Hình ảnh người lính Việt Nam đẹp biết mấy

live_evil

Active Member
Ðề: Hình ảnh người lính Việt Nam đẹp biết mấy

Nhìn những tấm hình mà nhớ lại những kỹ niệm thời trong quân ngũ quá,mình đi lính năm 2005 có ai đi trong Tiểu đoàn Kiểm Soát Quân Sự D31 không vậy mấy bác?nhớ cái cảnh xếp nội vụ quá mình không có khéo tay nên đi nghĩa vụ 2 năm mà toàn là tiểu đội trưởng xếp không ah,nghĩ lại mắc cười ghê:D,ủa mà bác poly đi lính năm mấy nhễ?

Bác đi 3 tháng quân trường ở đâu rồi mới chuyển về D31 vậy?
d31 trên đường Lý Tự Trọng chứ j, mình đi Trung đoàn Gia Định năm 2007, suýt nữa bị bắt về d31 =))

Ai chưa đi quân đội thì nên biết, khi nhập ngũ sẽ phải trải qua 3 tháng đầu tiên rất cực khổ và nghiêm khắc, người ta gọi là 3 tháng quân trường
Sau 3 tháng sẽ đc phân về các binh chủng và trở thành thực binh -> binh nhì :)

chiphope1007

qoa, phải nói là chụp hình rất đẹp, đọc xong em cảm thấy rất yêu những anh bô đội, chắc các anh vất vả lắm, nhìn đáng iu thật, cảm giác thật thú vị, ca1mo7n tác giả đã chia sẽ những cảm xúc thật

poly

Banned

Nếu ai đã xem topic này
http://www.hdvietnam.com/diendan/13-nhiep-anh/183363-hinh-anh-nguoi-linh-viet-nam-dep-biet-may.html
và yêu quí những hình ảnh đẹp về người lính Việt Nam cũng như muốn cảm ơn người chụp hình- Tạ Nguyên Hiệp- thì hãy tham gia vào đây
http://www.hdvietnam.com/diendan/21...iec-sinh-nhat-mung-hdvietnam-tron-3-tuoi.html
Tạ Nguyên Hiệp là khách mời đặc biệt và sẽ trình chiếu một phim hài ngắnrất vui do chính anh đạo diễn

kevin_cuong

Bộ ảnh rất sâu sắc, cám ơn tác giả đã chia xẻ.

mtv08

Well-Known Member

Em muốn biết nhân vật Hài là ai, hồi hộp quá...HÃY Đợi thôi....

amhon

Chắc bạn không còn tại ngũ nữa. Minh thấy ảnh bạn chụp rất đẹp và ý nghĩa. Mong bạn hãy trân trọng nhũng gì đã qua và hãy coi đó la kỷ niệm đẹp nhé... chúc bạn may mắn trong cuộc sống

dahoacuong

Mấy bác này liều thế, dám ngồi cưa cái ....VỎ ĐẠN. Ảnh sinh động lắm. TÔI THÍCH NHỮNG TẤM ẢNH NGƯỜI LÍNH Ở TRANG HDVN.
TÔI NAY TUỔI CŨNG SẮP GIÀ (55T)
TINH THẦN TÔI VẪN XÔNG PHA CHIẾN TRƯỜNG.

Sao lại vỏ đạn đc?? bác ko thấy nó to bằng người e ah??? mà đây là hàng thật còn nguyên ko fai vỏ đâu. e đi bên công binh làm nhiệm vụ rà phá bom mìn...hehe toàn ở rừng rú khổ lắm ko đc sướng như bác chủ top mà đc tự nhiên chụp hình vậy đâu.

oldfriend

Moderator
chắc tham gia đi nghĩa vụ để sắp tới chuẩn bị tổng động viên ... ít nhất cũng học dc cách "nhằm thẳng quân thù mà bắn"...

dragonlee

Well-Known Member

Thanks Poly, phải công nhận chú bộ đội này chụp ảnh có nghề, đẹp và giàu cảm xúc.

hungmap

Member

Quá tuyệt vời luôn cho loạt ảnh của bác...

quanganh_08

Active Member

Công nhận hình đẹp!Các chú đi thời nay sương thật,Năm 1990 tôi đóng quân ở ĐỒNG DÙ CỦ CHI thấy hồi đó đói khổ quá,toàn phải đi chôm chỉa của dân.hiiiiiiiiiiiiiiiiiii còn lưu giữ dc mấy tấm hình nhưng ko có máy scan nên ko ấp dc nên cho pa` kol thưởng thức

Viethorse

Cảm ơn bác đạo diễn và bác chủ thread. Những hình ảnh rất sinh động, tươi trẻ, tự nhiên và chân thực.
P/S: Máy ảnh được sử dụng là loại nào vậy ạ!?

dragonlee

Well-Known Member

Có khi nhân sự kiện Biển Đông bác Chip phát động cuộc thi chụp ảnh về hình ảnh người lính Việt Nam đi nhỉ :)

mtv08

Well-Known Member

Có khi nhân sự kiện Biển Đông bác Chip phát động cuộc thi chụp ảnh về hình ảnh người lính Việt Nam đi nhỉ :)
Ý kiến rất hay, em ủng hộ.
V/v cưa vỏ đạn Em đùa bác cho vui thôi, bác không hiểu ba cái dấu...đó sao.

meteor_mh

Cho em share hình qua bên web nguoiquangbinh nhé :D

hoanggiang84

hình rất đẹp và chân thực, cảm ơn bạn :D

anbinhdo

Well-Known Member

Quá sâu sắc về Người Lính Cụ Hồ.!
- Bác nào trong diễn đàn HD Việt Nam từng đi Lính cho vài tấm để ngẫm nghĩ nhé :D

Bên trên