Help : Mất kênh VTV1,3,6 HD trên Smart TV tích hợp đầu thu.

panda02

Member
Giúp mình với 2 hôm này nhà mình ko xem được cách kênh VTV1,3,6 HD nữa, dò lại cũng ko thấy kênh VTV HD nào, mặc dù một tháng nay mình vẫn xem bình thường, có 1 điểm lạ là, trước khi mất mấy kếnh HD đấy nhà em ko dò được kênh nào của VTC , hôm qua đem dò lại mong xem lại được mấy kênh VTV HD, nhưng cũng chẳng có, chỉ dò được mười mấy kênh của VTC đây. Mình đã xoay awngten theo nhiều hướng để dò, mong các bác tư vấn giúp em. Thanks !!!

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Help : Mất kênh VTV1,3,6 HD trên Smart TV tích hợp đầu thu.

Dạo này sóng tại khu vực HN đang có vấn đề nên gián đoạn đó bác à không phải do Tivi của bác đâu :D nên cứ yên tâm bác nhé :D .

renhat

Well-Known Member

các bác cứ bình tĩnh. vì free nên phải chấp nhận thui.

Anh Manh

Well-Known Member

Để mở rộng phạm vi vùng phủ sóng, Trung Tâm Kỹ Thuật Truyền Dẫn Phát Sóng - Đài Truyền Hình Việt Nam mới thực hiện tắt hệ thống máy phát DVB-T2 để tiến hành chuyển từ Trạm 43 Nguyễn Chí Thanh sang Trạm phát sóng Mễ Trì.

Do vậy các kênh của VTV trên băng tần 714.000Khz tại Hà Nội sẽ không thu được trong thời điểm này, cụ thể là các kênh VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV6, VTV1HD, VTV3HD, VTV6HD.

Tuy nhiên, tại Hà Nội và khu vực lân cận có thể xem các kênh SD VTV1, VTV2, VTV3 do AVG và VTC phát.
Dự kiến thời gian chuyển trong vòng: 05 ngày. Tức đến hết 14/08/2014.

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em hôm trước cũng bị mất, 2 hôm sau cho dò lại thì lại được. Hình như bên truyền hình KTS mặt đất họ đang chỉnh sửa gì đấy.

nmtinh

Bên mình cũng mất mấy hôm rồi, vào xem chất lượng và cường độ tín hiệu đều không có

DigiCity Group

Well-Known Member

Bên mình cũng mất mấy hôm rồi, vào xem chất lượng và cường độ tín hiệu đều không có

Tình hình dự kiến hết ngày mai mọi thứ sẽ ổn các bác cứ yên tâm nhé :D

nmtinh

Sáng nay mình xem được các kênh thường, kênh HD bị báo mã hóa, tín hiệu khá yếu và hình giật. Trưa vào lại không còn tín hiệu nữa

DigiCity Group

Well-Known Member

Sáng nay mình xem được các kênh thường, kênh HD bị báo mã hóa, tín hiệu khá yếu và hình giật. Trưa vào lại không còn tín hiệu nữa
Chắc phải vài hôm nữa mới ổn định bác à.

nmtinh

Chiều nay tín hiệu ổn định rồi, mình ở gần Giáp Bát, sóng yếu hơn hẳn từ khi chuyển từ Nguyễn Chí Thanh ra Mễ Trì

panda02

Member
uhm, mình cũng xem được rồi, nhà mình ở mỹ đình cũng gần Mễ Trì dò được VTV1,3,6 HD, và khoảng mười mấy kênh của VTC, nhưng VTC xem hơi giật hình, ko biết có cách nào khắc phục ko?

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Help : Mất kênh VTV1,3,6 HD trên Smart TV tích hợp đầu thu.

uhm, mình cũng xem được rồi, nhà mình ở mỹ đình cũng gần Mễ Trì dò được VTV1,3,6 HD, và khoảng mười mấy kênh của VTC, nhưng VTC xem hơi giật hình, ko biết có cách nào khắc phục ko?

Chắc thêm vài hôm là ổn định lại xem nuột đó bác à :D

Anh Manh

Well-Known Member

Sóng ngoại ô giờ quá ngon rồi các bạn ạ.

panda02

Member
tối nay lại tịt chả xem được , với dò được kênh nào, có vài kênh của AVG, nhưng giật điên đảo, chán nhỉ

Anh Manh

Well-Known Member
Ðề: Re: Help : Mất kênh VTV1,3,6 HD trên Smart TV tích hợp đầu thu.

tối nay lại tịt chả xem được , với dò được kênh nào, có vài kênh của AVG, nhưng giật điên đảo, chán nhỉ

Chỗ mình hôm nay xem quá ngon,vừa xem các em nhỏ thi The Voice.Tín hiệu lúc nào cũng tối đa.

panda02

Member
Re: Ðề: Re: Help : Mất kênh VTV1,3,6 HD trên Smart TV tích hợp đầu thu.

Chỗ mình hôm nay xem quá ngon,vừa xem các em nhỏ thi The Voice.Tín hiệu lúc nào cũng tối đa.
bạn ở chỗ nào thế , mình ở ngay Mỹ Đình mà chả dò được là sao nhỉ

Bên trên