Hỏi chỗ sửa Onkyo TX-NR 3008 ở TP HCM (hư hdmi board)

justbenice

Moderator
Vì Bác mua tại hãng, chứ biết Parts No. của nó thì mua chổ khác chắc rẻ hơn. :D
Em mua ở ebay đó. Chứ hãng kô bán bác ạ. Em đã liên lạc với Onkyo, hãng họ báo có 29usd thôi. Nhưng BẮT BUỘC phải ship máy tới Mỹ , kô bán riêng board ra ngoài.
Liên lạc với Tiếng Ngọc phân phối Onkyo thì họ báo hàng kô có, phải lên kế hoạch nhập và quí sau mới có hàng về tới VN là mất 6 tháng .
Hết cách em mới mua trên ebay.
Cũng định mua 2 con chip trên taobao về đóng lại nhưng chi phí cũng tốn kém , thôi thì thêm nửa tiền nữa mua nguyên cái board cho chắc cú. Em sẽ thay tụ cho nó để đảm bảo nó hoạt động ngon lành.
Board cũ em sẽ đóng chip, thay tụ xịn và để dành sau này bác nào hỏng thì em đem ...bán giá cao cho bác ấy. hahaha.

bệnh này chỉ cần thay chip trên boar HDMI thôi, mà giá thay tại SG cũng tầm 1t5 nếu ra hãng thì giá sẽ cao hơn. Lúc trc có wen 1 đứa kỷ thuật bên đó chuyên nhận về nhà sửa, để tối mình lục số lại nhắn cho bác

justbenice

Moderator
cái này kiểm tra được phải có schematic...không mò khó lắm. ..chân IC nó có cả hàng chục chân ( 64 pins). Không có thông số điện áp, hay tín hiệu của nó,...mò không ra được ạ..Tốt nhất đưa ra hãng :D. Hoặc thay tuốt cả board...ah hihi.
bệnh này chỉ cần thay chip trên boar HDMI thôi, mà giá thay tại SG cũng tầm 1t5 nếu ra hãng thì giá sẽ cao hơn. Lúc trc có wen 1 đứa kỷ thuật bên đó chuyên nhận về nhà sửa, để tối mình lục số lại nhắn cho bác
Mình biết mà. Mình cũng tìm đc 2 con chip đó trên taobao rồi. Cũng rất rẻ thôi. Mua về đem ra tiệm thay chip được.
Nhưng vì nó từng lỗi một lần rồi. Mình mua luôn cái board mới cho chắc cú. 1.5tr với 2tr thì cũng không khác nhiều nên mình mua luôn.

nhatnguyenct

Con Onkyo TX NR414 của mình hôm nay nó không nhận cổng USB, không nhận cổng Optical, không kết nối được với cab internet. Nguồn vào HDMI cho ra được hình ảnh mà không ra tiếng. Có bác nào sửa được cho mình không? mình ở Cần Thơ. Bác nào ở SG sửa được mình sẻ gởi lên. Xin cám ơn!

justbenice

Moderator
Em đã thay board hdmi cho onkyo và nó đã chạy lại ngon lành cành đào. tổng thiệt hại 2.4triệu :(
Hôm nay em sẽ đi mua miếng đồng dán chipset về dán mấy con chip bị nóng và mua cái quạt tản nhiệt laptop để lên nắp receiver cho thoát nhiệt.

0-02-06-366e6042e15bde5a02c82ad1001d583d56c9fe7bcb584594e245dae84963fac0_full_zpsrykzgorw.jpg

justbenice

Moderator
hihi. Chỉ là chọn đúng cái board mua về rồi gỡ board cũ ra gắn board mới vô thôi mà . Nhưng nói chung hài lòng.
Lần trước hỏng 1 lần sử mất 2triệu mà hình như chỉ là đóng lại chip. Còn lần này mua luôn board mới thì thấy an tâm hơn.

quangtuong

Banned
hihi. Chỉ là chọn đúng cái board mua về rồi gỡ board cũ ra gắn board mới vô thôi mà . Nhưng nói chung hài lòng.
Lần trước hỏng 1 lần sử mất 2triệu mà hình như chỉ là đóng lại chip. Còn lần này mua luôn board mới thì thấy an tâm hơn.
Bác cho em xin cái link ebay bán board em tham khảo với .thanks

da vinci

Active Member
Đồ Onkyo hay Integra thì chắc chắn là "nóng" rồi. Em xách về chơi ngay 1 quạt 12 là OK liền.

Bên trên