Hoa hậu Thùy Dung đỗ tốt nghiệp với 3 điểm Văn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

pinkyxinh

Ðề: Hoa hậu Thùy Dung đỗ tốt nghiệp với 3 điểm Văn

bác thống kê thi sinh Đà nẵng trên trung bình điểm văn cho em xem. Đỗ tốt nghiệp thì nói làm gì. Người ta nói điểm văn là thấp chung cả nước. Chỉ riêng môn văn thôi nhá. Thuỳ Dung cũng nằm trong số đỗ tốt nghiệp của đà nẵng 90,95% đấy.
dạ kính bác, ít ra link của em nó còn là Đà Nẵng, còn bác đưa cái link về đồng bằng sông Cửu Long thì không hiểu ai xớn xác.

Còn bác có thống kê điểm Văn Đà Nẵng thì bác cho em xem với, em xớn xác em không tìm được. Em chỉ biết là số đỗ tốt nghiệp ở Đà Nẵng vẫn cao và không ai nói là điểm văn ở khu vực ấy thấp cả.

thế nào là thành kiến hả bác?

không thấy bác trả lời em vụ này nhỉ?

howtomiss

Member

Có vậy mà cũng ko hiểu.
Tỉ lệ trên trung bình môn văn thấp. Và Điển hình là ĐBSCL là thấp nhất. Nên em ấy bị thấp điểm văn cũng chả có gì là lạ.
trong 90% của Đà nẵng có em ấy trong đó. Vậy bác nói người ta dốt hỏi bác dốt chỗ nào?
Bác chửi người ta dốt như thế không phải bác thành kiến người ta sao có vậy mà cũng ko hiểu , hỏi hoài .

quanghaiphong

Well-Known Member

Có vậy mà cũng ko hiểu.
Tỉ lệ trên trung bình môn văn thấp. Và Điển hình là ĐBSCL là thấp nhất. Nên em ấy bị thấp điểm văn cũng chả có gì là lạ.
trong 90% của Đà nẵng có em ấy trong đó. Vậy bác nói người ta dốt hỏi bác dốt chỗ nào?
Bác chửi người ta dốt như thế không phải bác thành kiến người ta sao có vậy mà cũng ko hiểu , hỏi hoài .

XỚN XÁC.............:))

pinkyxinh

Tỉ lệ trên trung bình môn văn thấp.

có link nào không bác?

dạ thưa bác, 90% đỗ tốt nghiệp thì 1 đứa đỗ với 33 điểm cũng chả phải hạng giỏi giang gì. ý em nó là thế ạ, chắc lần sau em sẽ cố nói đơn giản hơn để bác nắm cho dễ.

hình như bác chưa hiểu ý nghĩa của từ "thành kiến", đợi em tra từ điển tiếng Việt rồi em đưa bác xem nhé.

howtomiss

Member

Tôi không nói em ấy giỏi, nhưng liệu 1 thằng đàn ông đi chửi 1 người con gái dốt , liệu có đáng mặt đàn ông không. ý quên chắc loại đàn bà chứ ko phải đàn ông nhìn cái nick là biết rồi. Thôi té đây ko thèm tranh cãi với hạng người như thế :))

khoailang

Hoa hậu là phải học giỏi văn à? Quy định ở đâu thế?
Hoa hậu Lan Phương cũng học chuyên Lý nhé.

Tôi học chuyên văn đây, nhiều em học văn tốt mà xấu muốn ói luôn cũng làm hoa hậu được à =))

Ai cũng biết phần thi ứng xử quan trọng nhất để xác định hoa hậu.
Văn có 3 điểm không hiểu hồi đó em ấy trả lời ứng xử sao nữa. Chắc được nhận câu hỏi từ trước và học thuộc câu trả lời.
Nghe đâu có một thí sinh khác nói tay đầu to trong Ban tổ chức gạ em ý mua danh hiệu hoa hậu 5 tỷ đồng nhưng em ấy không đủ tiền và kết quả em Thùy Dung trở thành hoa hậu.

Cá nhân tớ thấy em này giải quyết "sinh lý" tốt :)) Sinh:6.5 Lý: 6.5 ;)

Hoa hậu gì mà còn xấu hơn con hàng của mình :D

badpeach

Member

Tôi không nói em ấy giỏi, nhưng liệu 1 thằng đàn ông đi chửi 1 người con gái dốt , liệu có đáng mặt đàn ông không. ý quên chắc loại đàn bà chứ ko phải đàn ông nhìn cái nick là biết rồi. Thôi té đây ko thèm tranh cãi với hạng người như thế :))
Nó dốt thì nói là nó dốt, có gì mà đàn ông hay đàn bà ở đây hả bạn. Chẳng nhẽ gặp em nào ngu nhưng có tí nhan sắc cũng phải xum xoe nịnh hót, nó ngu mà không dám nói nó ngu, thì là đáng mặt đàn ông hả bạn? Mình thấy như thế giống dại gái hơn. :))

Hoa hậu gì mà còn xấu hơn con hàng của mình :D
Hàng nào đấy anh? Đưa ảnh lên đê (Có điểm thi tốt nghiệp thì càng tốt anh ạ) =))

infovn

điểm cao thấp hổng quan trọng - Quan trọng là đã đỗ tốt nghiệp các bác nói em đó kém mà là hoa hậu thì ban tổ chức giám khảo thé nàp ...Ối trời toàn người tài đấy

lanovia

Ối trời toàn người tài đấy
Uh thì người tài nhưng mà là tài ăn hối lộ ý ^^

Điểm cao điểm thấp ko quan trọng, quan trọng là em ấy lỡ dại làm người của công chúng và phải bị bới móc, nhạo báng thôi ~.~ tóm lại là muốn làm hoa hậu thì bạn phải thi TN ko dưới 50đ (trong đó sử, địa văn ko môn nào dưới 8), nếu bạn đang học ĐH thì phải ráng học mấy môn tương tự 8 phẩy trở lên (lỡ dưới 8 thì nên đi học cải thiện điểm), Eng thì bạn phải ráng cày IELTS vớp TOEFL nhé ~.~ chứ ko thì lại vừa tiền mất (mất vào tay mấy người tài) mà tiếng mang (tiếng xấu)

p/s : sao em thấy có mấy nước trên TG đi thi mà xài tiếng dân tộc họ ko (kèm phiên dịch viên), vd như Nhật, HQ v.v.. em nghĩ đó là thể hiện lòng tự hào dân tộc cao, sao VN mình ko làm vậy hén?

khoailang

điểm cao thấp hổng quan trọng - Quan trọng là đã đỗ tốt nghiệp các bác nói em đó kém mà là hoa hậu thì ban tổ chức giám khảo thé nàp ...Ối trời toàn người tài đấy
Vâng toàn người tài!
Một ông học "Trung cấp Nông lâm Trung ương Hà Nội" còn làm to hơn mấy chục lần mấy tay vô danh tiểu tốt trong ban giám khảo kìa.

Chính vì nhiều người tài lãnh đạo quá nên Việt Nam mới giàu mạnh như ngày hôm nay.

p/s : sao em thấy có mấy nước trên TG đi thi mà xài tiếng dân tộc họ ko (kèm phiên dịch viên), vd như Nhật, HQ v.v.. em nghĩ đó là thể hiện lòng tự hào dân tộc cao, sao VN mình ko làm vậy hén?

Thằng văn minh và giàu có nó nói mới có người nghe bạn ạ.
Giờ một thằng Mỹ/Nhật/Hàn nó cầm một tập tiền đưa cho một ông Việt Nam chửi bằng tiếng của nó (DM mày). Thằng nhận tiền vẫn cười hơ hớ và không cần biết nó nói gì.

Trường hợp ngược lại một ông Việt Nam cầm tờ 2 ngàn đưa cho nó và chửi một câu tiếng Việt (DCM thằng Tây). Nó sẽ thuê phiên dịch và kết quả anh bạn người Việt kia sẽ bị đấm vỡ mồm

Chỉnh sửa lần cuối:

roman1308

ngu vãi,ngoại ngữ được có 5 điểm mà cũng xứng đáng làm hoa hậu. Thế này chắc là mấy vị giám khảo nhìn thấy em có vòng 1 ngoại cỡ nên cho em nó làm hoa hậu

Coconut

Member

Cô bé này vừa ngu vừa xấu, tệ nhất trong các hoa hậu VN từ xưa đến nay, vì sao làm được hoa hậu vẫn là 1 dấu hỏi lớn.

mjfcvn

Banned

Bó tay, tui 6 môn cũng được 48 điểm ... Hoa hậu mà 33 điểm .. may là có thêm 3.5 điểm, chứ thiếu 3.5 điểm là rớt rồi ... đúng là Hoa hậu chỉ được cái vỏ chứ trí tuệ thì không có mấy ...

tuanc9

Active Member

Mấy bác chém dữ quá, hoa hậu cũng là người thường thôi mà. Nếu một em gái bình thường thi như vậy thì đâu đến nỗi bị chém dữ vậy.;)). Phần dạo này báo chí lá cải bơm quá, tung tin giật gân của mấy em chân dài, mấy cha ca sĩ và tự gán cho họ cái mark người nổi tiếng. Rồi thì xoi mói đời tư đủ chuyện thậm chí nếu một anh hay em ca sĩ nào bị táo bón chắc cũng được đưa lên mặt báoI-)

kcm15

đúng là vòng một to nhưng óc thì bả đậu.người ta vẫn nói vui những người như thùy dung là "đầu voi óc kiến"

ngxlam

Hồi xưa tôi đi học có bao giờ được điểm văn 5 điểm đâu. toàn 3-4 thôi, mọi người cứ nghĩ bình thường đi.

buihung

Administrator

Chuyện đã cũ rồi, chúng ta kết thúc ở đây nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên