Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

sir_chung

Các bác cho hỏi em mới lấy DHT Denon 1311XP được gần 2 tuần. Khi mới cưới về thì em nó e thẹn thỉnh thoảng mới dở chứng với bệnh AVR 1311 bị treo không thể chỉnh chọt hoặc tắt được cả bằng điều khiển lẫn nút Power trên AVR. lúc đó chỉ biết rút hoặc tắt điện đi bật lại. Nghe loa kêu BỤC 1 tiếng rất xót. b-(Cho đến bây giờ thì bệnh càng ngày càng trầm kha hơn mỗi lần mở nghe là 1 lần treo máy.
Em đã dùng phương pháp loại trừ để đoán bệnh vì trước đây em cắm cả dây HDMI của VTC HD vào cổng HDMI (DVD) trên 1311 và cắm dây HDMI của HDP Kaiboer K530i vào cổng BD của 1311. Nhưng giờ đây em rút ra hết em cắm và thẳng vào TV chỉ để 1311 chịu trách nhiệm đường tiếng qua cổng quang mà vẫn không hề thuyên giảm. Các bác thử nghĩ xem nó bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào? Hay phải cho đi bệnh viện ngay?:-?
Mong các bác chỉ giáo...~O)^:)^

theo e bác chủ thớt nên úp cái thông tin này lên trang đầu để các bác có nhu cầu mua 1311 đỡ hoang mang khi đọc topic này:D

Chào các bác,
Như vậy là gần nửa năm kể từ ngày em rước HT 1311 về và 2 tháng kể từ ngày gửi lên AD.
Em đã được đổi 1 AVR mới, thằng bạn em là người trực tiếp đập hộp em AVR này mà. Vưỡn sợ em này cũng bị bệnh tương tự nên phải test một thời gian (Bật tắt các kiểu) Nhưng không hề bị treo và chơi HD ầm ầm :-". Bây giờ sau gần nửa tháng em mới dám khẳng định em này ngon. Nhìn lại cả quãng đường chông gai mới thấy mình hên:-O
Em khuyên các bác nếu muốn cưới em này thì cứ mạnh dạn - Em vẫn hài lòng về sự lựa chọn của mình (Và em xin khẳng định lại một lần nữa là em này đáp ứng được tiêu chí: NGON TRONG TẦM TIỀN)
Xin post vài hình ảnh
Bệnh nhân trước đây:

Toàn cảnh:

Và em yêu bây giờ

Nhờ mod đóng dùm thớt này. Xin cảm ơn tất cả các anh em đã quan tâm chia sẻ cũng như có những lời khuyên hữu ích.
=D>

Cảm ơn các bác đã quan tâm, cảm ơn bác @chuột 74 đã nhắc nhở. Chúc anh em HD luôn vui với đam mê của mình :-h

Chỉnh sửa lần cuối:

thogaubien

Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Theo em thì gọi ra chỗ bác mua càng sớm càng tốt ạ. Mua đồ mới ko thể chấp nhận bị lỗi như vậy.

thôi bác,đừng làm bác sỹ nữa=))=))cho e nóa đi viện đi bác:D:D

lan806

Well-Known Member

Cái dòng 1311 này có vẻ hay ốm hơn 390 các bác nhỉ. Hôm trước có bác cũng hỏi về lỗi khi xem cứ bị 'nấc' liên tục, chẳng biết đã khắc phục xong chưa.

sir_chung

Cảm ơn các bác đã quan tâm. Em vừa gọi cho Anh Duy trong SG nhân viên nói là đây là bệnh treo sử lý. :-/
Và nói phải đưa ra trung tâm Anh Duy ngoài HN. Chán kinh!
Nhà em lại cách HN gần 100km giờ nghĩ đến chuyện vác cái AVR lên HN đã thấy ngại kinh rồi.
Em mua bộ này ở 1 siêu thị điện máy trên HN theo các bác em nên gửi đến trung tâm điện máy đó để nó có trách nhiệm gửi đến Anh Duy sửa cho em (Cũng có thể bọn này gửi tuốt vào SG - nghĩ đến đã thấy nản rồi phải chia tay em nó ít nhất cũng phải nửa tháng) Hay là trực tiếp đưa vào trạm bảo hành của Anh Duy tại HN (như vậy thì bọn STĐM bán hàng cho em nhàn quá):-??

cmhung

Member

Theo em bác cứ đến thẳng Anh Duy cho nhanh ạ, chứ đến STĐM có khi lại bị om thêm chút nữa :D

vozhanoi

Bác cứ mang ra Trung tâm BH của Anh Duy ở HN cho nhanh

vinagoh

Well-Known Member

Cái này khổ quá các bác nhỉ!!!? Chắc Denon chạy đua với Onkyo về AIO nên xẩy ra sự cố trên giống dòng xe Lexus của Toyota vừa rồi nhỉ!!!?

Chia buồn cùng Bác chủ!

hoangtq

Well-Known Member

Em 1311xp mới ra lò mà đã bị mấy bác kêu ca kiểu này rồi, chắc qua Tết ế hàng nó giảm giá còn 5-7 củ / bộ quá ...:))

thehunghd

Member

bữa giờ em ghét quá ko xài dây HDMI kết nối với avr 1311 nữa mà chuyển sang optical vô 1311 nên hiện tượng ngắt tiếng ko còn
còn hiện tượng treo thì mấy hôm trước em bị 2 lần đến nay ko thấy bị lại
hy vọng nó hết
làm bây giờ em ko thể nghe DTS-HD hoặc TRUE HD được luôn
em bắt đầu thấy chán 1311 này rồi

khanh999

Active Member

Em 1311xp mới ra lò mà đã bị mấy bác kêu ca kiểu này rồi, chắc qua Tết ế hàng nó giảm giá còn 5-7 củ / bộ quá ...:))

theo như anh, ephai3 để dành tiền ra tết mua 1 bộ mới được=P~ lâu lâu treo 1 cái cũng đượcX(

hoangtq

Well-Known Member

bữa giờ em ghét quá ko xài dây HDMI kết nối với avr 1311 nữa mà chuyển sang optical vô 1311 nên hiện tượng ngắt tiếng ko còn
hy vọng nó hết

Vậy thì qua TTTM cho em nó 1 cái thớt bác à, chắc cũng nhanh đi thôi ... :D

Cảm ơn các bác đã quan tâm. Em vừa gọi cho Anh Duy trong SG nhân viên nói là đây là bệnh treo sử lý. :-/
Và nói phải đưa ra trung tâm Anh Duy ngoài HN. Chán kinh!
Nhà em lại cách HN gần 100km giờ nghĩ đến chuyện vác cái AVR lên HN đã thấy ngại kinh rồi.
Em mua bộ này ở 1 siêu thị điện máy trên HN theo các bác em nên gửi đến trung tâm điện máy đó để nó có trách nhiệm gửi đến Anh Duy sửa cho em (Cũng có thể bọn này gửi tuốt vào SG - nghĩ đến đã thấy nản rồi phải chia tay em nó ít nhất cũng phải nửa tháng) Hay là trực tiếp đưa vào trạm bảo hành của Anh Duy tại HN (như vậy thì bọn STĐM bán hàng cho em nhàn quá):-??

Nhân viên đoán bệnh 1 cách chính xác như thế thì ........ có lẽ là họ đã biết model này bị lỗi rồi các bác nhỉ .

Đúng là không có gì là tuyệt đối . Buồn 5 phút

sir_chung

Nhân viên đoán bệnh 1 cách chính xác như thế thì ........ có lẽ là họ đã biết model này bị lỗi rồi các bác nhỉ .

Đúng là không có gì là tuyệt đối . Buồn 5 phút

Chính xác như bác nói. Em còn hỏi kỹ lại xem xử lý em này có nhanh không thì được trả lời rằng chỉ cần 1 chút là xong. Em cũng ngạc nhiên rằng tại sao có thể trả lời 1 cách nhanh chóng như thế. Bác nào trong diễn đàn đã bị như em thì vào điểm danh nhé. Để anh em nào có ý định rước em này về thì cũng nên test kỹ. SR các bác bán hàng này ở trung tâm thương mại trước nhé!

hy vọng nó hết

Em cũng đã làm như bác chỉ cắm duy nhất để cổng quang thôi. Biết trước thế này thì sắm Z5500 cho rồi. X( Mỗi lần nó treo chỉ muốn giơ AVR lên cao rồi cho rơi tự do xuống đất thôi.

fusin

Chào các Bác!

Fusin đã nhận được tài liệu chi tiết giải thích về bệnh "treo" của denon 1311, nhưng vì hôm nay đang bận chuẩn bị lễ hội cho Cty nên chưa thể post được, Các Bác chịu khó đợi qua lễ nhé! Cách khắc phục duy nhất là phải nhờ Trung tâm bảo hành chính hãng thôi ... vì còn bảo hành mà! Cách xử lý là ngoài úp lại firmware ra thì còn cần thay thế một số lnh linh kiện để khắc phục lỗi thiếu điện cho các cổng xử lý xuất...

Chúc Các Bác một giáng sinh an lành!

Thân ái.

Chà,có bác fusin trả lời thì oki rùi!Kiểu này Onkyo AIO lại đắt hàng thêm đây=))=))

Định gần tết rước em này về mà bị bệnh như vậy đành phải lăn tăn nữa :(
Để xem bác Fusin có cách trị em nó như thế nào cái đã.

hung306

Máy của tôi vừa mua cũng như vậy,bạn reset mày về tham số của nhà sản xuất là được.Reset bằng cách tắt nguồn điện rồi bấm đồng thời các nút trên mặt máy ► ,◄ và núm nguồn trong vài giây. Chúc thành công.

đang định mua mà đọc thấy hết dám mua luôn

nam2178

Well-Known Member

Chắc model này bị lỗi rùi, mình đang định múc em này, thế này thì chán hẳn.

Bên trên