HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

italian

Member
Ðề: Re: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

910b là hdplayer. Ko phải android box.

Vậy cho mình hỏi tí, về cơ bản hd player khác android box thế nào. Chắc bạn sẽ nói nó khác con chip :), hy vọng là biết rõ hơn khác nhau thế nào mà hd player lại cho hình ảnh/âm thanh hay hơn (theo các chiên da chứ không phải mình), và vì sao không gộp 2 cái thành 1 cho tiện mà phải chia làm 2 dòng sản phẩm. hd910b có android 2.2, vậy có được gọi là android box không?

Về cơ bản phần cứng và hệ thống mình thấy cũng xêm xêm, cũng nhiêu đó, ram, flash, support connection etc..., phần mềm thì cũng là một dạng linux nhúng, chắc chỉ duy nhất con SoC làm nên sự khác nhau? Xin lỗi nếu mình post trùng câu hỏi đã có bạn hỏi rồi

Cảm ơn Mod

tienlequoc

Well-Known Member
Về cơ bản HDplayer sinh ra để chơi HD qua ổ cứng là chính. Dune đời 2013 có thêm 1 số ứng dụng xem online như HDviet, hayhaytv,... Các ứng dụng của hdplayer chỉ có thể đếm trên đầu ngón tay. Android box sinh ra để biến TV thành smartTV, qua 1 quá trình phát triển thì các tính năng xem HD của nó tiệm cận với tính năng xem HD của hdplayer. Theo mình tương lai gần (chắc trong vài tháng tới) android box/stick sẽ thay thế hoàn toàn hdplayer được===> smart HD box. :D

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

Con này có đâu mà mua hả bác? Sớm nhất đến cuối tháng mới có mặt tại VN. Mình đang xúc tiến kiếm con đầu tiên về test. Đừng vội mua sớm con này bác nhé. Khuyên thật lòng đó.

Trên ebay kìa Bác. Giá 119,99 USD.

Mong Bác test rồi làm review cho anh em. Vậy sắp tới, ta phải suy nghĩ là nên mua HDPlayer hay mua Android box ?

explorer

Well-Known Member
Ðề: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

Ô, đúng là nhìn chưa kỹ. Cái kia chưa có thật

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

Con này thấy mẫu mã cũng đẹp quá giá cả cũng không cao. Chắc về VN sẽ đắt hàng đây:-c

Bên trên