Hỏi : 2 nhà dùng chung gói cáp quang 192k của vietel có ổn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Hỏi : 2 nhà dùng chung gói cáp quang 192k của vietel có ổn

Uk , chả là mình xài ké dc hơn 1 năm rồi. Cũng ko phải ké mà 50/50. Mỗi nhà 1 nửa. Giờ thống nhất lăp cáp quang của vietel. Lúc đầu lo sẽ phải tự kéo lại dây từ nhà đó sang nhà mình, nhưng dc maya bạn giải thích nên biết dc là ko cần thay :) . Giờ lắm cáp quang thấy ghi tặng 1 wifi. Nên nhà mình sẽ lấy dùng do nhà hàng xóm đã dc tặng 1 cái khi lắp cáp đồng rồi ( chả lez nhà đó dùng 2 cái,nhà mình móm:) ) . Giờ muốn hỏi mọi người xem lăp wifi có cần mua thêm gì nữa ko. Hay là đấu dây Lan vào wifi rồi từ wifi kéo vào pc, android box. Còn wifi dùng cho mobile+ laptop :)

Bác chỉ cần mua dây lan đủ dài kéo từ nhà lắp đến nhà mình nối vô cục wifi, rồi chia ra máy tính, android box là xong. Đơn giản thế thôi.

anhchec

Member

Uk , chả là mình xài ké dc hơn 1 năm rồi. Cũng ko phải ké mà 50/50. Mỗi nhà 1 nửa. Giờ thống nhất lăp cáp quang của vietel. Lúc đầu lo sẽ phải tự kéo lại dây từ nhà đó sang nhà mình, nhưng dc maya bạn giải thích nên biết dc là ko cần thay :) . Giờ lắm cáp quang thấy ghi tặng 1 wifi. Nên nhà mình sẽ lấy dùng do nhà hàng xóm đã dc tặng 1 cái khi lắp cáp đồng rồi ( chả lez nhà đó dùng 2 cái,nhà mình móm:) ) . Giờ muốn hỏi mọi người xem lăp wifi có cần mua thêm gì nữa ko. Hay là đấu dây Lan vào wifi rồi từ wifi kéo vào pc, android box. Còn wifi dùng cho mobile+ laptop :)

Vì chuyển sang cáp quang nên cục ADSL phát WIFI của nhà hàng xóm không thể dùng cho cáp quang được nên hàng xóm bắt buộc phải dùng cục WIFI mới của nhà mạng nhé. Bạn nhặt cục ADSL WIFI của nhà hàng xóm về, cấu hình lại tắt DHCP trên cục ý đi rồi cắm dây LAN vào cổng LAN thì mới dùng được nhé.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi : 2 nhà dùng chung gói cáp quang 192k của vietel có ổn

Vì chuyển sang cáp quang nên cục ADSL phát WIFI của nhà hàng xóm không thể dùng cho cáp quang được nên hàng xóm bắt buộc phải dùng cục WIFI mới của nhà mạng nhé. Bạn nhặt cục ADSL WIFI của nhà hàng xóm về, cấu hình lại tắt DHCP trên cục ý đi rồi cắm dây LAN vào cổng LAN thì mới dùng được nhé.

Bác nói chuẩn, nhà mình lúc đầu dùng ADSL VNPT (tặng cục phát wifi), sau đó dùng cáp quang VT 192k/tháng (lại được tặng cục phát wifi, cha nội ui tặng hoài). Mình dùng cái cục của VNPT cũ cắm vào cái cục VT mới kéo đi gần 20m xài ok:-*

meocon

Well-Known Member

*Mình định xin ké dùng vs 1 gia đình dùng gói cáp quang 192k của vietel tốc độ 12Mbs. Liệu có ổn ko. 2 nhà cùng xem phim có lag ko? Nhà đó dùng smarttivi của samsung hay internet tv của sony ấy, nhà đó ko dùng máy vi tính . mình thì chơi con himedia q3
*Cho mình xin giá cáp quang mua ngoài là bao tiền 1m vậy?
Nãy gọi nên tổng đài và dc biết có cáp đồng trục, cáp đồng, cáp quang. Có đúng ko vậy? .bản thân cứ nghĩ chỉ có cáp đồng trục và cáp quang, tìm google cũng thế. Có lẽ tổng đài 0462555888 sai

Cáp quan nối từ ngoài thui , đi trong nội bộ vẫn là LAN , rẻ nhất 5k-10k 1m
Gói đó là OK , lý thuyết ko bàn
Thực tế , ko ai down fshare hay torrent thì ok , nhà nào kéo 1 trong 2 thì khỏi coi online :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi : 2 nhà dùng chung gói cáp quang 192k của vietel có ổn

Cáp quan nối từ ngoài thui , đi trong nội bộ vẫn là LAN , rẻ nhất 5k-10k 1m
Gói đó là OK , lý thuyết ko bàn
Thực tế , ko ai down fshare hay torrent thì ok , nhà nào kéo 1 trong 2 thì khỏi coi online :)

Vậy phải lên lịch thôi. Nhà anh xem thì em đi ngủ. Nhà anh ngủ nghỉ thì em thức dậy xem=)). Do nhu cầu sử dụng thôi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên