Help - Vấn đề kết nối với màn hình = HDMI

Tienxinh

Member
Mình dùng HTPC sử dụng HIS 4670 và màn hình pana PV8H
Trước kia vẫn dùng cọng HDMI tàu khựa mua ở chợ trời xem ngon, sau khi thay đổi địa điểm thì máy tính không nhận màn hình Pana nữa, mình nghĩ cáp có vấn đề nên mua 1 sợi khác chất lượng hơn nhưng kết quả vẫn nguyên như vậy.
Đã thử cả 2 cổng HDMI trên TV và 2 cổng out của VGA nên mình loại khả năng lỗi cổng kết nối.
Hiện tại đang treo máy,bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này hướng dẫn và tư vấn mình chút nghen.
Xin chân thành cảm ơn.

bit701

Member
Ðề: Help - Vấn đề kết nối với màn hình = HDMI

Máy có báo lỗi gì ko ? Cậu remove drive card video, sau đó down drive mới nhất cho nó cài vô. Vào trình manage của nó xem thế nào

Tienxinh

Member

Máy không hề có lỗi gì, mình cũng đã cài lại driver cũ nhưng ko ăn thua.
Cũng có một ng bạn của mình dùng PV8H ko kết nối với mt = HDMI mà ko tìm ra nguyên nhân.

tieuthieugia

Well-Known Member

thử cho nó detect MH lại đi bác
có cài Catalyst chưa ? check lại tần số cho đúng HZ

Tienxinh

Member

Em đã detect MH rùi nhưng ko ăn thua
tần số là 60hz, tóm lại là ko biết nguyên nhân gì để khắc phục

nvk310809

Bạn thử nối với màn hình khác có HDMI xem sao, có thể cổng HDMI trên TV cua bạn bị hư.

Tienxinh

Member

Em ko có điều kiện như trên để thử, hiện đang kết nối = VGA thì vẫn ngon lành, khả năng hư cổng HDMI trên TV chắc là khó lắm, tivi có 2 cổng mà từ trước tới h em chỉ dùng có 1 cổng,tv cũng mới mua đc vài tháng
Mai đi kiếm 1 cọng HDMI khác thử lại xem :(

Haihard

Member

Mình dùng HTPC sử dụng HIS 4670 và màn hình pana PV8H
Trước kia vẫn dùng cọng HDMI tàu khựa mua ở chợ trời xem ngon, sau khi thay đổi địa điểm thì máy tính không nhận màn hình Pana nữa, mình nghĩ cáp có vấn đề nên mua 1 sợi khác chất lượng hơn nhưng kết quả vẫn nguyên như vậy.
Đã thử cả 2 cổng HDMI trên TV và 2 cổng out của VGA nên mình loại khả năng lỗi cổng kết nối.
Hiện tại đang treo máy,bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này hướng dẫn và tư vấn mình chút nghen.
Xin chân thành cảm ơn.

Bạn kiểm tra Ram của máy xách tay đi nhé.
Mình cũng bị bệnh tương tự mới chữa xong 3 hôm.
Đầu tiên tưởng Virus nên cài lại Win. Kết quả vẫn ăn đòn. Tiếp theo sợ Virus nằm đâu đó mình backup hết tất cả dữ liệu rồi nhét đĩa vào Restore. Vẫn không ăn thua.
Tối hôm kia chán đời rút phắt 1 chú Ram ra. Chạy ngon mới chết. Mình cẩn thận cắm chú Ram cũ vào. Bệnh tái phát.
Đời rất dở mà phải niềm nở. Mình cũng xuất thân kỹ thuật mà ngốc xịt quá thể. Hì hì. Bạn theo cách đó thử xem. Biết đâu cùng bệnh.
Thân! #-o

Tienxinh

Member

Bạn kiểm tra Ram của máy xách tay đi nhé.
Mình cũng bị bệnh tương tự mới chữa xong 3 hôm.
Đầu tiên tưởng Virus nên cài lại Win. Kết quả vẫn ăn đòn. Tiếp theo sợ Virus nằm đâu đó mình backup hết tất cả dữ liệu rồi nhét đĩa vào Restore. Vẫn không ăn thua.
Tối hôm kia chán đời rút phắt 1 chú Ram ra. Chạy ngon mới chết. Mình cẩn thận cắm chú Ram cũ vào. Bệnh tái phát.
Đời rất dở mà phải niềm nở. Mình cũng xuất thân kỹ thuật mà ngốc xịt quá thể. Hì hì. Bạn theo cách đó thử xem. Biết đâu cùng bệnh.
Thân! #-o

Em dùng desk chứ ko phải lap đâu bác.
Để thử thay cọng HDMI khác coi như thế nào, chứ do ram mà ko nhận màn hình thì cũng có vẻ khó tin nhỉ.Cứ thử theo bác 1 phen bít đâu ra kết quả tốt
cám ơn bác đã tư vấn

Tienxinh

Member

Thay cọng cap mới cũng ko ăn thua rồi, bác nào giúp em với :(( :((

phungnguyen

bác vào trình điều khiển VGA clone sang màn hình LCD xem sao, hoặc là bấm phím window + p để lựa chọn xuất ra màn hình, nếu ko được thì nhà bác ở đâu, gần em sẽ qua giúp bác, còn ko thì bác xách con lap qua nhà em test.

Tienxinh

Member

Em ở HN, ở bãi phúc xá ý, chẳng bít là do màn hình hay VGA nữa :((
Hum nay cầm lun 2 cọng HDMI khác về nhà mà ko thấy gì, tắt tivi thì thấy màn hình máy tính cũng nháy theo nhưng ko tìm đc nguyên nhân, dùng VGA thì vẫn bình thường.

Bên trên