[Hỏi - Đáp]: Chip giải mã âm thanh của TViX N1 ?

rockerxd

Các bác buôn bán đầu HD cho em hỏi con chip xử lý âm thanh của TViX N1 này là loại nào thế, cho ra âm thanh lossless có hay như TViX 7000A không ? Em thấy ông anh nói con TViX đời cũ hơn tí ( chả rõ series gì ) nó dùng con CS4395 để giải mã. Em hay nghe lossless nên muốn hỏi các bác một tí ạ.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Chip giải mã âm thanh của TViX N1 ?

Các bác buôn bán đầu HD cho em hỏi con chip xử lý âm thanh của TViX N1 này là loại nào thế, cho ra âm thanh lossless có hay như TViX 7000A không ? Em thấy ông anh nói con TViX đời cũ hơn tí ( chả rõ series gì ) nó dùng con CS4395 để giải mã. Em hay nghe lossless nên muốn hỏi các bác một tí ạ.

Nó dùng Realtek 1073 bác nhé !

rockerxd

Ðề: Chip giải mã âm thanh của TViX N1 ?

Bác ơi, Realtek là chip xử lý hình ảnh bác ạ còn thông tin về chip xử lý âm thanh thì trên trang web của chúng nó không gi, thế nên bác nào buôn bán thì làm ơn phẫu thuật nó để cho anh em ham mê lossless có sự lựa chọn đúng đắn bác ạ.
P/S : Em thấy bác có bài đại phẫu thuật các loại TViX, bác có thể công bố lại cho các audiophile về những con IC đó được không ạ. Thanks !

Singum

Ðề: [Hỏi - Đáp]: Chip giải mã âm thanh của TViX N1 ?

Realtek xử lý cả 2 bác ơi

rockerxd

Cái này không có thông số trên giấy tờ, chỉ bác nào phẫu thuật ra mới thấy thôi , chip Realtek và Sigma là xử lý hình ảnh, cái này em chắc 100% ạ. Vì tính chất là đầu HD độ phân giải hình ảnh cao nên nhà sản xuất thường không đề cập đến chip IC giải mã âm thanh chứ thực ra khi xem trên main là có đấy các bác.

hangbinhdan

Member

Cấu trúc của chip Realtek là tích hợp của giao tiếp LAN, SATA, USB, Audio, Video, HDMI .v.v. gọi nôm na là All in ONE. Nếu bác nhìn thấy cái IC ở đường âm thanh thì thực tế nó ko phải là IC giải mã mà người ta gọi nó là OP-AMP

rockerxd

À, vậy con Realtek là all in one rồi. Lần trước ông anh bóc con TViX là chip Sigma nên nó có thêm IC giải mã âm thanh. Kiểu này chắc là con Realtek này không thể cho ra âm thanh hay như các thiết bị có hỗ trợ IC âm thanh riêng rồi :)

Bên trên