HỎI ĐÁP? Tivi Sony 43w800c bị sọc ngang màu trắng khi ở chế độ hdmi .!

ivi mình mới mua cách đây 1 tuần lúc đầu ko để ý .!sau này thì thấy các đốm đen ngang tivi màu ko đồng đều .!giống nền trắng mà có đệt đen ngang qua tivi.! Ae nào bị giống mình ko .!Có nên gọi cho nhân viên đến kiểm tra ko .!nhà e xa ko biết nhân viên có xuống xem ko nữa .!Buồn thiệt chứ ,sony ko ngờ dạo này panel kém quá .!Con w804A mua lâu rồi đâu có bị như vậy đâu .! Mình gởi hình đến sony cho họ bảo hàng hay đổi cái khác cho mình dc ko .?!Cám ơn mọi người đã giúp đỡ .!

thanhtungqng

Uploader
Ðề: HỎI ĐÁP? Tivi Sony 43w800c bị sọc ngang màu trắng khi ở chế độ hdmi .!

Đang tính lấy tivi Sony, để đảm bảo chất lượng mà nghe trường hợp của pác chủ lại phải lăn tăn suy nghĩ rồi>-)

thanphong19

Member

đốm trắng trắng này nhà em cũng thấy 1 ít, nhưng trải theo cụm chứ không dài ra như của bác, không để ý cũng khó thấy, với cả đổi góc nhìn thì nó cũng khác đi

ndchieu22

Well-Known Member

Bác xem tivi có thấy các vệt trắng xuất hiện không ah, nếu không thì bác kiểm tra lại thiết bị mà bác đang kết nối qua HDMI xem sao, em thấy ngày trước có 1 khách của em bị như thế xong gọi tổng đài sony họ hướng dẫn khắc phục ok đó bác ah

Mình chẳng rành Eng .!thanks bạn .!

Xem tivi thì bt ah bác,chỉ khi nhìn từ trên xuống mới thấy thôi.!nhìn đối diện thì ko thấy .!

Ae nào đang xài 43w800c thì về xem coi có bị giống mình ko nha .!Nhìn từ trên xuống nhìn trái phải các gốc xem có bị đốm đen ko điều nhau ko nha .!Ae test cho ý kiến, mới gọi cho sony gởi mail và đc trả lời là tivi led viền cái nào cũng bị hết .!thế con w804a có phải led viền ko mọi người,w804a nó ko bị j hết .!màu trắng để chế độ hdmi nhìn nha ae .! Hình ảnh cho ae nhận xét nha .!
https://tinhte.vn/threads/that-vong-voi-loi-sony-43w800c.2480087/page-3

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình mua 43w800c hơn 1 tháng mấy ngày,tivi bị màn led viền ko điều màu chính giữa .!mình gọi hỏi bà chủ chỗ mua cho đổi cái khác loại nào cũng đc nhưng phải lỗ 1 trieu + tiền bù mua cái cao cấp khác,hoặc đổi lại model giống vậy nhưng phải trả 1trieu .!Ae cho mình mình ý kiến là có nên đổi lại cái cũ là 43w800c lỗ 1trieu hay đổi 49x8300c 22tr400 thêm 11tr200 .!Mình định đổi cái 43x8300c mà bà chủ nói hết hàng rồi,ko bjet bà có nói xạo cho mình mua cái cao cấp hơn ,tivi 49x8000 thì rẻ hơn có 18tr800 ah,mà ko biết nó có giống 49x8300c ko.!mình kiếm cái 50w8500c mà ko thấy trên trang web .! Ae cho ý kiến nên đổi cái nào chắc chắn 1 lần duy nhất,vì e cũng sạch tiền lun rồi,nếu đổi cái 49x8300 chắc phải cầm tạm ipad mini4 để mua,còn ko mua cái 49x8000 đủ tiền mua .!Ae cho ý kiến có nên đổi ko,hay là nhắm mắt xài lun ko đổi nữa .!

khong_khiem

Active Member

w800c cái nào cũng bị thế thôi bác, cứ để nền đen nhìn kỹ là thấy, kg góc này thì góc khác

de_xom

Member
E dùng sharp cũng bị, nhung bi doc chỉ nền đen lúc hết film moi bị, xem bang AVG thì bị, xem hd qua đầu fat thì ko

Bên trên