Hỏi cách làm HDD gắn trong để xem được trên Smart tivi samsung.?

fulloflove

Ðề: Hỏi cách làm HDD gắn trong để xem được trên Smart tivi samsung.?

Mua box hay dock cũng đều ok hết.
Box thì đỡ bụi HDD, dock thì tiện chỉ việc cắm rút. Giá box đắt hơn dock tí ti:D.

dock nào mà rẻ hơn box vậy bạn. mình search thấy dock toàn 4-500k ko, gấp mấy lần 1 cái box nữa

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Re: Ðề: Hỏi cách làm HDD gắn trong để xem được trên Smart tivi samsung.?

dock nào mà rẻ hơn box vậy bạn. mình search thấy dock toàn 4-500k ko, gấp mấy lần 1 cái box nữa
Box bạn nói tới là box gì vậy?
Dock 1 ổ Orico 8618 giá 700k, box 1 ổ Orico 7618 giá 850k:).
Dock mà bạn search chắc Acasis:D.

kieubangchu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi cách làm HDD gắn trong để xem được trên Smart tivi samsung.?

dock với box đắt quá, thêm 1 tí nữa mua được ổ 250G rồi :d

shubidob

Member

chan quá con 43d490 của mình cũng ko đọc được phụ đề

kyoshjro90

có con nào rẻ hơn không bác? Ở nhà có sẵn 1 con HDD của máy tình để bàn, do máy bị hư nên tháo ra đem bán lun, giờ còn dư cái ổ đó không biết có xài được cho TV LG không không

fulloflove

Ðề: Re: Ðề: Hỏi cách làm HDD gắn trong để xem được trên Smart tivi samsung.?

sax box ngta có 100k, USB3.0 đi nữa cũng có chừng 3-400k là cùng. dock 6-700k mà nói rẻ :-&

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi cách làm HDD gắn trong để xem được trên Smart tivi samsung.?

sax box ngta có 100k, USB3.0 đi nữa cũng có chừng 3-400k là cùng. dock 6-700k mà nói rẻ :-&
Box ngta là box gì thế? Post cái thương hiệu lên cho ae tham khảo và mở mang thêm đi chứ:-?. Box rẻ quá cơ, nếu dùng tốt mình cũng lấy dùng luôn:-?.

fulloflove

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi cách làm HDD gắn trong để xem được trên Smart tivi samsung.?

Box ngta là box gì thế? Post cái thương hiệu lên cho ae tham khảo và mở mang thêm đi chứ:-?. Box rẻ quá cơ, nếu dùng tốt mình cũng lấy dùng luôn:-?.
lên gg search cái là đầy ra, ko thì down bảng giá của mấy cửa hàng về
HDD box 2.5 sata, hdd box 2.5, box hdd 2.5 sata, HDD box 2.5 sata SAMSUNG
Box ổ cứng di động 2.5" và 3.5"

box 2.5" 2.0 có 100-200k, 250k là có loại xịn rồi, còn 3.0 thì cũng có 300 mấy k =))

box của mấy hãng như Hitachi Seagate mấy tay buôn mua về lấy vỏ với ruột bán riêng cũng có 100 mấy 200k, bữa mới mua 1 cái Seagate 3.0 có 220k đây

tuanreb

Active Member

Các cụ nói câu này không bao giờ sai đâu ạ: Của rẻ là của ôi, của không ôi thường không rẻ
Mấy cái box rẻ tiền chỉ làm die HDD thôi

fulloflove

Các cụ nói câu này không bao giờ sai đâu ạ: Của rẻ là của ôi, của không ôi thường không rẻ
Mấy cái box rẻ tiền chỉ làm die HDD thôi

vậy bạn cho biết cái box nào là ko rẻ. mình xài mấy cái 4-5 năm nay chưa hề bị j nha. cũng chưa thấy cái box nào giá cao hơn 550k mà bro kia nói dock 600k là rẻ

tuanreb

Active Member

vậy bạn cho biết cái box nào là ko rẻ. mình xài mấy cái 4-5 năm nay chưa hề bị j nha. cũng chưa thấy cái box nào giá cao hơn 550k mà bro kia nói dock 600k là rẻ

Ví dụ như cái box bác Ngọ Xuân Giao giới thiệu ở #23 đấy. Những Box rẻ có chất lượng gia công rất kém, linh kiện cũng không tốt dễ làm HDD sốc điện ==> bad sector ==> và cuối cùng là die. Nó chưa die ngay đâu nhưng cái gì đến sẽ đến thôi

fulloflove

Ví dụ như cái box bác Ngọ Xuân Giao giới thiệu ở #23 đấy. Những Box rẻ có chất lượng gia công rất kém, linh kiện cũng không tốt dễ làm HDD sốc điện ==> bad sector ==> và cuối cùng là die. Nó chưa die ngay đâu nhưng cái gì đến sẽ đến thôi

vậy mình sử dụng box Seagate với Hitachi có được coi là rẻ ko, có kém ko. đó h đi khắp các cửa hàng cty linh kiện lớn chưa bao h mình thấy cái box nào trên 550k cả. box USB 2.0 mà 300k là xịn lắm rồi. còn cái ở trên có lẽ do cửa hàng chuyên thiết bị HD mới có mà thôi

tuanreb

Active Member

vậy mình sử dụng box Seagate với Hitachi có được coi là rẻ ko, có kém ko. đó h đi khắp các cửa hàng cty linh kiện lớn chưa bao h mình thấy cái box nào trên 550k cả. box USB 2.0 mà 300k là xịn lắm rồi. còn cái ở trên có lẽ do cửa hàng chuyên thiết bị HD mới có mà thôi

Đấy chỉ là ý kiến cá nhân của mình sau khi sử dụng 1 vài lại dox và box (đắt có, rẻ có) để cho bác chủ và những ai có nhu cầu tham khảo thôi. Không nên vì chuyện này mà gây tranh cãi. Thôi thì mỗi người hãy là người tiêu dùng thông thái, lựa chọn được sản phẩm ưng ý phù hợp với nhu cầu của mình

Bên trên