Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Thanks bác. Vậy thông tin câu hỏi 1 của em ko biết bác có biết rõ ko?
Chưa có cách tính tiền chính thức cho khách hàng cam kết dịch vụ có thời hạn bác à, cái này cũng do dịch vụ của ZTv chưa ổn định nên họ chưa dám thu cước.

hoangkhtk

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

ZTV cho mình hỏi:
1. Bao giờ Rom chính thức cho A-Class được up lên trang chủ vậy, con a-Class của mình đang rom 05.11.2013.
2. Bao giờ A-Class được bán rộng dãi trên thị trường?

hoangkhtk

ZTV cho mình hỏi:
1. Bao giờ Rom chính thức cho A-Class được up lên trang chủ vậy, con a-Class của mình đang rom 05.11.2013.
3. Mình mấy trang web xem phim như Pub.vn hay HDviet ..... tại sao họ tùy biến cho tất các nhà mạng khác nhau (FPT,Viettell, vnpt) các gói cước thấp vẫn xem mượt. Nhưng A-Class mình test VOD thì mỗi nhà mạng lại có chất lượng khác nhau, và nói chung là thi thoảng hơi LAG 1 chút.
(xem VOD thì VNPT gói 4mb chạy mượt hơn gói FPT 18Mb mới ảo chứ)
Thế nên mình thấy hơi lạ là cơ sở vật chất của ZTV tốt hơn mấy trang tư nhân kia thì đường truyền phải tốt hơn họ mới đúng chứ nhỉ. (còn về số lượng mình ko nói làm gì, vì họ toàn phim ko có bản quyền là chính)

phithien

Well-Known Member

ZTV cho mình hỏi:
3. Mình mấy trang web xem phim như Pub.vn hay HDviet ..... tại sao họ tùy biến cho tất các nhà mạng khác nhau (FPT,Viettell, vnpt) các gói cước thấp vẫn xem mượt. Nhưng A-Class mình test VOD thì mỗi nhà mạng lại có chất lượng khác nhau, và nói chung là thi thoảng hơi LAG 1 chút.
(xem VOD thì VNPT gói 4mb chạy mượt hơn gói FPT 18Mb mới ảo chứ)
Thế nên mình thấy hơi lạ là cơ sở vật chất của ZTV tốt hơn mấy trang tư nhân kia thì đường truyền phải tốt hơn họ mới đúng chứ nhỉ. (còn về số lượng mình ko nói làm gì, vì họ toàn phim ko có bản quyền là chính)
1. 2.Cuối tháng Aclass sẽ thương mại nên thời gian này sẽ có rom chính thức(vtc hay ztv nói thì +- 1 đến 2 tháng)
3. Vì là tư nhân nên hdviet, hayhaytv,pub đều làm theo kiểu kinh tế thị trường, tức là sai chổ nào thì fix chổ đó cho hoàn thiện và đã nói là làm,ít gáy như ztv. Còn ztv thì cứ tổng hợp lỗi lại nghiên cứu:
- lỗi này thằng nhân viên nào làm sai=> kỹ luật,cho nghĩ việc ko lương 1 tháng, tháng sau đi làm lại thì tự fix
- lỗi thì lỗi,bố có thu tiền dịch vụ đâu mà các con cứ nhao nhao lên như đĩa phải vôi thế
- Khách có xài được hay ko là chuyện của khách. điện nước đóng tiền đủ còn cup lên cúp xuống kia mà

chauint

Active Member

ai mua di ban lai cung la dealer bac :D, sorry TV. ko co chuyen Distributer

longvp

Member

mình tải phim này về "]White House Down 2013 1080p REMUX Bluray AVC DTSHD MA 5.1.iso.torrent" cứ click vào là thoát về home , bác nào xem rồi cho ý kiến phát nhỉ , vụ dvd đã nghe mấy bác đổi tên nhưng vẫn không khả thi kết quả vẫn vậy :)

phithien

Well-Known Member

mình tải phim này về "]White House Down 2013 1080p REMUX Bluray AVC DTSHD MA 5.1.iso.torrent" cứ click vào là thoát về home , bác nào xem rồi cho ý kiến phát nhỉ , vụ dvd đã nghe mấy bác đổi tên nhưng vẫn không khả thi kết quả vẫn vậy :)

Lúc này thì chịu cảnh sống chung với bão đi bạn. Em có file karaoke mkv có 100mb: bài Ánh sao buồn - Mỹ tâm mà mở lên cà jựt cà jựt. bữa giờ chưa coi phim ngon lành. chỉ cái hayhaytv vào coi online thôi
Chờ ZTV cập nhật rom, thêm code giải mã vào nữa. Chắc cũg 1-2 năm mới thêm hết code giải mã

longvp

Member

em nhiều phim hd dạng này hôm qua test thêm vài phim nữa đang thấy có vấn đề do tên phim dài quá chẳng hạn hay tên file phải có dấu chấm nữa không hiểu các bác ztv có cao kiến gì về vụ này
Lúc này thì chịu cảnh sống chung với bão đi bạn. Em có file karaoke mkv có 100mb: bài Ánh sao buồn - Mỹ tâm mà mở lên cà jựt cà jựt. bữa giờ chưa coi phim ngon lành. chỉ cái hayhaytv vào coi online thôi
Chờ ZTV cập nhật rom, thêm code giải mã vào nữa. Chắc cũg 1-2 năm mới thêm hết code giải mã

dungtam25

Well-Known Member

em nhiều phim hd dạng này hôm qua test thêm vài phim nữa đang thấy có vấn đề do tên phim dài quá chẳng hạn hay tên file phải có dấu chấm nữa không hiểu các bác ztv có cao kiến gì về vụ này

Bác thấy hình file iso là tên phim của bác,em rename cho Thúy nga 108,rồi em dùng ztv player xem Thúy nga thoải mái,đâu có văng về home,vậy là không phải tên,mà là file đấy bác.
Gởi bác tấm hình

Đính kèm

• hình file.JPG
    hình file.JPG
    74.6 KB · Xem: 112

oldfriend

Moderator
không phải do tên phim dài đâu, em còn mấy tên phim dài loằng ngoằng vẫn coi bình thường. Chắc là có khoảng cách như bác Dũng đã test rồi.

tin nóng từ HCM này...

ovdshtm

longvp

Member

vì phim nào down về em cũng test trên máy tính rồi mới copy vào ổ cứng ngoài , nên chắc ko do file

Bác thấy hình file iso là tên phim của bác,em rename cho Thúy nga 108,rồi em dùng ztv player xem Thúy nga thoải mái,đâu có văng về home,vậy là không phải tên,mà là file đấy bác.
Gởi bác tấm hình

dungtam25

Well-Known Member

vì phim nào down về em cũng test trên máy tính rồi mới copy vào ổ cứng ngoài , nên chắc ko do file

Nếu vậy thì bác kiểm tra tên,mổi tử chỉ cách nhau 1 dấu cách thôi.Ngay cã tên folder chứa nó cũng thế.
Thí dụ file tên Thúy(một dấu cách)Nga,mà bác đặt là Thúy(hai dấu cách)Nga là văng về home ngay.Folder chứa nó cũng vậy thôi.
Bác xem lại 1 file xem sao.Cái này,em thử nhiều lắm rồi.

vam

Member

Nếu vậy thì bác kiểm tra tên,mổi tử chỉ cách nhau 1 dấu cách thôi.Ngay cã tên folder chứa nó cũng thế.
Thí dụ file tên Thúy(một dấu cách)Nga,mà bác đặt là Thúy(hai dấu cách)Nga là văng về home ngay.Folder chứa nó cũng vậy thôi.
Bác xem lại 1 file xem sao.Cái này,em thử nhiều lắm rồi.
file iso DVD9 của em tên y xì thế này mà cũng bay ra ngoài: "Chuyen.Cuoi.Pasis.By.Night.D9D1" , "Chuyen.Cuoi.Pasis.By.Night.D9D2" chả hiểu do đâu nữa.

smilegirl

Active Member

Hôm nay có bác nào đi dự triển lãm không? Có gì mới "bật mí" cho anh em biết với.

quaxoai89

Active Member

đề nghị các bác Ztv nhanh chân cải thiện chất lượng dịch vụ cũng như update phần cứng,anroid box tàu đang đổ bộ ào ào kìa với nội dung cả phần cứng update rất nhanh,đánh trúng thị hiếu người tiêu dùng Việt Nam.Không nhanh là các bác thất bại ê chề đó.

dungtam25

Well-Known Member

đề nghị các bác Ztv nhanh chân cải thiện chất lượng dịch vụ cũng như update phần cứng,anroid box tàu đang đổ bộ ào ào kìa với nội dung cả phần cứng update rất nhanh,đánh trúng thị hiếu người tiêu dùng Việt Nam.Không nhanh là các bác thất bại ê chề đó.

Cám ơn bác đã cảnh báo,chúng tôi đang cải thiện.Đầu tiên là chúng tôi cải thiện về giá trước đã,sau đó muốn gì thì từ từ chúng tôi làm.
Hà Nội không vội được đâu bác

quaxoai89

Active Member

Cám ơn bác đã cảnh báo,chúng tôi đang cải thiện.Đầu tiên là chúng tôi cải thiện về giá trước đã,sau đó muốn gì thì từ từ chúng tôi làm.
Hà Nội không vội được đâu bác

e ở HN mà bác,Hn cũng vội đấy :))

Bên trên