Himedia Q1 IV ?

Green Dolphin

Well-Known Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

Mình muốn sắm một cái android box. Nhu cầu chỉ cần chơi tốt HD offline (không cần Blu-ray hay 3D đâu, nhà mình không có nhu cầu), xem HD trên mấy trang online, nếu chạy mượt Kodi thì càng tốt. Không cần TV online, bóng đá, game nên chắc cấu hình chẳng cần quá cao làm gì, quan trọng là ổn định và dễ sử dụng (vì cả nhà cùng dùng chung). Nguồn phát Wifi bị cách 1 bức tường. Thấy Q1 khá kinh tế, vì ngoài android box thì mình còn cần sắm thêm HDD nữa, nhưng lại thấy bảo khả năng bắt wifi của Q1 yếu hơn Q3. Mong các bác tư vấn giúp, cảm ơn nhiều.

supportitvplus

Mình muốn sắm một cái android box. Nhu cầu chỉ cần chơi tốt HD offline (không cần Blu-ray hay 3D đâu, nhà mình không có nhu cầu), xem HD trên mấy trang online, nếu chạy mượt Kodi thì càng tốt. Không cần TV online, bóng đá, game nên chắc cấu hình chẳng cần quá cao làm gì, quan trọng là ổn định và dễ sử dụng (vì cả nhà cùng dùng chung). Nguồn phát Wifi bị cách 1 bức tường. Thấy Q1 khá kinh tế, vì ngoài android box thì mình còn cần sắm thêm HDD nữa, nhưng lại thấy bảo khả năng bắt wifi của Q1 yếu hơn Q3. Mong các bác tư vấn giúp, cảm ơn nhiều.
Nếu vướng tường thì em nghĩ bác nên làm cái box có râu anten wifi là an tâm nhất bác ạ, tuy nhiên cũng chưa chắc chắn là sẽ bắt wifi ổn định, vì còn tùy thuộc vào độ dày của tường, chất liệu ( có bê tông ở giữa hay ko).
Bác có thể qua các đại lý bên em tham khảo Himedia Q3, rồi bác mang về test. bên em có chính sách hỗ trợ đổi/ trả trong vòng 48 tiếng. Bác ở đâu ạ?

meocon

Well-Known Member

Cách bức tường thì xài Q3 , Q8 đi bác ơi :) mua Q1 phải đi dây LAN

taxtuan

Member

Có bác nào nâng cấp lên 3.0.3 chưa vậy??? Mình lên thì con robot ngã ngữa!!!

tatam

Well-Known Member

Nếu bộ nhớ (ROM) còn ít quá cũng ko update được, dung lượng trống còn lại phải > dung lượng của file firmware định up.

Có bác nào nâng cấp lên 3.0.3 chưa vậy??? Mình lên thì con robot ngã ngữa!!!

sonbi

Member

Không hiểu sao Q 3 từ 302 up lên 303 các icon ở dòng cuối màn hình chính bị thu nhỏ lại, không lớn đều như ở fw 302, AE có ai bị tình trạng như vậy không .

meocon

Well-Known Member

Không hiểu sao Q 3 từ 302 up lên 303 các icon ở dòng cuối màn hình chính bị thu nhỏ lại, không lớn đều như ở fw 302, AE có ai bị tình trạng như vậy không .

kiểu nó vậy mà a , bo tròn 4 góc , rất đẹp

supportitvplus

Android là để trải nghiệm mà bác :D
Cứ up lên đi, ko thích thì ta lại down xuống, có vấn đề gì đâu ạ :D

Bên trên