[help] Lỗi Windows Explorer has stopped working

dr_top

các pác cho e hỏi sao cứ mỗi lần truy xuất thư mục chứa file mkv là bị lỗi Windows Explorer has stopped working. máy e cài gói K-lite codec 6.61 +update. Còn nữa, khi cài em đã chọn hiện thumbnail cho file mkv mà sao nó vẫn ko thể hiện ra được (các file avi, divx... vẫn hiện bình thường). Mong các pác giúp đỡ>

vinhcmb

Well-Known Member
Ðề: [help] Lỗi Windows Explorer has stopped working

Một vài phim của mình cũng bị như vậy, ko bit tại sao nữa

leoquad

Trước tui cung bị tình như vậy nhưng chỉ với bộ k- lite 64bit chay trên HDH win7 64bit. Cài với win 7 64bit k- lite 32bit thi không còn bị lỗi nưa. Nếu bạn cũng Bị giống mình. Thì thử xem sao

HD Beginner

Lỗi đó chính là vì chọn thumbnail đó bạn.

nguyendung_hd

Lỗi đó chính là vì chọn thumbnail đó bạn.

Chuẩn không cần chỉnh! Do bạn để thumbnail nên khi truy xuất vào thư mục đó Window Explorer bị lỗi mà lỗi này hình như xuất phát từ cái Data Execution Prevention gì đó. Cái này có cách nào giải quyết triệt để không bác HDBeginer?

HD Beginner

Bạn chạy cái Code Tweak Tool, chỉ tích vào mục thumbnai settings dưới cùng thôi, rồi bấm next

tại bảng này, bạn bỏ dấu tích của mkv đi rồi ấn next, apply là xong

k%2Blite%2Bmega%2Bpremium%2Bcorporate%2Bcodec%2Bpack%2Bmedia%2BwebM%2BHTML7%2BHTML%2Bsolution%2Bk%2Blite%2Bplyter%2Bfliter%2Bvideo%2Baudio%2Bformats%2Bmkcl.biz%2Bcgdte%2Bshekhar%20sahu%2Bthumbnail%2Bflv%2Bmgp%2Bmkv%2Bmp4%2Bmedia%2Bwhite%2Bhat%2Bandroid.jpg

smilevirgo

HD Beginner: cảm ơn bạn rất nhìu! nhờ bạn mà mình đã sửa dc cái lỗi này! hjx! chật vật từ hum wa tới h! :-< ơn trời đã làm dc!
mìh ko rành vi tính nên gặp lỗi là qíu quáo lên! :(( cảm ơn bạn lần nữa! :x

anhtuhntl

Active Member

Mình củng bị như trên nhưng không chỉ vào các thư mục chứa phim mới bị.Lâu lâu khi vào các thư mục bình thường củng bị.Mình xài k life mega code,không biết có cách khắc phục không!Thanks all

bz220v

Đường dẫn này
C:\Users\Administrator\AppData\Local\Microsoft\Windows\Explorer
có các file thumbcache.. hay bị "dở ươn" lúc qoạc động do 1 số nguyên nhân nào đó..., chắc lâu lâu phải xóa chúng.

để xóa chúng đi, không thể xóa trực tiếp được vì nó chạy kèm explorer mà, phải dùng các chương trình quản lí file "tư nhân - dân lập" khác mới xóa được như: NC(norton commander), total commander....

Nhưng theo tôi xài Far-Manager - có hỗ trợ tên dài(Support long file name)
Far Manager Official Site : download

Tiếp tục là phải "giết tên vua explorer đi" để "chiếm ngôi", bằng Task Manager qoặc Process Explorer("dân lập")
Ctrl + Alt + Del --> Tab Processes --> bấm nút "E" để nó tìm cái nào là explorer.exe, bấm "delete" trên bàn phím để xóa, sau đó bấm "E" tiếp lục soát coi còn hông... diệt sạch tận gốc !!

Sau đó, có thể lựa chọn chương trình thoải mái bằng 2 phím kết hợp: Alt + Tab --> Task Manager
Chạy chương trình Far từ Task Manager: File --> New Task (Run...) --> chỗ của Far (chẳng hạn D:\download\Far...\Far.exe hay bấm Browse cho dễ tìm...)

Sau khi chạy lên, Giao diện Far sẽ để ngay chỗ chính đường dẫn của nó, các thao tác cần:
Alt + F1: chọn đĩa (C:)
phím mũi tên "TRÁI" là có thể lên hàng đầu tiên (...) nếu di chuyển vệt xanh đi quá xa xuống dưới, ngược lại là phím mũi tên "PHẢI" chạy xuống "đáy" luôn.
tìm tới mục C:\Users\Administrator\AppData\Local\Microsoft\Windows\Explorer

bấm kết hợp Shift + Page Down(trên bàn phím), sau đó bấm F8 để Delete nó

Gồi, OK, ung dung gõ chữ "Explorer" (ngay từ dấu nhắc nhấp nháy bên dưới), Enter dậy là "vừng ơi mở ra", sau đó là chạy bình thường.

Không cần phải Organize --> Folder and Search Options --> View --> Always show icons, never thumbnails "bế tắc".

Cài lại Win lun đi bạn, đảm bảo là OK liền, thử xem ;)

Bên trên