Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

dhq1712

Các bác tư vần giúp gamepad cho himedia a5 với ạ. hôm trước e mới cắm cái Welcom WE-830S mà ko thấy nhận, liệu có phải cài phần mềm j ko ạ.

kodiitvplus

Well-Known Member
Các bác tư vần giúp gamepad cho himedia a5 với ạ. hôm trước e mới cắm cái Welcom WE-830S mà ko thấy nhận, liệu có phải cài phần mềm j ko ạ.

game pad chơi ok nhất cho Himedia thì anh chọn Tronsmart G01. Tất nhiên còn nhiều loại tay cao cấp hơn nhưng bên em phân phối và nhận đánh giá phản hồi của khách hàng thì loại này chơi ok và bền bỉ

kodiitvplus

Well-Known Member
Tôi có đầu himedia q10 nó bị lỗi nổi hình trên màn hình cảm ứng phần điều khiển nên remote không chỉnh được. Có ai bị lỗi đó không chỉ em cách sửa đi

Anh đang dùng Q10Pro hay Q10IV vậy anh. Anh có thể nói chính xác hơn về lỗi giúp e được ko ạ. Em chưa hiểu lắm :)

giaotai

Dùng q10 IV trên màn hình của nó nổi các phím điều khiển. Làm cho mình không sử dụng remote được

Transit266

Active Member
Có bác nào đang dùng Q10 pro version 1.1.0 bị lỗi HiRMservice stopped không vậy, lúc mới cài thì không sao, được 1 thời gian thì cứ ấn nút tắt là nó hiện lỗi đấy, phải thoát rồi ấn tắt tiếp box mới tắt hẳn

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Dùng q10 IV trên màn hình của nó nổi các phím điều khiển. Làm cho mình không sử dụng remote được
E cũng chưa hiểu ý bác lắm . Nổi các phím điều khiển trên màn hình là sao nhỉ. Hay hàng chính hãng bác cứ mang qua showroom đi. Bên e hỗ trợ miễn phí cho bác. Khôi phục cài đặt gốc và cài lại xem sao :)

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Có bác nào đang dùng Q10 pro version 1.1.0 bị lỗi HiRMservice stopped không vậy, lúc mới cài thì không sao, được 1 thời gian thì cứ ấn nút tắt là nó hiện lỗi đấy, phải thoát rồi ấn tắt tiếp box mới tắt hẳn
Bác up lên 2.0.3 đi bác. Bản đó anh em đang sài là ổn nhất mà. Bác ko up được thì có thể mang qua showroom để được hỗ trợ nhé :)

Transit266

Active Member
Bác up lên 2.0.3 đi bác. Bản đó anh em đang sài là ổn nhất mà. Bác ko up được thì có thể mang qua showroom để được hỗ trợ nhé :)

Mấy hôm nay lại tự động hết, cũng đến lạ. Em cũng nghĩ tới lên 2.0.3 rồi nhưng Kodi 16.1 xài đang ổn định trên Android 5 nên chưa muốn đổi. Đợi Himedia ra Kodi 17 ổn định rồi em lên

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Mấy hôm nay lại tự động hết, cũng đến lạ. Em cũng nghĩ tới lên 2.0.3 rồi nhưng Kodi 16.1 xài đang ổn định trên Android 5 nên chưa muốn đổi. Đợi Himedia ra Kodi 17 ổn định rồi em lên
Dạ ok bác. Có gì bác cứ phản hồi cho lại bên em biết nhé. Nếu đúng lỗi sẽ phản hồi về hãng để kiểm tra và update lại ạ :)

haovh_85

Well-Known Member
Chia sẻ với ae các bản rom ổn định 1.0.9; 1.1.0; 2.0.1 cho Q10 Pro đã được mình tối ưu và lược bỏ bớt apps cho nhẹ nhàng. Dựa theo rom gốc Updated & Themed của Pcristi từ diễn đàn Futeko. Chạy ngon apps Myk+ và các apps xem Online mà check root nhé!
https://www.fshare.vn/folder/HCZMYMZUY37F

oldfriend

Moderator
Chia sẻ với ae các bản rom ổn định 1.0.9; 1.1.0; 2.0.1 cho Q10 Pro đã được mình tối ưu và lược bỏ bớt apps cho nhẹ nhàng. Dựa theo rom gốc Updated & Themed của Pcristi từ diễn đàn Futeko. Chạy ngon apps Myk+ và các apps xem Online mà check root nhé!
https://www.fshare.vn/folder/HCZMYMZUY37F

Bác mà nhét được cái trình bluray qua bên android 7 thì đỡ quá, em ko thích xài android 5 nữa ^^

Bên trên