Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

bác nào rành giúp mình cài lại cái htpc để xem hd với, cho mình địa chỉ nhà và số đt để minh liên lạc nữa.
thanks

anbinhdo

Well-Known Member

Bác ở gần chổ nào nói địa chỉ Bác đi.Em có thể nhờ và setup anh em giúp giùm cho Bác nếu gần và có điều kiện rổi trong giờ.Hoặc có thể alo trực tiếp cho mình

Chỉnh sửa lần cuối:

soldierVN

Nghe mấy thằng bạn giới thiệu về phim The Pillars of the Earth mình lên diễn đàn down về phim chia là 8 tập mỗi tập khoảng trên 3G đuôi mkv down xong tập đầu ( có cả sub ) mình xem luôn thử tập 1 nhưng không làm sao xem được dù đã down đủ thứ phần mềm và làm theo nhiều hướng dẫn mà mình đọc được, anh em có kinh nghiệm cho mình hỏi kiểu đuôi này có cần down cả về mới xem được hay ko? hay là do phần mềm của mình lỗi cái gì? (Mình dùng win7 32bit).Tks cả nhà

pantau

Active Member

Nghe mấy thằng bạn giới thiệu về phim The Pillars of the Earth mình lên diễn đàn down về phim chia là 8 tập mỗi tập khoảng trên 3G đuôi mkv down xong tập đầu ( có cả sub ) mình xem luôn thử tập 1 nhưng không làm sao xem được dù đã down đủ thứ phần mềm và làm theo nhiều hướng dẫn mà mình đọc được, anh em có kinh nghiệm cho mình hỏi kiểu đuôi này có cần down cả về mới xem được hay ko? hay là do phần mềm của mình lỗi cái gì? (Mình dùng win7 32bit).Tks cả nhà
Bạn gỡ hết tất cả những gì đã cài. Gỡ xong, bạn chỉ Cần cài k-lite bản mới nhất. Chọn File fim click click vậy là xem. Nếu vẫn ko được có khả năng File down bị lỗi. Có gì vướng mắc bạn cứ hỏi, mọi ng sẽ giúp ban!

soldierVN

Mình có làm theo như bạn nói nhưng vẫn ko xem được, ko hiểu vấn đề là gì mình dùng K-Lit 7.7.0 Full, mọi người giúp với, khi dùng media player thì ko ko lên hình nhưng thấy có tiếng nhạc còn dùng windows media thì thông báo là không hỗ trợ code.

pantau

Active Member

Bạn gỡ tất cả coder đã cài chưa? Có thể bị xung đột. Làm kỹ lại lần nữa xem sao nào! Khi cài k-lite thì cài luôn cho cả wmp

ghexu

Member

Bạn gỡ tất cả coder đã cài chưa? Có thể bị xung đột. Làm kỹ lại lần nữa xem sao nào! Khi cài k-lite thì cài luôn cho cả wmp

Làm theo hướng dẫn của bác pantau, kết hợp thêm Soft Your Uninstaller để gỡ bỏ triệt để, nếu không được nữa thì gọi 1080 nhé ... hí hí:D

soldierVN

Mình gỡ toàn bộ ra rồi chỉ dùng K-Lite 770 Full nhưng cũng vẫn không xem được chỉ nghe thấy tiếng phim mà không xem được hình, có ai có kinh nghiệm vụ này giúp mình với

pantau

Active Member

Bạn Call thẳng cho hội trưởng nhé ! để được hưởng quyền lợi của 1 thành viên. số hội trưởng dưới chữ kí anbinhdo .

Tomykhoai

Active Member

Mình gỡ toàn bộ ra rồi chỉ dùng K-Lite 770 Full nhưng cũng vẫn không xem được chỉ nghe thấy tiếng phim mà không xem được hình, có ai có kinh nghiệm vụ này giúp mình với

Bác thử với film khác chưa ?? + mang film đó sang bật ở máy khác, Nếu vẫn chưa được thì có thể do file bị lỗi
K lite code - chạy rất OK các kiểu định dạng. Mình chạy bluray ầm ầm

pgasqlkt

Member

show 2 con NAS coi thử bác Khoai :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Tomykhoai

Active Member

show 2 con NAS coi thử bác Khoai :D

Em làm luôn đây hehe
Hệ thống nhà em gồm 2 line internet + 2 Router wifi + 2 NAS + 1 laptop + 1 HTPC mỗi cái chạy 2 card 1 LAN 1 wifi để kết nối với nhau.
Dùng máy nào cũng điều khiển + xem film từ NAS được.
Mỗi NAS nhà em chạy 1 line riêng biệt để kéo torrent
Tổng đầu tư : 1 NAS độ quạt của Bác Thành 500k + 1 NAS của chú Suzuki vừa đi vừa đẩy 700k = 1,2T
2 HDD : 1 cái 2T cũ 1,6T + 1 cái 1,5T giá lúc đó mua là 2,1T
4,9T cho hệ thống lưu trữ 3,5T + kéo torrent bằng NAS - Quá hợp lý hihi
Xin cảm ơn Bác Thành đã tư vấn + hỗ trợ kỹ thuật
em có vài hình minh họa cho nó sinh động :))
explore 2 cái NAS

NAS 1

NAS 2

anbinhdo

Well-Known Member

Oái , đường Dow và Up của Bác Khoai kinh thế, bằng nhau àh ?

Tomykhoai

Active Member

Các Bác đầu tư đường cáp quang thì chơi torrent không bao giờ phải lăn tăn Ratio hihi :D

Bên trên