Hình ảnh công tác xã hội ngày 05/09/2010 HỘI HĐ ĐÀ NẴNG

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Hình ảnh công tác xã hội ngày 05/09/2010 HỘI HĐ ĐÀ NẴNG

. . . em thấy cũng dễ . . . mua về sơn thêm lên thui anh . . . <:p

Vậy Bác Hưng xem thử giúp em xem Đầu Lân chổ nào bán Đầu Lân cho Linh - Đẹp - Có Oai - Có Hồn - Uy Lực nhé để anh em xuất quỹ mua tặng cho các Cháu ..việc này phải nhờ các Bác thanh niên quá <:p

trung_apple

Active Member

chắc cái vụ trung thu này mình làm luôn anh bình ơi làm vài chuc gói quà bánh kẹo nho nhỏ cho mấy em , tiện thể các bác chở con đi trung thu luôn ,

anbinhdo

Well-Known Member

chắc cái vụ trung thu này mình làm luôn anh bình ơi làm vài chuc gói quà bánh kẹo nho nhỏ cho mấy em , tiện thể các bác chở con đi trung thu luôn ,

Cái này mình làm luôn Bác Trung ! thứ nhất Đầu Lân tăng các Cháu ngày 12 Âm lịch và bánh kẹo phát các Cháu ngày 14 ÂM lịch...các Bác xem thế nào để em quyết cái vụ này chiều post thông báo luôn thể <:p

anbinhdo

Well-Known Member

Trên tinh thần tự nguyện, Hội HD Đà Nẵng đã chuẩn bị 02 tuần trước chuyến thăm, tặng HỌC BỔNG cho các em nghèo thuộc Trung tâm từ thiện Đà Nẵng (thuộc hội từ thiện Đà Nẵng).

Cảm ơn các ACE đã tham gia chương trình bằng tấm lòng! (tiếp lời em để ngỏ cho Bác Hội Trưởng).

Anh em chuẩn bị tý cafe trước khi lên đường làm nghĩa vụ cao cả

Đoàn quân làm nghĩa vụ khí thế bước vào <:p

Chà treo có tấm băng rôn thế mà ai cũng muốn xung phong giành nhau cả...nhiệt tình quá

Chà Quà các Cháu đây àh...sao cái nào cũng đo đỏ và tươi thắm tình người vậy

Lê Thị Tám Chủ Tịch Hội Từ Thiện TP Đà Nẵng phát biểu ý kiến và vài câu giới thiệu về trường và Trung Tâm nuôi dạy các Cháu

Em cũng ké vài câu giới thiệu Hội để cho các Cháu và Trường biết thêm về Hội

Trao quà cho Trường để tạo điều kiện cho các Cháu vừa học vừa giải trí

Ngân Hàng BIDV ( Bác Toàn ) tặng quà cho các Cháu

Bác Hoàng nhà ta cũng quá là tình người

Một Gia Đình Cộng Đồng như thế này , sao ta quên được

Chú Nguyễn Đình Cả - Phó Chủ Tịch thường trực Hội Từ Thiện Quận Thanh Khê nhận phần Quà cho 5 Cháu có hoàn cảnh đặc biệt do Hội HD Đà nẵng trao tặng

còn nữa,...

em đã cập nhập thêm phần bình loạn...Bác nào chưa có giơ tay nhé ;;) ;;)

QHưng

Vậy Bác Hưng xem thử giúp em xem Đầu Lân chổ nào bán Đầu Lân cho Linh - Đẹp - Có Oai - Có Hồn - Uy Lực nhé để anh em xuất quỹ mua tặng cho các Cháu ..việc này phải nhờ các Bác thanh niên quá <:p

. . . vậy để em lo vụ này . . . nhưng ko biết ngân sách cho đầu lân như thế nào và mua mấy cái anh Bình . . .

anbinhdo

Well-Known Member

. . . vậy để em lo vụ này . . . nhưng ko biết ngân sách cho đầu lân như thế nào và mua mấy cái anh Bình . . .

Bác đi hỏi giúp giá cả cho em như thế nào..mình mua 1 cái thôi, để còn tiền mua bánh kẹo cho các Cháu nữa :D

eminemvn

BĐH HD Đà Nẵng

HỘI HD ĐÀ NẴNG lập đội LÂN hả ?!?!?!?!

trung_apple

Active Member

chà cái lân này xem lại bác bình ơi , chỉ nên thuê không nên mua , để tiền mua quà cho các cháu , sắm lân làm chi cho phí , thuê vào múa góp vui được rồi

ankhanhmai

Active Member

Em có ý kiến này:
1. Nếu mua đầu lân ai sẽ là người múa? Trung tâm toàn mấy cháu suy dinh dưỡng và cháu gái thôi nên các bác chú ý.
2. Nếu thuê đầu lân thì chi phí có tăng thêm ko vì thuê thường các đội chuyên nghiệp nhưng em không biết chi phí thế nào. (em thấy phương án này khả thi hơn)
3. Dự trù kinh phí bao nhiêu để tổ chức?
Vài dòng ý kiến mong các bác đừng ném em nhé......

QHưng

Em có ý kiến này:
1. Nếu mua đầu lân ai sẽ là người múa? Trung tâm toàn mấy cháu suy dinh dưỡng và cháu gái thôi nên các bác chú ý.
2. Nếu thuê đầu lân thì chi phí có tăng thêm ko vì thuê thường các đội chuyên nghiệp nhưng em không biết chi phí thế nào. (em thấy phương án này khả thi hơn)

. . . em nghỉ anh Bình định là mua đầu lân vừa vừa để các em nhỏ múa chơi với nhau cho vui . . . còn lại chắc chưa có ý định tổ chức biểu diễn múa lân . . .

trung_apple

Active Member

. . . anh Hoàng nói cũng có lý, chắc phải bàn lại . . .
theo em có ý kiến sao :
1 : chi phí thuê lân , mình nên thuê mấy đội nhà , tức là mấy đội lân xóm quanh đó , chi phí thấp , nhưng vẫn vui , không cần phải lớn và hoàng tráng , chi phí cở 200k trở lại
2: chi phí cho mổi xuất quà chủ yếu là bánh kẹo ta nên tự mua nhiều loại giống như tổ đân phố hay làm chi phí 50k trở lại ,dự kiến cả trung tâm thì khoàng 30 suất trở lại
nói chung tổng chi phí thì trong khoảng 2t trở lại thôi không nên làm nhiều
3: bác bình nên đi khỏa sát thực tế lại chốt cái danh sách chính xác sĩ số các cháu nhá không thì đánh nhau to L-)

QHưng

theo em có ý kiến sao :
1 : chi phí thuê lân , mình nên thuê mấy đội nhà , tức là mấy đội lân xóm quanh đó , chi phí thấp , nhưng vẫn vui , không cần phải lớn và hoàng tráng , chi phí cở 200k trở lại
2: chi phí cho mổi xuất quà chủ yếu là bánh kẹo ta nên tự mua nhiều loại giống như tổ đân phố hay làm chi phí 50k trở lại ,dự kiến cả trung tâm thì khoàng 30 suất trở lại
3: bác bình nên đi khỏa sát thực tế lại chốt cái danh sách chính xác sĩ số các cháu nhá không thì đánh nhau to L-)

. . . post bài chậm hơn edit . . . :D

trung_apple

Active Member

chà bài chậm nhưng đầy đủ dể hiểu xúc tích ,

anbinhdo

Well-Known Member

chà cái lân này xem lại bác bình ơi , chỉ nên thuê không nên mua , để tiền mua quà cho các cháu , sắm lân làm chi cho phí , thuê vào múa góp vui được rồi

Em có ý kiến này:

. . . em nghỉ anh Bình định là mua đầu lân vừa vừa để các em nhỏ múa chơi với nhau cho vui . . . còn lại chắc chưa có ý định tổ chức biểu diễn múa lân . . .

theo em có ý kiến sao :

---------------------------------
em đã tham khảo ý kiến của các Bác, đây là ý kiến của riêng em và sáng nay em đã làm việc thêm về Hội Từ Thiện Đà Nẵng, nên cần làm và có các ý tưởng sau xin các Bác cho thêm ý kiến:
Thứ nhất : Về Đầu Lân chi phí cho các Cháu tại Hội Từ Thiện 1 đầu lân cỡ vừa cho các Cháu 100k trở lại , Bánh kẹo 10 cháu thì cũng vừa đủ khoảng 25k một Cháu. Số tiền này xuất từ Quỹ Hội ( Tổng cộng cỡ 500K )
Thứ hai: có một Trung tâm nuôi các Cháu bị tàn tật ( Câm , Điếc,dị tật...) tại Hòa Phong ( Túy Loan ) cỡ 32 Cháu , riêng Em có ý tưởng mỗi Cháu một ít Bánh kẹo và trao tặng 2 lồng đèn To cho các Cháu. Số tiền này xuất từ Quỹ khoảng 500k và còn lại là quyên góp từ các nhà hảo tâm trong Anh em Hội.
Và có thêm một Trung Tâm nuôi dạy các Cháu Nạn Nhân Chất Độc màu Da Cam ( ngay Ngã Ba Huế ) cỡ khoảng 35 Cháu ..Ý tưởng cũng tương tự như trên Trung tâm trên
Nên trong hai Trung Tâm kia Anh em Hội nên quyết định chọn 1 trong hai Trung Tâm ấy và cộng thêm ý thứ nhất....Tổng là trong đợt Trung Thu Hội mình làm 2 lần, kết hợp thứ 7 và Chủ Nhật tuần tới . Tổng cộng Quỹ Hội xuất ra đợt này là 1.000K và còn lại là tùy lòng hảo tâm anh em Mạnh Thường Quân .
Các Bác cho ý kiến thêm để em biết

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

kdq2010

Well-Known Member

Em và 1 vài bác nữa thì có ý kiến như thế này. Biết rằng đây là tết thiếu nhi tết của các cháu, đặc biệt các cháu có hoàn cảnh khó khăn nhưng trong hội HD chúng ta ko phaỉ là ko có thiếu nhi. Cái việc từ thiện thì em tán thành nhưng em xin đề xuất là anh em trong hội nên tổ chức cho các thiếu nhi trong hội HD, nó vừa bổ ích vừa giao lưu giữa gia đình với gia đình, giữa các chị với các chị (học hỏi kinh nghiệm quản chồng ấy mà) và các cháu được chơi với nhau. Em có vài ý kiến , em xin hết hehe :D

ngockute

Em và 1 vài bác nữa thì có ý kiến như thế này. Biết rằng đây là tết thiếu nhi tết của các cháu, đặc biệt các cháu có hoàn cảnh khó khăn nhưng trong hội HD chúng ta ko phaỉ là ko có thiếu nhi. Cái việc từ thiện thì em tán thành nhưng em xin đề xuất là anh em trong hội nên tổ chức cho các thiếu nhi trong hội HD, nó vừa bổ ích vừa giao lưu giữa gia đình với gia đình, giữa các chị với các chị (học hỏi kinh nghiệm quản chồng ấy mà) và các cháu được chơi với nhau. Em có vài ý kiến , em xin hết hehe :D

ở đâu ra mà lâu lâu anh Khánh post một bài nghe "tình củm" quá zậy nè!Coi bộ cũng thích thiếu nhi rồi đây:-B

pgasqlkt

Member

thứ nhất: em thấy chi phí véo vào quỹ hội là điều rất không nên làm.
thứ hai: liên tục triển khai các công tác xã hội, HD đà nẵng-> TT đà nẵng

makiemsau

Well-Known Member

thứ nhất: em thấy chi phí véo vào quỹ hội là điều rất không nên làm.
thứ hai: liên tục triển khai các công tác xã hội, HD đà nẵng-> TT đà nẵng

ý em giống ý bác :D

kdq2010

Well-Known Member

ở đâu ra mà lâu lâu anh Khánh post một bài nghe "tình củm" quá zậy nè!Coi bộ cũng thích thiếu nhi rồi đây:-B

Em cứ quá khen :">, thích thì thích nhưng mà chưa có đối tác hay em làm đối tác với anh nhé. Cao giống anh xinh giống em, chuẩn ko cần chỉnh :))

Bên trên