Hiện tượng chưa từng gặp!!!!!!!!

Qbusiness

:( Hôm qua gần công ty tui bị sét đánh. Sau đó tôi không thể truy cập được hệ thống cũng như không gọi được điện thoại cố định. Hiện tượng đó là gì vậy các bác? ~X(

khungxin

Well-Known Member
Ðề: Hiện tượng chưa từng gặp!!!!!!!!

Bác không nói rõ hệ thống là gì. Theo em hiểu là bác không vào mạng Internet được đúng không ạ. Theo như mô tả của bác thì khả năng Modem ADSL bị tiêu rùi, còn điện thoại nếu qua tổng đài thì cái Tổng đài chỗ bác cũng tiêu nốt. Mở ra thấy đen sì. Chia buồn với công ty bác nha

rjshkkj

Chán, văn vẻ câu cú gì mà tối om om như cái tiền đồ của nhà chị Dậu.
Hệ thống gì? Internet hay tổng đài điện thoại. Set đánh như thế thì người chưa chết là may lắm rồi chứ không phải là chưa từng gặp.
Trình độ hành văn của bác không biết bác học ở trường nào? Cấp độ gì? Đọc chả hiểu muốn đề cập đến cái gì.

earl_grey

Well-Known Member

Theo mô tả của bác thì em chỉ chắc chắn đó là hiện tượng bị... sét đánh làm hỏng các thiết bị thôi ạ. Có lẽ ý bác là không thể truy cập được internet và sử dụng đường điện thoại cố định. Như vậy có thể mạng ADSL cty bác dùng chung với đường điện thoại, và đường điện thoại đó bị trời đánh, nên gặp sự cố với cả hai. Cái này phải gọi thợ đến sửa, và sẽ bị từ chối bảo hành (nếu thiết bị hỏng là thuộc cty bác), hoặc thông báo với bên viễn thông để khắc phục. Hết ạ!

bboy0511

Member

Hệ thống gì? Internet hay tổng đài điện thoại. Set đánh như thế thì người chưa chết là may lắm rồi chứ không phải là chưa từng gặp.
Trình độ hành văn của bác không biết bác học ở trường nào? Cấp độ gì? Đọc chả hiểu muốn đề cập đến cái gì.

Xin hỏi bác bao nhiêu tuổi ? Nếu đã là người lớn thì ăn nói đàng hoàng 1 xíu , "Lời nói ko mất tiền mua" ...người ta hỏi thì cứ tập trung trả lời đã, bác còn bảo sét đánh ai kia chứ ? Bác hỏi đến trình độ hành văn của ng` ta , vậy xin bác xem lại bản thân bác đi, ăn nói cũng cộc lốc ( ko muốn dùng từ nặng) và tỏ ra...khinh thường ng` khác như thế cũng đủ chứng tỏ bác là con người thế nào rồi (tự hiểu nhé, e ko muốn nói)

bboy0511

Member

:( Hôm qua gần công ty tui bị sét đánh. Sau đó tôi không thể truy cập được hệ thống cũng như không gọi được điện thoại cố định. Hiện tượng đó là gì vậy các bác? ~X(

Có phải là bác ko thể mở PC lên dc ?
Lần trước, sét đánh ngay trước nhà em, kết quả là bộ Nguồn của PC đi tong , khi đem đi sửa cũng gặp cả hàng dài người cùng cảnh ngộ...

Cả dây điện thoại cũng vậy, có thể của bác ko có hộp chống sét ? Ngày xưa khi chưa có hộp chống sét, sét có thể đánh vào dây điện thoại làm cháy dây -> cháy nhà, nhưng từ khi có nó thì ko còn htượng trên, nhưng trường hợp này thì chắc nó cũng có vấn đề rồi

Khi đem nguồn đi sửa thì họ bảo sét tạo ra nguồn điện cực cao, phần nào đã làm cho bộ Nguồn vượt quá công suất và cháy ( chả biết đúng hay ko thì em chịu , nói chung là vì sét đánh , tại em đang ngồi lướt web thì tự nhiên nó tắt cái phụp, thay nguồn là chạy lại )

Tóm lại, bác có thể đem PC tới chỗ mua và Bảo hành, xem vì lí do gì , còn điện thoại thì nếu h vẫn ko gọi dc, bác có thể liên lạc cho bên cty Điện thoại xuống ktra miễn phí ( Viettel, VNPT,...)

huy_tung2910

lần sau bác có trả lời thì tl đúng vào chủ đề nhé

Qbusiness

Cảm ơn tất cả các anh em nhé!!!!! Tui đã hiểu ra nguyên nhân rồi. Nhưng tui vẫn muốn tìm hiểu thêm về cái thằng Thiên Lôi( Tác hại & ảnh hưởng) này để mọi người cùng nắm rõ:-O

NhuQuynhCF

Lần sau bác làm ơn viết bài cho rõ ràng, đọc mà còn phải đoán không hiểu gì cả.

Bên trên