hết thời Federer ...?

hauvnn87

Ðề: hết thời Federer ...?

HẾt rồi , coi như chung kết là của RF và R. Soderling

hauvnn87

tóm gọn trong vài chữ :"phong độ là nhất thời , đẳng cấp là mãi mãi"

hauvnn87

chấm hết cho hiện tượng Potro , đáng khen cho him như RF vẫn là cái bóng quá lớn !

ldt

chấm hết cho hiện tượng Potro , đáng khen cho him như RF vẫn là cái bóng quá lớn !

sao pác lại gọi là cái bóng :confused:

hic, Potro tương lai con tiến xa, chắc chắn Nadal vài năm sau với những chú như Potro thì ko dễ đâu

còn 1 con trâu cuối cùng là Solderling đang chờ RF ở chung kết
hy vọng tỉ số đối đầu giữa RF và Sol sẽ đc nâng lên thành 10

chúc các pác ngủ ngon
pác chủ thớt chả thấy mặt mũi đâu ta;)

phungnguyen

sao pác lại gọi là cái bóng :confused:

hic, Potro tương lai con tiến xa, chắc chắn Nadal vài năm sau với những chú như Potro thì ko dễ đâu

còn 1 con trâu cuối cùng là Solderling đang chờ RF ở chung kết
hy vọng tỉ số đối đầu giữa RF và Sol sẽ đc nâng lên thành 10

chúc các pác ngủ ngon
pác chủ thớt chả thấy mặt mũi đâu ta;)

có em đây ạ, em vừa mới đi làm về, nhưng cũng kịp xem được sec cuối cùng của RF và Portro, công nhận RF càng đánh càng hay, nhưng em cũng hồi hộp với RF quá, em nghĩ trận chung kết này cũng ko dễ cho RF đâu các bác nhỉ?

Chúng ta cùng cổ vũ cho RF nhé, RF có lối đánh toàn diện về kỹ thuật còn Nadal, Portro, Soderling vì sức trẻ nên tận dụng lối đánh thiên về thể lực, do đó nếu trận đấu càng lâu và càng dài thì chúng ta cũng không khó để nhận ra rằng lối đánh thiên về thể lực sẽ bắt đầu mệt mỏi các bác nhỉ, vì thế, em hy vọng nhà vô địch của chúng ta là RF nhé ...

digikni

Well-Known Member

em nhớ hồi đó khi Pete Sampras khi giải nghệ có nói 1 câu đại ý là "người mà có thể đạt thành tích như anh có lẽ là chưa sinh ra hoặc đang còn nhỏ", vậy mà chưa đến 10 năm đã có RF chuẩn bị san bằng kỷ lục của PS rồi.

p/s: em ko chuyên tennis lắm nên nói sai ae góp ý.

vào trong trận chung kết này thì cả 2 đều ít nhiều bị tâm lý. Fed bị áp lực trước cơ hội làm nên lịch sử còn Sod thì lần đầu tiên vào CK GS. Vẫn mong Fed thắng đạt được muc tiêu rồi nhường Nadal chén Wim với cả USO:)):)):))

Nadal đã rút khỏi Queen's Club, các bác sĩ đã khuyên anh nghỉ ngơi tĩnh dưỡng để các vấn đề về đầu gối (di chứng từ trận bán kết Madrid với Nole) được giải quyết hoàn toàn. Có lẽ 1 phần cũng vì những vấn đề về đầu gối này mà Nadal cũng không có được 100% phong độ ở trận gặp Soderling

Fan Fed yên tâm là vào CK Fed sẽ thắng thôi cho dù cũng rất khó khăn, chắc cũng phải 5 set nhưng nếu chú Sod hết pin thì sẽ nhanh thôi:D. Ở thể thức best of 5 set thì nếu Nadal hay Fed có đúng 100% phong độ thì chắc chỉ có Nadal vơi Fed giải quyết được với nhau mà thôib-)b-)b-)

ldt

em nhớ hồi đó khi Pete Sampras khi giải nghệ có nói 1 câu đại ý là "người mà có thể đạt thành tích như anh có lẽ là chưa sinh ra hoặc đang còn nhỏ", vậy mà chưa đến 10 năm đã có RF chuẩn bị san bằng kỷ lục của PS rồi.

p/s: em ko chuyên tennis lắm nên nói sai ae góp ý.

Năm 2001, Federer có một chiến thắng được xem là bước ngoặt trong sự nghiệp khi anh đánh bại Pete Sampras, khi đó là đương kim vô địch, tại vòng 4 giải Wimbledon sau 5 set đấu. Đây là trận đấu chính thức duy nhất giữa hai tay vợt kiệt xuất này. Chiến thắng của Federer cũng chấm dứt chuỗi 31 trận bất bại tại giải Wimbledon của Sampras.

Còn việc pác Sampras phát biểu thế nào thì mình ko bít :rolleyes: Dù sao thì nếu có 1 ng vượt qua pác Sampras roài thì chẳng ai để ý đến người số 2 sẽ là ai nữa đâu
cho nên cho đến lúc chưa có ng vượt quá pác ý thì pác ý vẫn còn quyền phát biểu:eek:

ldt

chú Sol đối thủ chung kết của RF còn có kết quả đối đầu tệ hơn Del Potro
thua 9 lần gặp nhau
và chỉ thắng đúng 1 set 7-6 trước RF
chiến thắng gần đây nhất của RF trước Sol là ở vòng 2 Madrid Master cách đây chưa đầy 1 tháng với tỉ số 6-1 và 7-5

nhưng đó chỉ là quá khứ, còn ngày mai, 7-6 đã là 1 ngày khác....

tối nay 8h bắt đầu khởi động các bác nhỉ, xem xong F1 chuyển qua tennis chắc cũng không muộn lắm:D

ldt

tối nay 8h bắt đầu khởi động các bác nhỉ, xem xong F1 chuyển qua tennis chắc cũng không muộn lắm:D

:D kip chết liền đó pác, chắc coi đc nửa chặng f1 khoảng 30 vòng thoai
dù sao cũng chán, chắc 2 chú Brawn lại có mặt trên Podium roài
ko còn hấp dẫn nữa :(

8p nữa coi xuất phát xong chừng 2,3 vong gì đó đi kiếm gì ăn tối roài về coi RG thoai:rolleyes:

hauvnn87

Wánh rồi anh em ơi :D > RF đang đứng trước cơ hội làm nên lịch sử !

Soderling khớp rồi, nhìn cha đó đánh chán quá, chẳng xứng tầm chút nào

ldt

và đã là 4-0
chú kia bị tâm lý lần đầu vào Grand slam rõ quá
chắc set đầu 6-0 lun cho đẹp:eek:

hauvnn87

những tưởng dc coi 1 trận hấp dẫn nhưng chú kia dưới màu RF wá , coi chán ngắt

Bên trên