(HELP) cắm HDMI, màn hình ko hiện, desktop báo 1 dài 3 bíp ngắn

kenshinshawa

Em vẫn dùng desktop cấu hình core 2 quad và 4 gb ram để sử dụng màn hình Sony Bravia 32 inch bình thường, gần đây bị cái lỗi cắm vào máy load lâu, sau đó 1 bíp dài và 3 ngắn, em nghĩ do ram, đã thay vào ram mới, test trên monitor chạy bt, vào tivi bị vậy, đây là quá trình test của em:

1: Test Desktop + TIVI:
Sử dụng dây VGA
Kết quả: lên hình ngon

2: Test dây HDMI và Desktop:
Cắm vào Samsung SyncMaster
Kết quả: Lên hình ngon

3: Test tivi:
Cắm vào macbook pro sử dụng dây DVI-HDMI

Nhưng khi cắm desktop bằng dây HDMI vào desktop lại đen sì, trc đó 1 tuần vẫn dùng ngon. haizz... có cao thủ nào xin chỉ giúp, ngoại trừ cách đổi tivi :(

Chỉnh sửa lần cuối:

vietqv

Ðề: (HELP) cắm HDMI, màn hình ko hiện, desktop báo 1 dài 3 bíp ngắn

Chắc bác quên chưa chuyển chế độ hiển thị trên màn hình desktop?

kenshinshawa

Nó chưa boot đc vào máy cơ mà bác... thêm thay chưa boot vào sao chỉnh? có lẽ em nên cắm vào syncmaster chỉnh trước chăng? mà chỉnh chỗ nào cơ chứ :( mỗi monitor mỗi mod mà :(

kenshinshawa

Có vẻ như cái lỗi của em ko có ai biết :-< 36 views,1 reply :((

earl_grey

Well-Known Member

Kinh đấy, nhà bác toàn hàng khủng!!!

Mà cho em hỏi bác nối Macbook với TV bằng cái gì đấy ạ, chả lẽ bằng VGA hay HDMI?

Do RAM thì máy đơ luôn không lên được, tự dưng bác thay RAM làm gì nhỉ?! Desktop kêu bíp thì tức là có lỗi phần cứng. Bác cũng chả nói rõ là khi nào thì nó kêu, lúc bác bảo lên ngon, lúc bác bảo kêu... bó tay luôn! Nếu nó kêu khi nối dây HDMI thì bác thử thay dây khác xem sao. Nếu TV nhà bác là Sony 32T (dòng T) thì mệt đấy, lúc được lúc không là chuyện thường!

kuboy

Em vẫn dùng desktop cấu hình core 2 quad và 4 gb ram để sử dụng màn hình Sony Bravia 32 inch bình thường, gần đây bị cái lỗi cắm vào máy load lâu, sau đó 1 bíp dài và 3 ngắn, em nghĩ do ram, đã thay vào ram mới, test trên monitor chạy bt, vào tivi bị vậy, đây là quá trình test của em:

1: Test Desktop + TIVI:
Sử dụng dây VGA
Kết quả: lên hình ngon

2: Test dây HDMI và Desktop:
Cắm vào Samsung SyncMaster

3: Test tivi:
Cắm vào macbook pro

Nhưng khi cắm desktop bằng dây HDMI vào desktop lại đen sì, trc đó 1 tuần vẫn dùng ngon. haizz... có cao thủ nào xin chỉ giúp, ngoại trừ cách đổi tivi :(

cái tiếng kêu báo lỗi ấy thì mỗi main mỗi khác bác ạ chả thằng nào giống thằng nào đâu . Bác có sài card vga rời không ạ . có thẻ do tiếp xúc của đầu hdmi bị bẩn bác xem kỹ lại

kenshinshawa

sau một hồi tinh chỉnh và sang diễn đàn nvidia, nghe các bác tóc vàng bày bậy cài lại driver cũ, giờ Sync Master cũng bíp luôn. haiz....

-Có vẻ như lý lâận của bác Earl Grey có vẻ hợp lí khi Tivi của em có vấn đề, vì anh em sử dụng tivi Samsung 29 inch của lão vẫn vào ngon lành. em connect macbook pro/desktop bằng DVI qua tivi bằng HDMI.

-Kuboy: ý kiến của bác cũng hợp lí vì desktop em mua hơn 2 năm rồi, bác có thể chỉ cho em cách vệ sinh được ko ạ? khả năng chắc em vệ sinh nó thật.

Bây giờ desktop em công chúa ngủ trong rừng luôn rồi, ai bảo đú 32 inch :-<

tong_1503

Active Member

tui cũng cắm dây HDMI giữa laptop va LCD nhưng không thấy tín hiệu gi hết!

voanhthu

Hi, bác này bị bênh giống Em rồi. Em dùng con Sony 32 dòng T. máy hôm trước thì xem bình thường, nay thì lại báo "Tín hiệu không được hồ trợ"...có bác nào giúp giùm không ạh.

bobby_lee

Member

Hi, bác này bị bênh giống Em rồi. Em dùng con Sony 32 dòng T. máy hôm trước thì xem bình thường, nay thì lại báo "Tín hiệu không được hồ trợ"...có bác nào giúp giùm không ạh.

Bác để độ phân giải lớn hơn khả năng hiển thị nên nó như vậy, bác giảm bớt đi là được.

Bên trên