Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Mình đang dùng dàn S5405
Phòng của mình chỉ có 16m2 thôi như khi xem phim lúc nào cũng chỉnh volum lên mức 45-50 xem mới thấy phê... vậy là có bình thường không ?

Phòng em cũng tầm đó, nhưng nhiều phim xem tầm 30-35 là ngon rồi, tại em thay Cen và chạy thêm 1 con Sub Jamo S200 nữa nên rung rinh luôn.

Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Chào các bác,
Như vậy là gần nửa năm kể từ ngày em rước HT 1311 về và 2 tháng kể từ ngày gửi lên AD.
Em đã được đổi 1 AVR mới, thằng bạn em là người trực tiếp đập hộp em AVR này mà. Vưỡn sợ em này cũng bị bệnh tương tự nên phải test một thời gian (Bật tắt các kiểu) Nhưng không hề bị treo và chơi HD ầm ầm :-". Bây giờ sau gần nửa tháng em mới dám khẳng định em này ngon. Nhìn lại cả quãng đường chông gai mới thấy mình hên:-O
Em khuyên các bác nếu muốn cưới em này thì cứ mạnh dạn - Em vẫn hài lòng về sự lựa chọn của mình (Và em xin khẳng định lại một lần nữa là em này đáp ứng được tiêu chí: NGON TRONG TẦM TIỀN)
Xin post vài hình ảnh
Bệnh nhân trước đây:

Toàn cảnh:

Và em yêu bây giờ

Nhờ mod đóng dùm thớt này. Xin cảm ơn tất cả các anh em đã quan tâm chia sẻ cũng như có những lời khuyên hữu ích.
=D>

theo e bác chủ thớt nên úp cái thông tin này lên trang đầu để các bác có nhu cầu mua 1311 đỡ hoang mang khi đọc topic này:D

thuynv

Member

Có một cái e vẫn đang lăn tăn là khi em avr của các bác mắc lỗi thì nó đang chạy với cái gì (HDP hay đầu DVD hay thiết bị phát khác). Bộ nhà của e vẫn chạy ngon với đầu VTC HD và đầu DVD SONY. Có lẽ e cũng phải thử với HTPC và HDP mới đc. Mong các bác chia sẻ thêm thông tin.

VAN_LOC

Well-Known Member

Có một cái e vẫn đang lăn tăn là khi em avr của các bác mắc lỗi thì nó đang chạy với cái gì (HDP hay đầu DVD hay thiết bị phát khác). Bộ nhà của e vẫn chạy ngon với đầu VTC HD và đầu DVD SONY. Có lẽ e cũng phải thử với HTPC và HDP mới đc. Mong các bác chia sẻ thêm thông tin.

Đang chạy ngon , bác thử tới thử lui em nó mệt đấy .

thuynv

Member

Đang chạy ngon , bác thử tới thử lui em nó mệt đấy .

Hi hi bộ này bác ship ra cho e đấy. Vọc vạch cài cạch chán chê rồi mỗi tội chưa có thêm đạn để mua thêm đồ nghề cho e nó thử sức. Nhưng hy vọng cô vợ 2 này của e ngoan hiền. E không muốn ngủ khi e nó đi viện đâu

sir_chung

theo e bác chủ thớt nên úp cái thông tin này lên trang đầu để các bác có nhu cầu mua 1311 đỡ hoang mang khi đọc topic này:D
Đã up lên đầu trang như lời khuyên của bác. Chúc mọi người luôn có sự lựa chọn đúng đắn cho con đường HD đầy chông gai của mình...

quochuy1996

Well-Known Member

Bộ Denon 1311 nếu chuyển cặp front xuống làm surround, lấy cặp Jamo S406 làm font thì có ổn và âm thanh có cải thện không các bác?

sir_chung

Bộ Denon 1311 nếu chuyển cặp front xuống làm surround, lấy cặp Jamo S406 làm font thì có ổn và âm thanh có cải thện không các bác?

Cũng đang có ý định nâng cấp Fr Jamo nhưng thấy AVR 1311 hơi yếu với S406 thì kéo được nhưng mà hình thức đôi này thì xấu quá đi. Các bác xem S606 thế nào AVR có và mồ hôi khi kéo em này không???

thuynv

Member

Em gặp hiện tượng như thế này: cắm HDMI của ps3 vào ngõ BD rồi chạy thử một đĩa phim Blueray. Kết quả mỹ mãn khi hệ thống nhận và phát âm thanh DTS-HD MA. Chạy ngon lành. Nhưng hỡi ôi sáng nay khi tỉnh dậy bật em 1311 lên thì nút power trên 1311 lúc đầu hiện đèn xanh ngay sau đó em nó chuyển sang nhấp nháy đèn đỏ và màn hình hiển thị thông tin tịt ngóm lun. Em tắt bằng điều khiển và bật lại vẫn bị. Em đảo chiều phích cắm cũng vẫn bị. Bác nào cứu em với. Thank các bác.

PTTPTT

Em gặp hiện tượng như thế này: cắm HDMI của ps3 vào ngõ BD rồi chạy thử một đĩa phim Blueray. Kết quả mỹ mãn khi hệ thống nhận và phát âm thanh DTS-HD MA. Chạy ngon lành. Nhưng hỡi ôi sáng nay khi tỉnh dậy bật em 1311 lên thì nút power trên 1311 lúc đầu hiện đèn xanh ngay sau đó em nó chuyển sang nhấp nháy đèn đỏ và màn hình hiển thị thông tin tịt ngóm lun. Em tắt bằng điều khiển và bật lại vẫn bị. Em đảo chiều phích cắm cũng vẫn bị. Bác nào cứu em với. Thank các bác.

Đào mộ bốc câu hỏi này lên. Bác nào biet hiện tượng này chỉ E với ạ. Tại E cung vừa bị xong mà chưa biết cách khác phục. Bác Thuynv đã khắc phục được chưa ạ

sir_chung

Ớn tận cổ với những lỗi của chú 1311 này. Bệnh của các bác có thể phải đi bảo hành gấp thôi. Lưu ý với hàng nhạy cảm, dễ đổ bệnh như em này thì các bác không nên cắm rút dây HDMI cũng như tắt ti vi khi em này đang chạy.

quochuy1996

Well-Known Member

Đào mộ bốc câu hỏi này lên. Bác nào biet hiện tượng này chỉ E với ạ. Tại E cung vừa bị xong mà chưa biết cách khác phục. Bác Thuynv đã khắc phục được chưa ạ

Con XP 1311 của e thì khác 1 chút, đang xem phim bình thường thì AVR tự động tắt (đèn đỏ) trong khi HDP và LCD vẫn đang hoạt động bình thường, ấn power on thì xem phim tiếp tục (đã thay HDMI khác thỉnh thoảng cũng vẫn bị), ngoài ra lâu lâu tất cả channel đều bị 0db phải set up lại. Có bác nào bị giống như e không?. Tks

olympia

Con XP 1311 của e thì khác 1 chút, đang xem phim bình thường thì AVR tự động tắt (đèn đỏ) trong khi HDP và LCD vẫn đang hoạt động bình thường, ấn power on thì xem phim tiếp tục (đã thay HDMI khác thỉnh thoảng cũng vẫn bị), ngoài ra lâu lâu tất cả channel đều bị 0db phải set up lại. Có bác nào bị giống như e không?. Tks

tóm lại ko bằng em XP 390 DENON thời gian đầu, chạy rất trâu bò, chẳng làm sao cả ( chỉ tiếc hàng đã ko còn sản xuất)

hiddentiger

Hic...lại phải móc cái thớt cũ này lên để hỏi các chuyên gia.
Sau 13 tháng chung sống rất "cơm lành canh ngọt" với em 1311XP, em gái đã dở chứng trong vòng 1 tuần nay với tần suất liên tục:

+ Treo máy ==> phải tắt nguồn

+ Input Source trôi liên tục (chả biết em gọi thế có đúng ko) với biểu hiện là em chọn Input là DVD để xem HD, thì sau 5-10 phút, AVR tự động quét sang BD, DOCK, TUNER...cứ thế liên tục...

Kính mong các chuyên gia có kinh nghiệm góp ý giúp em với. Thanks.

legoz

Có vẻ như bệnh treo chỉ xuất hiện khi các bác dùng ngõ HDMI

Chỉnh sửa lần cuối:

Sweety2008

Em xin phép móc topic này lên vì em là chưa đủ số bài để lập topic riêng, các bác thông cảm.

Con AVR1311 hết bảo hành của em mới đây dở chứng bệnh sau: đột nhiên mất tiếng speakers và không vào được Channel Level (menu 1-4).

Hiện tượng này chắc chắn xảy ra khi cắm phones jack nhưng em thì không cắm gì vào cái lỗ đấy cả (trước đây thì thỉnh thoảng có cắm tai nghe vào). Em đã reset rồi nhưng không xử lý được lỗi này.

Có bác nào gặp tình huống giống của em thì chia sẻ cho em chút kinh nghiệm với. Giờ này mà gửi AD thì khéo mất Tết.

Cảm ơn các bác nhiều.

Bên trên