[Help] Xây dựng hệ thống loa dân dụng (5tr)

kysythanh

Gửi các bác, các chú cùng các anh trên hdvietnam.

Hiện tại em đang dùng bộ dàn (đài)
Sony model SSH 1000 (đằng sau 2 loa có đề 6 ohm và mặt trước là TWIN DUCT 3 way speaker) để sử dụng với máy tính (xem phim và nghe nhạc và đá PES). Em còn 2 loa JVC SP E35BKE để không (bộ loa này bố em xách về từ Đức từ những năm 90, đằng sau có mấy thông số 40W, 80W Music, 8Ohm). 2 cái này em search trên google thì ko thấy có.

Em muốn nâng cấp và sử dụng những thiết bị này để có thể thiết lập hệ thống âm thành 5.1 trong gia đinh. Mainboard em dùng là J&W JW-RS780UVD.

Vậy với chi phí khoảng dưới 5tr em cần phải bổ xung những thiết bị gì để thoải mãn những nhu cầu trên. Em mới tham gia diễn đàn và chưa có nhiều kiến thức về âm thanh lắm, mong nhận được sự giúp đỡ của các bác và các chú. Xin cám ơn mọi người đã vào đọc bài.

toannh

Ðề: [Help] Xây dựng hệ thống loa dân dụng (5tr)

Chưa rõ bác cần loa 5.1 cụ thể để xem phim HD hay để làm gì.

Mấy loa bác kê ra kiểu loa của bộ dàn mini, không nên để nghe nhạc cũng không hợp xem phim đâu.

Nếu để xem phim thì bác nên thanh lý mấy loa hiện có đi, mua Z5500 giá tầm 7T là xem phim quá ổn rùi.

kysythanh

Nhu cầu của em chủ yếu là xem phim (mHD), nghe nhạc (em nghe nhiều thể loại) và thỉnh thoảng đá PES thôi.
Em còn đi học cũng bập bẹ mới ra trường nên niềm đam mê còn bị nhiều hạn chế. Mấy món đồ cổ kia cũng không muốn bán lắm vì dù sao cũng ít nhiều kỉ niệm nên cha mẹ cho gì thì các con xài nầy thôi ạ :)

manhthang

Huyền Thoại

Vậy bạn cần mua thêm loa center, sub và pow hoặc receiver nữa là đủ nếu muốn tận dụng các thiết bị có sẵn.

kysythanh

Em đang tham khảo topic này, các bác tư vấn thêm cho em với.

ÂM LY YAMAHA a595 cực đẹp dòng cinema hãy mang cả rạp chiếu phim về nhà bạn
rất nhiều chức năng xem phim dsp cực kỳ hay , chuẩn cinema có 2 đường vào opical có dts
có thể setup menu ngay mặt trước âm ly

attachment.php

ÂM LY 5.1 PIONEER VSA A 5 GIÁ 3 TRIỆU
HÌNH THỨC ĐẸP MẶT VÀNG ,CÓ DTS ,CÓ FM

Center Dynamics Cinecenter-R
Giá bán: 700.000 VNĐ
Made in Canada
Công suất: 30-110W
Trở kháng 8-12Ohm
Độ nhạy: 90db

Sub Woofer Atlantic 222PBM
Giá bán: 3.800.000 VNĐ