Help !!! không thì em vứt cả 5G HD mới down về vào thùng rác mất

phucanh_tm

các bro cho em hỏi tí. số là em down 23 part về có đuôi là 001, 002...023. em dùng phần mềm nối file nhưng nó chỉ nối cho em 9 file 1 thôi. có bác nào chỉ em cách nối 1 phát là xong không, hay làm thế nào nối cho trọn 1 phim.
em nối cái kiểu cứ 9 chú 1, xong thì ghép lại nhưng toàn bị hụt thôi.
ngày đêm mong ngóng tin các bro8-x:D

kir

Member
Ðề: Help !!! không thì em vứt cả 5G HD mới down về vào thùng rác mất

Đưa title như vậy thì thôi cho một lời khuyên: tiễn 5G đó đi cho rồi...

Bro nói rõ hơn 1 chút hoặc đưa cái hình lên anh em giúp đỡ

dino

Active Member

xem nó nối đến part nào bị lỗi thì down lại part đó

lggood

Banned

HDD dịnh dạng gì rứa FAT32 hả bó tay voiới FAT32 nha. ==> NTFS xài.
coi part10 nó khác tên mấy part tren thì sao mà nó nối [nếuNTFS]
Đưa cái hình lên dễ sử lý nào. ko có là vào recycle bin :D

phucanh_tm

các bác chẳng hỉu í em gì cả. thế này nhá, em down 23 part dạng đuôi 001 thì bacs biết rồi. bây h nối file join nó vào thì nó nối đến part 9 nó dừng lại, tất cả các file đều ngon và tên giống nhau. em nối 2 phim như thế đều chỉ được 9 part thôi.
join xong nó cũng báo complete như thường. xem bình thường, chỉ là xem được đến đúng hết part 9 thôi, không hết được phim. nói chung máy em xịn :D định dạng NTFS, phim nối là dvd blurray, 23 part , mỗi part 200mb.em nói thế có bác nào hiểu cho không:D. hoặc cac bro dùng trình nỗi file nào thì bảo em. em nghi là số lượng part nhiều quá nó không nối cho.
hihii, tóm lại là các bác dạy em cách nối 23 part đó lại. thank iu
đây là hình cái soft em dùng nối file http://vinaanh.com/phucanh_tm/photos/3706147/

Chỉnh sửa lần cuối:

bạn sài hjsplit hay phần mềm nối file nào khác ? dùng hjsplit đi , ko được thì post cái hình báo lỗi lên đây

Thưa bác đừng nói là hơn 4 gb mà hơn vậy nhiều cũng vẫn có thể nối đc.
Đầu tiên bác phải kiểm tra 23 file của bác có file nào bị lỗi ko, nếu lỗi phải down lại.
Sau đó dùng pm nối lại , em thường dùng File Splitter & Joiner để nối.
Em đã nói bác show cái hình lên có phải anh em dễ giup ko

quat_3_tieu

Bro dùng Hjsplit đi, mình dùng hjsplit join cả 75 Part cũng OK hết.

phucanh_tm

thankiu các bác. chắc soft của em có vấn đề rồi. cứ như bác quạt ba tiêu nói thì chắc em phải xem lại các part của em. :D

eeyore_3t

Member

có thể chỉ là bạn down thiếu 1 part , hoặc part đó bị hư thôi , nên quản lý file ,và nhìn dưới cái view details ấy , thấy size của nó là biết ngay , tập đi cho quen

levankd

bạn có phải down lại part 9 ko,nếu down lại thì idm sẽ sửa tên thành .....part9_02,lúc đó bác phải xóa cái _02 đi rồi làm lại là ok

nhoc0007

Member

mình join 22 part mà cứ đến khúc cuối cùng (cỡ 99% để lên 100%) là cứ bị hỏng và báo lỗi "I/O error 112" nhưng rõ là máy mình còn đến 40G trống và file film chỉ có 4G. Ai biết cách nào join chỉ mình với :((

rongcanlc

Well-Known Member

Xem lại định dạng ổ cứng đi ,có khi lại để FAT32 rồi

nhoc0007

Member

mình đã chuyển qua NTFS rồi :D và lại có rắc rối mới, film troy hình như dài 3h mà ko hiểu sao join lại thì dc có 1h17' :|:|:|

jumpy

Well-Known Member

mình đã chuyển qua NTFS rồi :D và lại có rắc rối mới, film troy hình như dài 3h mà ko hiểu sao join lại thì dc có 1h17' :|:|:|

Bác ktra lại chắc 1 part nào đó ở giữa bị lỗi rồi

linhuyen

Active Member

Bác đã down thử phim khác để thử giải nén ra chưa?Nếu bác down phim khác về , giải nén ra cũng không xem được hết cả phim thì nguyên nhân của bác là như này : File part 09 bác đã bị đổi định dạng File (bác đã lỡ mở nó bằng CT nào đó chứ không phải là CT nối file) vì vậy ở bất cứ phim nào bác down về cũng chỉ giải nén được đến file số 08 thôi .Bác kiểm tra lại xem em nói có đúng không đã rồi nhờ anh em giải quyết sau nhé. Thân

các bro cho em hỏi tí. số là em down 23 part về có đuôi là 001, 002...023. em dùng phần mềm nối file nhưng nó chỉ nối cho em 9 file 1 thôi. có bác nào chỉ em cách nối 1 phát là xong không, hay làm thế nào nối cho trọn 1 phim.
em nối cái kiểu cứ 9 chú 1, xong thì ghép lại nhưng toàn bị hụt thôi.
ngày đêm mong ngóng tin các bro8-x:D
Không biết bạn ghép bằng pm nào.
Bạn lưu ý:
+ Thứ nhất các file 001, 002 , ... có thể nối bằng HJSplit....(mình đã nối rất nhiều phim bằng phần mềm này). Bạn có thể vào trang này để download pm này hoàn toàn free
Mã:
[URL]http://hjsplit.en.softonic.com/download[/URL]
+ Thứ 2 khi down các phần trên bạn chú ý cho các phần trùng tên, chỉ khác phần mở rộng (001,002, ...).
+ Thứ 3 là tất cả các phần trên phải đc đặt trong cùng một thư mục.
+ HJSplit sau khi ghép thành công thì file sẽ đc để tại thư mục chứa các file rời lúc nãy. (nếu các phần bị thiếu chưa đủ....bạn vẫn ghép và xem đc tới phần mà bạn đã down đủ)..phần này chủ yếu check chất lương film thôi.

Chắc bạn chưa đọc kĩ....bạn chủ thread này vẫn còn chưa post xong mà... 1h17' là đúng rồi......

Bên trên