàn Digital Home cinema system

Hiddendragong

Các bác cao thủ cho gà này hỏi cái:
Em download khá nhiều nhạc DTS và chơi trên máy tính thì ok, tuy nhiên máy tính em chỉ có loa 2.1 nên nghe ko hay. Nay em mới sắm bộ dàn Samsung Digital Home cinema system để trong phòng khách và muốn nghe qua bộ này. Em đã sử dụng cả hai cách:
1. Copy ra USB cắm vào dàn máy
2. Burn ra CD để play
Nhưng cả hai cách này thì chỉ play được khoảng 50% các bài nhạc DTS đó, còn lại thì nghe tiếng xèo xèo.~X( (trong cùng 1 album cũng như vậy, các bài hát có cùng bitrate, Sample freq., số channel).
Bác nào có kinh nghiệp cứu giúp em với! Thks^:)^

khoalinh

Ðề: Help: Burn DTS ra CD mà không play được trên dàn Digital Home cinema system

Các bác cao thủ cho gà này hỏi cái:
Em download khá nhiều nhạc DTS và chơi trên máy tính thì ok, tuy nhiên máy tính em chỉ có loa 2.1 nên nghe ko hay. Nay em mới sắm bộ dàn Samsung Digital Home cinema system để trong phòng khách và muốn nghe qua bộ này. Em đã sử dụng cả hai cách:
1. Copy ra USB cắm vào dàn máy
2. Burn ra CD để play
Nhưng cả hai cách này thì chỉ play được khoảng 50% các bài nhạc DTS đó, còn lại thì nghe tiếng xèo xèo.~X( (trong cùng 1 album cũng như vậy, các bài hát có cùng bitrate, Sample freq., số channel).
Bác nào có kinh nghiệp cứu giúp em với! Thks^:)^

Do la do bo Samsung cua ban,tren bo may nay chi ho tro dts ma khong co dts24/96zh,vi vay co the k nhan ra file dts ma ban dua vao.

7saigon5

Vai ban nhac do lam hong roi ban oi!Upload len RS cho tui coi co sua lai duoc kg?

chả riêng j bác mà đến bản thân em down về đuôi file là .dts mà chả làm sao mà nghe đc mà phải đổi đuôi sang .wav mới nghe đc
còn việc ghi ra đĩa ko nghe đc thì cái này em chưa nghĩ ra cách nhưng trước mắt là em có em có mấy bản dts nhưng dạng file image nhưng lúc tạo đĩa ảo thì ko cho
chán hết cả người

hnbungbu

Đuôi DTS khó nghe thiệt. Mới down zìa album ABBA. Giải nén ra đc đc đuôi bin, power iso thêm lần nữa đc 19track đuôi wav, nhưng chỉ đc tiếng xè xéo xèo :( Thía là nghe theo lời thiên hạ đồn đổi đuôi DTS là nghe đc...nhưng cũng xèo..Play trên Media Classic và VLC thì ok! Burn ra CD thì đầu đĩa đọc đc mà hỏng có âm thanh :(.. Đem lên PC thì CD chỉ đọc đc = VLC....Huhu! Có bác nào rành thì chỉ giáo em với! E mún burn ra CD để nghe mà ko bị xè xè..!

phải có hardware hỗ trợ DTS. ko thì nó downmix xuống AC3

nghe bằng foolbar í

nghe&nhin

Member

nghe bằng CDP thì mình chưa thử, còn play bằng PC thì xài foobar 2k, các bác search trong box phần mềm đã có hướng dẫn rất chi tiết nhé

Bên trên