[HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

tuankhai

Well-Known Member
Các bác giúp em nốt câu này nữa nhé. Em hay mua ở đầu Pháo Đài Láng, nhưng lúc có lúc không, số lượng cũng hạn chế (được 5 cái/lần là hết).

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: [HN] Mua đĩa tắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Các bác giúp em nốt câu này nữa nhé. Em hay mua ở đầu Pháo Đài Láng, nhưng lúc có lúc không, số lượng cũng hạn chế (được 5 cái/lần là hết).

Giống như thời bao cấp ấy bác nhỉ :)). Ở HN thì em k rõ lắm chứ ở SG bác có mua 1 bao tải cũng oki, nếu bác có bạn bè trong SG thì nhờ mua rồi gửi xe khách ra cũng đc, chi phí ship rẻ, mua 1 lần nhiều nhiều dùng lâu dài

tusontay

Huyền Thoại

Giá thì E ko biết! Nhưng đĩa trắng Phono E thấy nhiều nơi bán lắm! :))

max5800

Member

em mua lẻ 1 lóc 70k mua nhiều thì 67,5k :))

lan806

Well-Known Member

Bác thử liên lạc với địa chỉ này xem Số 22 ngõ 266 phố Lê Thanh Nghị, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

Chỉnh sửa lần cuối:

audio&video

Active Member

bác qua chợ giời hoặc lý nam đế em nghĩ sẽ có giá tốt hơn cho bác.

tuankhai

Well-Known Member

Giống như thời bao cấp ấy bác nhỉ :)). Ở HN thì em k rõ lắm chứ ở SG bác có mua 1 bao tải cũng oki, nếu bác có bạn bè trong SG thì nhờ mua rồi gửi xe khách ra cũng đc, chi phí ship rẻ, mua 1 lần nhiều nhiều dùng lâu dài
Em chỉ mua vài ba chục cái một thôi bác ơi, ship SG ra chết em à.

Giá thì E ko biết! Nhưng đĩa trắng Phono E thấy nhiều nơi bán lắm! :))
Example đi bác.

Bác thử liên lạc với địa chỉ này xem Số 22 ngõ 266 phố Lê Thanh Nghị, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em sẽ qua đây.

bác qua chợ giời hoặc lý nam đế em nghĩ sẽ có giá tốt hơn cho bác.
Đĩa chợ giời thì hơi sợ bác à. Rẻ thật nhưng chất lượng kém lắm, có lần mua 10 cái DVD về vứt mất 7 bác à.

Thanks các bác nhiều:-w

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanzs

Member

Có phải bác cần mua cái này?

Nếu đúng loại này thì bác ra chợ Giời (Thịnh Yên) - rẽ trái vào công bệnh viện Bưu Điện khoảng 50m - vào mấy cái cửa hàng trong nhà hỏi mua nhé (đừng mua của mấy cái quầy bán ngoài đường)
Giá em hiện đang mua là 12,5k/CD
Chỉ sợ bác không có đủ $ mà mua thôi :)
Chất lượng đối với em thì quá tuyệt, từ ngày dùng cái phôi phono này em chưa bị hỏng cái nào đâu - Mitsu hoặc TDK đều có sẵn, giá như nhau

bmw252

Bác qua Hàng Bông, ngã tư cắt với Đường Thành ấy. Chỗ ấy chuyên bán buôn. 6-7k/chiếc.

ktdientu

bác ra chợ trời mua, giá rất tốt đó.

tuankhai

Well-Known Member

Có thật không bác? Từ trước giờ em mua toàn 75k/cục, có lần còn 80k. Thanks các bác

sonpk

7.000đ/ chiếc chắc chắn là đĩa trong cọc không có hộp rồi , mà thêm cái hộp giá bằng tiền cả cái đĩa thành 14k/cái :|

lan806

Well-Known Member

Hôm nay đưa địa chỉ cho bác chủ nhưng cũng tranh thủ đi mua đĩa luôn, cửa hàng 22 ngõ 266 là cửa hàng game bán thêm đĩa nên không nhiều lắm, tuy nhiên cũng đủ để mua. Thẳng tiến chợ trời thì đến cửa hàng Đào Cường số 18 và 32 Yên Bái 2 thì nhiều khủng khiếp đĩa trắng các loại, mình có tham khảo 1 số loại, nói chung là giá cả ok, đĩa phono có giá 14k chiếc, mình lấy card về và đây là số đt nếu bác nào cần thì liên lạc: 04 3976 6290

khongcogi

Member

Có phải bác cần mua cái này?

Nếu đúng loại này thì bác ra chợ Giời (Thịnh Yên) - rẽ trái vào công bệnh viện Bưu Điện khoảng 50m - vào mấy cái cửa hàng trong nhà hỏi mua nhé (đừng mua của mấy cái quầy bán ngoài đường)
Giá em hiện đang mua là 12,5k/CD
Chỉ sợ bác không có đủ $ mà mua thôi :)
Chất lượng đối với em thì quá tuyệt, từ ngày dùng cái phôi phono này em chưa bị hỏng cái nào đâu - Mitsu hoặc TDK đều có sẵn, giá như nhau

pác này nói đúng đấy, e toàn mua ở đây, chưa thấy hỏng cái nào cả, cách đây 1 tháng e mua 4 cọc là 280k, nói chung là giá dao động từ 11k đến 14k 1 cái

tuanzs

Member

Bác qua Hàng Bông, ngã tư cắt với Đường Thành ấy. Chỗ ấy chuyên bán buôn. 6-7k/chiếc.

Ặc ặc - rẻ quá
Chả nhẽ có chỗ rẻ như thế này mà em chưa biết hay là đĩa phono không vỏ, nó có đúng như cái trong hình em đưa lên không bác - hoang mang quá
Để hôm nào em chạy thử qua xem nào

elcidvn

Ở saigon thì mua ở đâu được các bác?

tusontay

Huyền Thoại

Đợt lâu lâu mình mua là 9,5k/c! :) (Khoảng tháng 5). Thực ra giá của nó ko đến 10k đâu, nhưng bọn con buôn nó làm giá nên mới cao như vậy! :)

lan806

Well-Known Member

Mình cũng đến đúng chỗ mà bác Tuanzs bảo ấy, đường bệnh viện bưu điện, bên trái khoảng 50m, nhưng không có giá 12,5k đâu

Đây chính xác là http://www.bandiatrang.com bác ạ.
Em đã mua vài trăm đĩa ở đây thấy dùng OK phết. Em mới chỉ mua DVD và CD Melody ở đây. Em ghi bằng máy tính đọc trên dàn nhưng đĩa đọc cực nhanh. Em chưa thấy rớt 1 đĩa nào cả.

Bên trên