(help me) Receiver Yamaha mất nguồn

babyblue

Well-Known Member
Em mới mua cái Receiver Yamaha RX V575 vào sáng nay,đấu nối xong hết sáng giờ chạy chán chê không sao hết,giờ lúc đang yên tĩnh em lấy cái YPAO ra để setup như khuyến nghị,tự dưng nó kêu cạch 1 tiếng rồi nháy nháy đèn đỏ xong tắt luôn,em bấm mở lại hay rút điện ra cắm lại vẫn không được, nó chỉ nháy nháy đèn đỏ rồi thôi chứ không nhảy rơle như sáng giờ nữa ạ....các bác ai gặp trường hợp này rồi tư vấn giúp em với, em ngán tháo hết dây nhợ ra mang qua bácTrương Nghĩa quá

Chỉnh sửa lần cuối:

sonthanhbinh

Active Member
Ðề: (help me) Receiver Yamaha mất nguồn

Tháo hết dây nhợ ra rồi cắm lại ddienj xem dc không bác

zeroFILL

Active Member

Bác chủ còn chưa kịp thưởng thức bộ dàn mới :( Bác thử rút hết dây loa ra, giữ Straight rồi bấm Power trên máy xem có được không?

nghia303

Well-Known Member

Em mới mua cái Receiver Yamaha RX V575 vào sáng nay,đấu nối xong hết sáng giờ chạy chán chê không sao hết,giờ lúc đang yên tĩnh em lấy cái YPAO ra để setup như khuyến nghị,tự dưng nó kêu cạch 1 tiếng rồi nháy nháy đèn đỏ xong tắt luôn,em bấm mở lại hay rút điện ra cắm lại vẫn không được, nó chỉ nháy nháy đèn đỏ rồi thôi chứ không nhảy rơle như sáng giờ nữa ạ....các bác ai gặp trường hợp này rồi tư vấn giúp em với, em ngán tháo hết dây nhợ ra mang qua bácTrương Nghĩa quá

Bác về cho amply chạy vài tiếng xem nó có bị mất nguồn nữa không nhe . Thanks bác nhiều !

quangtuong

Banned

Yamaha thì cứ qua hòa phúc mà lấy cho an tâm. Dòng **3 . **5 chi cho mệt.

Audio VIP

Active Member

tội cho bác chủ thót quá , chưa kịp sướng . nếu mua hàng bên cty e thì lỗi trong 1 tuần đầu bên em đổi mới nha không bảo hành nha . :)>-:)>-:)>-:)>-

babyblue

Well-Known Member

Thanks mọi người nhiều nhé,sau khi được bên bác Nghĩa support em nó đang hót lại rồi ạ...thanks bác Nghĩa nhiều ạ,để em nghe thêm xem em nó sao ạ
Ps AUDIOVIP:Bác có fải là bác Tùng trước cửa hàng ở Nguyễn Thiện Thuật phải không ạ?nếu đúng thì lúc trước em cũng mua bên bác bộ Z5500 rồi đó ah

hung_pt

Member
@babyblue: mình cũng đang muốn tậu 1 em 575 như bác, bác cho em vài nhận xét đi. Cám ơn.

babyblue

Well-Known Member

Sorry bác hung_pt,do 575 là cái AVR đầu tiên em có nên em không biết nhận xét sao nữa ạ...nếu bác có ở TPHCM mời bác qua em nghe thử cho nó khách quan ạ

nongducduong45

Bác get3freeby1 không theo dõi topic trước của bác babyblue rồi. Phòng xem film của bác ấy chỉ tầm 15m2 thôi, nên bác ấy chọn bộ này là chuẩn rồi

Bên trên