Hỏi cách xem Film HD trên PC của Em

pminht

Chào các Bác,
Hiện tại em có PC và trên Mainboard có hỗ trợ Port HDMI và VGA, nhưng trên LCD Samsung chỉ có cổng VGA. Cho nên bây giờ em chỉ sử dụng cổng VGA trên Main thôi. Các Bác cho em lời khuyên để cải thiện việc xem film HD hoặc chơi Game cho tốt hơn em có nên sử dụng cổng HDMI trên Mainboard không. Còn đối với LCD Samsung muốn kết nối đến HDMI trên PC thì phải dùng giải pháp như thế nào các Bác.
Thân ái chào đoàn kết.;;)

cangio

Member
Ðề: Hỏi cách xem Film HD trên PC của Em

Chắc là phải đổi mới TV thôi

mdk

Active Member

Giải pháp duy nhất cho bạn là mua tv mới có cổng HDMI nhưng điều này khá tốn kém. Tốt nhất trong trường hợp này bạn cứ xem HD bằng cổng VGA chất lượng hình ảnh cũng ok mà.

hddpro

muốn xài thì mua tivi mới có cổng HDMI còn ko muốn mua thi cứ nghĩ công vga là HDMI rồi ngồi xem thôi ko sao đâu

pminht

Thanks Các Bác, Hiện tại có đầu chuyển từ VGA sang HDMI không vậy? Như vậy có tốt hơn không.
Thân

WonKjm

Member

Thanks Các Bác, Hiện tại có đầu chuyển từ VGA sang HDMI không vậy? Như vậy có tốt hơn không.
Thân

cái này cũng có đấy,ở mấy cái card vga thường tặng kèm,con muốn mua thì chắc tầm 50k/1 cái !

Chỉnh sửa lần cuối:

pminht

nếu làm vậy có cải thiện được về chất lượng xem phim nhiều không bác.
Thân

minhtoanck

kô ăn thua đằng nào vẫn phải qua vgA- thay phễu rượu vẫn chảy bằng cổ chai thôi, không nhanh hơn đâu

Bên trên