Hinh bị dật

trinhtuandat

Hình bị giật

không hiểu tại sao khi xem HD cpu của mình hoạt động chỉ có 25-29% mà xem hình cứ dật đùng đùng ấy mà ở góc phải màn hình nó hiện lên hai ô vuông đỏ "FFu" bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình ít kinh nghiệmL-)

Chỉnh sửa lần cuối:

vutrunghoa

Active Member
Ðề: Hinh bị dật

Cái ô vuông đỏ đó là FFv, viết tắt của ffdshow video decoder. Mà bác có dùng card màn hình không? thử cài CUDA xem thế nào? xem bitrate của film có cao không mà bị giật. Máy cùi của em xem 1080p chạy ầm ầm.

Lần sau bác post vào mục tư vấn chia sẻ phần cứng ấy nhá.

Nhờ Mod buihung di chuyển hộ luôn với.

Đưa cấu hình máy của bạn lên anh em tham khảo mới tư vấn chính xác cho bạn được chứ.

vdung1972

Well-Known Member

Card 9500 hơi yếu để chơi HD, mà bác xem phim đó dung lượng cao không, máy em dưới sign mà chơi file 1080P 16GB còn giật tung người nữa là, 8GB thì mượt lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Haihard

Member

Bác Mod nào sửa hộ chủ Topic cái tiêu đề kìa. Sai chính tả rồi. Vậy mà chẳng bác nào ý kiến ngay cái tiêu đề. Phản cảm quá. =P~

trinhtuandat

Có phải cài thêm Drive Cuda ko các bác. Hiện tại thì cuda đã hoat động chay vô đối cpu 11% thôi khi chạy film 720p

phuong210876

Card 9500 hơi yếu để chơi HD, mà bác xem phim đó dung lượng cao không, máy em dưới sign mà chơi file 1080P 16GB còn giật tung người nữa là, 8GB thì mượt lắm.

ăc 9500 mà yếu. 8400 hoặc 9400GT chạy phe phé 1080P... cho chit tiêt cụ thể cấu hình máy và cài đặt phần mềm. hỏi thế này tây mà trả lời được

Haihard

Member

ăc 9500 mà yếu. 8400 hoặc 9400GT chạy phe phé 1080P... cho chit tiêt cụ thể cấu hình máy và cài đặt phần mềm. hỏi thế này tây mà trả lời được

Card 9500 nhưng hãng nào mới đuợc chứ. Hàng 9500 của anh Đào và anh Ba thì 9500 tản nhiệt vàng ươm to đùng chạy 720 cũng giật như thường. Loại này mang tính doạ ma chứ chạy cái gì đâu. ;;)

RazorLight

Máy AMD 5000+ của tớ chạy ngon ở HD 1080. Có thể là do bật Picture properties ở FFDshow chăng

impossible

Đưa cấu hình máy của bạn lên anh em tham khảo mới tư vấn chính xác cho bạn được chứ.

Máy mình cũng bị giật khi xem film có dung lượng cao nữa. Đã cài driver đầy đủ hết rồi, chơi game RE 5 ok! Không hiểu bị lý do gì nữa. Mình post thông tin máy nhờ a e tư vấn giúp mình.

HP Pavillion DV6500
CPU Centrino Core 2 Dual T7250 2.0Gb
Ram DDR2 2.0Gb
VGA NVIDIA Geforce 8400M GS
HDD 250Gb
OS Windows 7 Ultimate - 32bit

trinhtuandat

máy của mình Drive mới cho Card Nvidia9500 và chạy Cuda nên bây giờ ngon lành rồi

vdung1972

Well-Known Member

À, tại vì từ xưa tới nay em quen chạy card khoẻ khoẻ chút rồi, nên thấy con 9500 này thì nói là yếu thôi, trước em xài AGP toàn 5950, X850XT, 6800Ultra (giá mua hồi đó toàn 3 củ), PCI-Ex thì đang dùng con 9800GT OC từ thời đầu đó, tính đổi lên nữa nhưng chuyển qua HD nên dừng dự án PC.

Bên trên