Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Hình như mod Tiến và các ae thích vọc không khoái A-Class mấy nhỉ, nghe nói xung đột với các app trên CH-play phổ biến hơn các android thuần China.
Em rút gọn lại các yêu cầu cho A-Class rồi, chỉ cần nó play phim off và online mượt và đầy đủ các tính năng thuận tiện hdp là đủ rồi. Không biết xem qua nas cài win server 2008 ntn bây giờ. Hiện giờ nó vẫn chưa ngon.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

A-class không root được, lại không có kho game dành cho gamepad như Q5II thì chơi Game bằng gamepad kiểu gì hả bác? Không biết là các bác Ztv đã thử gamepad với game nào chưa?

Trời ơi ! Hôm trước mình nhớ bên ZTV có nói sẽ giữ 1 số driver cho gamepad mà :(:)(:)((

kidcat

Member

Mới nhận được hàng rồi, mấy bác ZTV ghi nhầm số điện thoại. Thanks bác nhé.

Bác xin được vận đơn của bác Z chưa nếu có rồi thì vấn đề nằm ở bên CPN mà bác, bác vào hopnhat.vn tra cứu xem hàng bác đang ở phương trời nào là ra :D

quaxoai89

Active Member

Có lẽ game chắc phải chờ dòng chơi game của ztv rồi.Còn khhoong cho root là đúng,cho root thì tèo ngay với mấy a tàu :))

Ztv

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Bác ạ ! Đồ điện tử s/x hàng loạt,nên tỷ lệ hư hõng,nằm trong sai số cho phép là may mắn lắm rồi.
Bác may là gặp A class không bị lổi phần cứng cũng như phần mềm.
Nếu bác ở Saigon,em gởi bác con của em,con của bác bỏ vào hộp,em niêm phong lại.Mục đích cho bác dùng con của em thôi,bác sẽ thấy thế nào là phán như thánh.
Em không có ý châm chọc bác,nhưng bác nói vậy một số anh em sản phẩm bị lổi,họ buồn>

Trường hợp của bác đúng là lỗi rom. Mong bác thông cảm ztv sẽ đổi thiết bị mới cho bác để tìm hiểu nguyên nhân con ztv đó tại sao không chơi dvd9 và lỗi 3d .

tienlequoc

Well-Known Member

Con của em cũng không chơi được DVD 9, con của 1 bạn chiều nay ôm 1 con tới cho em test giúp cũng không chơi được. Toàn văn ra ngoài màn hình chủ thôi. :((

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Trường hợp của bác đúng là lỗi rom. Mong bác thông cảm ztv sẽ đổi thiết bị mới cho bác để tìm hiểu nguyên nhân con ztv đó tại sao không chơi dvd9 và lỗi 3d .

Chiều nay mình vừa qua 65 Lạc Trung để up ROM bản ngày 8/11. Bản cũ 6/11 không vào được trình duyệt mặc định. Lúc ở đó mình mới thử kết nối LAN thì vào Internet bình thường. Về nhà mới phát hiện ra là nó không kết nối được wifi. Con AClass và cục phát Wifi để cách nhau có 50cm vậy mà nó vẫn báo "ngoài vùng phủ sóng". Liệu có phải do ROM khong bác ZTV ơi ?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Chiều nay mình vừa qua 65 Lạc Trung để up ROM bản ngày 8/11. Bản cũ 6/11 không vào được trình duyệt mặc định. Lúc ở đó mình mới thử kết nối LAN thì vào Internet bình thường. Về nhà mới phát hiện ra là nó không kết nối được wifi. Con AClass và cục phát Wifi để cách nhau có 50cm vậy mà nó vẫn báo "ngoài vùng phủ sóng". Liệu có phải do ROM khong bác ZTV ơi ?
Bác coi chừng đừng có để A-class gần loa dân dụng nhé. nó ảnh hưởng wifi khá nhiều đấy.
Nếu vẫn bị thì mai bác lại ghé Lạc Trung cafe tiếp. :))

quangtayho

Bác coi chừng đừng có để A-class gần loa dân dụng nhé. nó ảnh hưởng wifi khá nhiều đấy.
Nếu vẫn bị thì mai bác lại ghé Lạc Trung cafe tiếp. :))

Nhà chả có loa để mà để gần, chính vì thế mà không dám chém vấn đề DTS, ACC :))

quaxoai89

Active Member

Con của em cũng không chơi được DVD 9, con của 1 bạn chiều nay ôm 1 con tới cho em test giúp cũng không chơi được. Toàn văn ra ngoài màn hình chủ thôi. :((

con của e chơi được nhưng file được file ko,file nào ko chạy nó chỉ báo không tìm thấy file thôi chứ ko văng ra ngoài màn hình home,lạ nhể,sao mỗi người cùng bệnh mà khác nhau thế :-w

Ztv

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Lỗi này đang được fix bác ạ. Trình player của ZTV add quá nhiều code video và âm thanh. Đôi khi nó lỗi vài dòng lệnh trong quá trình up rom . Up lại rom bằng thẻ nhớ sẽ ok. Update online thì nó ghi đè thông tin và giữ thông tin cấu hình người dùng nên không khác phục được nhiều lỗi hệ thống. Lỗi ứng dụng thì update online sẽ ngon. Ztv cố gắng 1-2 tuần nữa sẽ hoàn thiện rom. A chưa fix hết lỗi sẽ chưa bán rộng rãi. Càng làm chậm bọn em càng chết vì A đã về đầy kho hàng. Các bác yên tâm nhé, chúng em sẽ sửa hết lỗi nhanh thôi.

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Bác off kết nối Lan thì wifi vào được. Không thể on cả hai đâu bác.

Đề nghị bên ZTV up bản ROM lên cho anh em down về. Hướng dẫn đầy đủ up rom ofline

Ztv

Có lẽ game chắc phải chờ dòng chơi game của ztv rồi.Còn khhoong cho root là đúng,cho root thì tèo ngay với mấy a tàu :))

Game pad bọn em chưa test hết các loại. Nhưng một số thì vẫn chạy. Quan trọng là game nó có hỗ trợ không thôi.

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác đã test với những game gì rồi?

quaxoai89

Active Member

chả hiểu sao con của e lúc nãy bật wifi báo là đã kết nối thế mà vào mạng nó chả load tẹo nào,đã tắt Lan.lạ quá,hum đầu lấy về dùng oke.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

chả hiểu sao con của e lúc nãy bật wifi báo là đã kết nối thế mà vào mạng nó chả load tẹo nào,đã tắt Lan.lạ quá,hum đầu lấy về dùng oke.

đặt lại IP tĩnh xem sao bác

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

thì e đặt tĩnh đó,mà rõ ràng vào xem thì báo tín hiệu tuyệt vời,sóng wifi full vạch.

bác dùng phần mền test tốc độ kết nối xem. Không thì lại phải reset lại .ztv test nhiều đầu nhưng không thấy có lỗi này.

vqt01

Active Member

Bác này bị ngược với mình! :))
Ở LT con của mình kết nối vô tư qua LAN, nhưng đúng là ROM 0611 không vào được trình duyệt mặc định. Về đến nhà cắm bật nhưng không nối LAN mà chỉ nối wifi thì ngon, nhưng từ luc đó đến giờ LAN "dỗi" luôn không kết nối được, cho dù mình tắt kết nối wifi rồi khởi động lại, up ROM 0811, khôi phục mặc định, v.v... mà đến giờ cứ tắt wifi để kết nối LAN là "không có kết nối internet" luôn.

Bên trên