Himedia Q10Pro ko giải mã âm thanh Atmos

Hi cả nhà, mình mới mua Q10Pro đọc trong danh sách có giải mã Âm thanh Atmos mà sao mình chép 1 số film 4K có định dạng âm thanh Atmos mà ko ra tiếng, nhờ các bác chỉ giáo giúp với ạ, xin cảm ơn!

Đính kèm

39.2 KB · Xem: 14

REVO Shop

Well-Known Member
Hiện Q10 Pro chỉ passthouth đc Dolby Atmos và DTS X qua HDMI đc thôi chứ chưa decode ra stereo được

sockerwin

Active Member
Chỉnh sửa lần cuối:

congfade

Well-Known Member

lam6630

Well-Known Member
Bạn diễn tả tỉ mỉ cách kết nối Q10 với k950 rồi từ k950 đến TV ra sao ?
setup trên remote ?

sockerwin

Active Member
Bác cho em hỏi thêm phim atmos của bác là file phim thế nài vậy ( mkv,mt2s hay iso bluray)?

Đã có Dolby Atmos trên Himedia Q10 Pro: Nối HIMEDIA Q10 PRO (HDIM 2.0) vào HDMI1 Hoặc HDMI2 của K950 (Hoặc Amply )

1. Làm theo: http://himediatech.vn/ung-dung-ky-t...giup-himedia-q5-q10-4k-choi-truehd-atmos.html

2. Cài đặt trên HIMEDIA Q10 PRO: (Mkv, Mt2s, Iso…) TrueHD Atmos

SETTINGS - PLAYBACK - HDMI OUTPUT: RAW - SPDIF OUTPUT: RAW - HBR OUTPUT: AUTO

Chỉnh sửa lần cuối:

congfade

Well-Known Member

misawa

Member
Đã có Dolby Atmos trên Himedia Q10 Pro: Nối HIMEDIA Q10 PRO (HDIM 2.0) vào HDMI1 Hoặc HDMI2 của K950 (Hoặc Amply )

1. Làm theo: http://himediatech.vn/ung-dung-ky-t...giup-himedia-q5-q10-4k-choi-truehd-atmos.html

2. Cài đặt trên HIMEDIA Q10 PRO: (Mkv, Mt2s, Iso…) TrueHD Atmos

SETTINGS - PLAYBACK - HDMI OUTPUT: RAW - SPDIF OUTPUT: RAW - HBR OUTPUT: AUTO

Mình hỏi lại 1 xíu

1. Q10 Pro chỉ có 1 cổng HDMI, nếu nối cổng HDMI của Q10 Pro đến HDMI của Soundbar thì làm gì còn đường hình để lên tivi nữa?
2. Hiện tại mình dùng Q10 pro, Tivi Sony X8500C, Soundbar Sony NT5, mình nối như sau:
Q10 -> Tivi (qua HDMI), Tivi -> Soundbar (qua HDMI ARC)
Hiện tại, tất cả âm thanh định dạng TrueHD, TrueHD Atmos đều ko thể nghe đc, mình muốn hỏi:
a. Q10 có giải mã đc âm thanh TrueHD hoặc TrueHD Atmos ko?
b. Soundbar/tivi ko thể giải mã đc ah? (trong trg hợp q10 ko giải mã chỉ passthrough)
c. Có cách nào để nghe đc 2 âm thanh kia ko vậy (hình như phải mua thêm AVR?)

Bên trên