[Help] Cải thiện tốc độ Move/Copy của Computer

pioneer700

Chào các bác.

Bác nào biết cho em hỏi: Máy tính cá nhân (ở cơ quan) với cấu hình như này (Pentium (R) Dual-Core E5500 x 2.80 GHz// RAM: 4GB//cài Windows 8.1 Pro) thì tốc độ Copy/Move khoảng bao nhiêu nhỉ? Vì em copy/move trực tiếp từ HDD sang HDD bằng TeraCopy thì tốc độ cũng chỉ xoay quanh 5-7 MB/s, thỉnh thoảng tăng lên được tầm 14-15 MB/s nhưng lại ... xuống rất nhanh.
Vậy đây có phải là tốc độ copy/move tương ứng với cấu hình máy của em, hay là do em chưa biết chỉnh?;)) Làm thế nào để cải thiện được tốc độ này hả các bác? Thêm nữa, khi thực hiện copy thì gần như máy bị ... đơ, rất khó thực hiện các lệnh/thao tác khác!

cuongdoannhat

Active Member
Ðề: [Help] Cải thiện tốc độ Move/Copy của Computer

Việc copy/move file trong máy tính có rất nhiều yếu tố ảnh hưởng. Ví dụ bác thao tác với nhiều file có kích thước nhỏ sẽ khác với file có kích thước lớn, khả năng của ổ cứng, cách ghi file lên ổ cứng... Trường hợp của bác thì thử chạy trình giải phân mảnh xem sao, hơn nữa khi copy/move mà máy bị đơ thì có vẻ như ổ cứng của bác có vấn đề.

tusontay

Huyền Thoại

Tôc độ vậy là quá chậm, của em Sata 2, copy file lớn cũng đc tầm 80MB/s. :) Test HDD thôi. :D

mralexis

Well-Known Member

... Trường hợp của bác thì thử chạy trình giải phân mảnh xem sao, hơn nữa khi copy/move mà máy bị đơ thì có vẻ như ổ cứng của bác có vấn đề.

Cùng ý kiến với bạn này, xoay quanh ổ cứng và HDH.

Bên trên