[Hỏi] Không xem được 3D trong bluray iso phim sex and zen

Mai Văn Mạnh

Chào mấy anh, em vừa load xong file iso bluray 3D Sex and zen ở topic này

http://www.hdvietnam.com/diendan/11...080p-dts-hd-ma5-1-lpcm5-1-chdbits-iso-bd.html

Khi mount vào ổ ảo nó có 3 thư mục là ANY!, BDMV, và CERTIFICATE

Phần lớn dung lượng (hơn 70GB) nằm trong thư mục STREAM, thư mục con của BDMV.
Trong này có rất nhiều file m2ts, Chứ nội dung phim nhưng toàn là 2D chứ ko phải 3D

Trong thư mục này có thêm 1 thư mục con duy nhất là SSIF.
Trong đây chứa 2 file *.SSIF có tổng kích thước khoảng 37Gb, nếu dùng Windows media classic mở thì vẫn là nội dung phim nhưng định dạng 2D chứ ko phải 3D Side by side.

Vậy có cách nào để xem phim này dạng 3d ko? Nhà em dùng đầu bluray Samsung và TV 3D samsung luôn.

Hoặc bác nào biết cách rip ra thành file mkv dạng side by side thì chì giúp e với, e chép nguyên file iso vào đầu bluray mà nó không đọc

Ðề: [Hỏi] Không xem được 3D trong bluray iso phim sex and zen

1. bác ghi file ISO đấy ra đĩa bluray mở trên đầu bluray. cái đĩa bluray chắc đắt => cách này không khả thi lắm
2. bác mount ISO vào HTPC rồi dùng total media theatre hoặc power DVD mở luôn là nó lên 3d.
3. Dùng stereoscopic player mở file SSIF => cũng ra 3d
4. Em không biết cách rip ra MKV nhưng chắc có phần mềm bác tự tìm hiểu. Mà đã nghĩ đến rip ra mkv thì bác down bản sbs luôn cho lành chứ down ISO làm gì.
Em cũng đang chơi ISO bluray 3d. đang down mãi mới được 1 cái. còn 3d dạng mkv em cũng có gần 20 phim toàn thuyết minh. bác có nhiều ISO không hôm nào e sang trao đổi :D

takahara

Member

nghe nói bản sex anh zen 3D bluray của CHDBits bị lỗi video bên trái phải gì đó, nên ko ríp được sang sbs, giờ rip bản bluray 3D khác của nhóm 3Dblurayiso team

Chỉnh sửa lần cuối:

Mai Văn Mạnh

Nếu mình dùng phần mềm stereoscopic player mở file SSIF thì nó cũng ra 3D mà là Xanh đỏ, chứ không phải SBS, mà kính của mình ko xem được dạng xanh đỏ, bạn có cách nào mở dưới dạng SBS ko?

mapuja

Well-Known Member

Nếu mình dùng phần mềm stereoscopic player mở file SSIF thì nó cũng ra 3D mà là Xanh đỏ, chứ không phải SBS, mà kính của mình ko xem được dạng xanh đỏ, bạn có cách nào mở dưới dạng SBS ko?
Bản này y như của bác em tải về từ mấy tháng trước và xóa rồi, tải bản 3d sbs xem cho dễ mà chất lượng không kém hơn, không che cũng lại không bị cắt chút nào.
Bản ISO 40Gb đó em coi stereoscopic 3d thì được, chỉ có tiếng là lẹt xẹt. Nếu mở Total Media Theatrer 3 thì OK nhưng phải dùng win7 64bit, rắc rối thế nên em chỉ coi thử rồi xóa, kéo bản 3d sbs direct cut coi là dc rồi, có phụ đề english nên xem nổi tốt mà bác.
Nhưng hình như cái em S&Z này không nổi đẹp bằng mấy phim Hàn quốc 3d, chỉ được cái nét là khủng, chuẩn 1080 cứng khỏi chê.
P.S Bác nói kính không xem được xanh đỏ thì chắc là kính trập động rồi, bác để chế độ trập luôn mà xem thì dễ mà!

Mai Văn Mạnh

Bác nói kính không xem được xanh đỏ thì chắc là kính trập động rồi, bác để chế độ trập luôn mà xem thì dễ mà!

Kính của mình là kính 3D samsung, nó cho kèm theo TV 3D, dùng pin mới xài được, mình xem được dạng SBS à, còn loại khác thì mình không rành lắm

mapuja

Well-Known Member

Vậy đó là kính trập động rồi, cái bản bác lấy về đó nếu bung ra đĩa bluray thì coi được như bác vẫn coi, nhưng nếu chạy từ PC thì phải dùng bản sbs bình thường. Bác down bản này về mà xài cho dễ. Nhà em cứ lẩn thẩn down từ hdvn với hdmovie cũng được cả ba chục phim sbs thuyết minh. Xem 3d mà lo đọc chữ thì mất thú vị, còn mắt đâu mà coi nổi hay chìm, lại phải lẩm nhẩm trong đầu nữa, dòng chữ nó làm hỏng cái hình nổi bác ạ.

Vậy đó là kính trập động rồi, cái bản bác lấy về đó nếu bung ra đĩa bluray thì coi được như bác vẫn coi, nhưng nếu chạy từ PC thì phải dùng bản sbs bình thường. Bác down bản này về mà xài cho dễ. Nhà em cứ lẩn thẩn down từ hdvn với hdmovie cũng được cả ba chục phim sbs thuyết minh. Xem 3d mà lo đọc chữ thì mất thú vị, còn mắt đâu mà coi nổi hay chìm, lại phải lẩm nhẩm trong đầu nữa, dòng chữ nó làm hỏng cái hình nổi bác ạ.

Chạy từ PC dùng file ISO vẫn chạy ầm ầm mà bạn. xem blu ray 3d nó đẹp hơn hẳn. nhìn hiệu ứng hơn nhiều chứ. chỉ tội chưa ghép được thuyết minh vào thôi

superudar

Member

Đồng ý với bạn, không cứ 3D mà 2D xem phụ đề cũng rất khó chịu. Thế nhưng các bản thuyết minh nhà mình toàn hàng lởm, âm thanh có 5.1 cũng là AC3, chưa kể chỉ có 1 giọng đọc làm mất hết cả sự thể hiện của diễn viên qua âm thanh, cũng như giảm hiệu ứng âm thanh vòm trong các phim hành động, kinh dị. Thường người ta đánh giá khi xem phim thì tác động của hình ảnh là khoảng 60%, của âm thanh khoảng 40% còn nếu bạn không quan trọng âm thanh thì nghe thuyết minh là ok rồi. Riêng về phụ đề, bạn nên tìm hiểu cách chỉnh để phụ đề nổi ra ngoài (thậm chí sát ngay mắt mình luôn) trong các topic. Ở rạp cũng làm thế thôi. Còn như mình, xem Bluray bằng tiếng "nước lạ" với bản lồng tiếng chuyên nghiệp DTS nên chẳng có gì phải lăn tăn vụ này ;)

mapuja

Well-Known Member

Chạy từ PC dùng file ISO vẫn chạy ầm ầm mà bạn. xem blu ray 3d nó đẹp hơn hẳn. nhìn hiệu ứng hơn nhiều chứ. chỉ tội chưa ghép được thuyết minh vào thôi
Nếu bác dùng win xp vẫn chạy được như vậy thì bữa nào cho em ghé thăm học hỏi với, nếu bác ở SG!
Bác superudar nói rất chuẩn, phim của ta chủ yếu là thuyết minh, còn lồng tiếng thì các bản 3d sbs mà các bác nghe tiếng Nga mới là lồng tiếng, có phân vai phân giọng, khớp ngữ âm nói và giữ nguyên audio gốc khác. Mức lồng tiếng thấp hơn là các phim của HK, HQ vẫn chiếu trên TV ta, họ chỉ lồng lời dịch với hai giọng nam-nữ là chính, vẫn còn tiếng nhân vật gốc. Tuy vậy, ta cũng có bản Rio 3d-hd lồng tiếng khá tốt đấy chứ, đọc phụ đề và nghe tiếng gốc là tốt cho ai biết ngoại ngữ, và dù sao cũng phải xem ít nhất lần 2 mới cảm nhận tương đối nội dung nghệ thuật của phim sau khi đã biết motive để ít công đọc hơn.
Nói thật dù 3d hay 2d, khi các nhân vật đối thoại liên tục thì đọc chữ còn không kịp nói gì đến coi hình, ít người có đủ khả năng đọc lướt như các bác vốn là dân ghiền HD... :D

superudar

Member

Hehe, mình xem chính bằng tiếng Nga đấy bạn mapuja à, và không chỉ có bản SBS đâu mà cả Bluray ISO. Đó là lồng tiếng chuyên nghiệp, thậm chí như phim Rio nó hát bằng tiếng Nga mình cảm thấy có khi còn hay hơn trong bản gốc ;). Nếu có gì đó kém, thì chỉ có mỗi khoản âm thanh của nó là DTS chứ không được DTS-HD Master. Nhưng như thế cũng là mỹ mãn lắm rồi. Vẫn luôn văng vẳng trong đầu câu hỏi: bao giờ VN mình có được ê-kip lồng tiếng chuyên nghiệp và luôn lồng tiếng hết các phim HOT mới ra. Như phim Rio thì vẫn chỉ ở mức nghiệp dư thôi, mà suy cho cùng nhà mình có cái gì là chuyên nghiệp đâu cơ chứ :(

mapuja

Well-Known Member

Từ hồi Liên xô xưa xửa là xưa đã có quy định rồi: các phim ngoại (chủ yếu USA) chiếu ra rạp phải được lồng tiếng. Hồi xưa mình xem phim Mẽo mà cứ tưởng phim Liên xồ vì thấy nó nói tiếng Nga khớp ghê gớm, thơ hay ca đều dịch tuốt luốt. Dĩ nhiên lồng tiếng thì không bao giờ đạt độ xì te và su rao như phim gốc về tiếng nhân vật, nhưng cái hay là nó chỉ lồng giọng người, còn bất kể tiếng động nào khác vẫn được giữ nguyên nên vẫn nghe thấy tiếng xe chạy từ sau lưng mình tới màn ảnh... he he. Nhưng tụi nó cũng có thuyết minh: đó là phim dự Liên hoan phim tại CCCP từ khắp thế giới, họ chỉ kịp dịch và thuyết minh thôi chứ làm gì có time mà dịch và lồng giọng trong vài ngày.
Thật ra tất cả do cái chế độ và chính sách của mấy anh đầu não: người ta không coi trọng người xem-nghe, bắt đọc phụ đề thì không đến nửa rạp đọc kịp. Bên ta thì các hãng phim Nhà Nước lắm khi đói dài, phim làm ra chiếu toàn lỗ mà vẫn không chịu làm cái bộ phận lồng tiếng cho tốt để kiếm tiền: dễ dàng nuôi sống và phát triển nếu ngành VH-TT có quy định không dùng phụ đề và thuyết minh cho phim chiếu rạp chuẩn (những cái chuẩn của rạp đều bỏ qua tiêu chuẩn lồng tiếng này). Ngay ở VN nếu chiếu rạp tại thành phố nhỏ hay ngoài trời vùng quê mà lồng tiếng tốt thì đảm bảo bà kon đi xem hết lượt. Mình lang thang nhiều nơi, hỏi những người nông dân thường tại sao không xem phim ảnh? họ nói rằng tại không hiểu khi đọc chữ và thuyết minh cũng chẳng hay chẳng hiểu, thế thôi! Bọn Khựa hay HK, ĐL, HQ gì cũng đều khôn hơn ta: nó lồng tiếng sơ sơ hết các phim đưa sang ta để phổ biến, còn ta muốn đưa sang nó thì ai lồng? chiếu cho dân họ xem hàng ngày mà thuyết minh kiểu ta thì bị kiện là cái chắc! Thế nên chả trách gì tại sao dân ta thuộc vanh vách sử Tàu, còn bên HQ lắm người vẫn tưởng ở VN đang còn đánh nhau, thừa con gái nên sang mua vợ bên VN rất rẻ! :D

Nếu bác dùng win xp vẫn chạy được như vậy thì bữa nào cho em ghé thăm học hỏi với, nếu bác ở SG!
Bác superudar nói rất chuẩn, phim của ta chủ yếu là thuyết minh, còn lồng tiếng thì các bản 3d sbs mà các bác nghe tiếng Nga mới là lồng tiếng, có phân vai phân giọng, khớp ngữ âm nói và giữ nguyên audio gốc khác. Mức lồng tiếng thấp hơn là các phim của HK, HQ vẫn chiếu trên TV ta, họ chỉ lồng lời dịch với hai giọng nam-nữ là chính, vẫn còn tiếng nhân vật gốc. Tuy vậy, ta cũng có bản Rio 3d-hd lồng tiếng khá tốt đấy chứ, đọc phụ đề và nghe tiếng gốc là tốt cho ai biết ngoại ngữ, và dù sao cũng phải xem ít nhất lần 2 mới cảm nhận tương đối nội dung nghệ thuật của phim sau khi đã biết motive để ít công đọc hơn.
Nói thật dù 3d hay 2d, khi các nhân vật đối thoại liên tục thì đọc chữ còn không kịp nói gì đến coi hình, ít người có đủ khả năng đọc lướt như các bác vốn là dân ghiền HD... :D
báo cáo bác là e dùng win 7 và ở hà nội. kiểu này không giao lưu được rồi =.=!

mapuja

Well-Known Member

Mình biết win7 thì chạy được, vấn đề là mình phải thường dùng win xp vì nhiều phần mềm chuyên môn của mình nó không chịu win 7, cài song song thì không đủ ổ cứng. Thôi khi nào ra HN thì giao lưu sau nhé!

chimkhongcanh

Well-Known Member
Re: Ðề: [Hỏi] Không xem được 3D trong bluray iso phim sex and zen

Từ hồi Liên xô xưa xửa là xưa đã có quy định rồi: các phim ngoại (chủ yếu USA) chiếu ra rạp phải được lồng tiếng. Hồi xưa mình xem phim Mẽo mà cứ tưởng phim Liên xồ vì thấy nó nói tiếng Nga khớp ghê gớm, thơ hay ca đều dịch tuốt luốt. Dĩ nhiên lồng tiếng thì không bao giờ đạt độ xì te và su rao như phim gốc về tiếng nhân vật, nhưng cái hay là nó chỉ lồng giọng người, còn bất kể tiếng động nào khác vẫn được giữ nguyên nên vẫn nghe thấy tiếng xe chạy từ sau lưng mình tới màn ảnh... he he. Nhưng tụi nó cũng có thuyết minh: đó là phim dự Liên hoan phim tại CCCP từ khắp thế giới, họ chỉ kịp dịch và thuyết minh thôi chứ làm gì có time mà dịch và lồng giọng trong vài ngày.
Thật ra tất cả do cái chế độ và chính sách của mấy anh đầu não: người ta không coi trọng người xem-nghe, bắt đọc phụ đề thì không đến nửa rạp đọc kịp. Bên ta thì các hãng phim Nhà Nước lắm khi đói dài, phim làm ra chiếu toàn lỗ mà vẫn không chịu làm cái bộ phận lồng tiếng cho tốt để kiếm tiền: dễ dàng nuôi sống và phát triển nếu ngành VH-TT có quy định không dùng phụ đề và thuyết minh cho phim chiếu rạp chuẩn (những cái chuẩn của rạp đều bỏ qua tiêu chuẩn lồng tiếng này). Ngay ở VN nếu chiếu rạp tại thành phố nhỏ hay ngoài trời vùng quê mà lồng tiếng tốt thì đảm bảo bà kon đi xem hết lượt. Mình lang thang nhiều nơi, hỏi những người nông dân thường tại sao không xem phim ảnh? họ nói rằng tại không hiểu khi đọc chữ và thuyết minh cũng chẳng hay chẳng hiểu, thế thôi! Bọn Khựa hay HK, ĐL, HQ gì cũng đều khôn hơn ta: nó lồng tiếng sơ sơ hết các phim đưa sang ta để phổ biến, còn ta muốn đưa sang nó thì ai lồng? chiếu cho dân họ xem hàng ngày mà thuyết minh kiểu ta thì bị kiện là cái chắc! Thế nên chả trách gì tại sao dân ta thuộc vanh vách sử Tàu, còn bên HQ lắm người vẫn tưởng ở VN đang còn đánh nhau, thừa con gái nên sang mua vợ bên VN rất rẻ! :D

Tôi ghét nhất xem phim lồng tiếng: Tiếng Việt lồng nghe điêu vãi ..., tiếng Nga nghe buồn như ... dẫm phải c :(

hieusghd

Member
Mai Van Manh: bạn ơi, file của bạn down về là file 3D bluray nên bạn dùng đĩa ảo thì bạn có thể xem trên máy tính được 2D thôi, file này thì chỉ có tivi 3D mới nhận biết đó là 3D, vì file 3D BLURAY thì có 2 màn hình cũng giống SBS, nhưng mà mà 1 màn hình là 2D dạng full, ban xem giống như xem HD, còn 1 màn hình nữa thì nằm song song nhưng nằm bên ngoài màn hình máy tính nên bạn không thể thấy được.
Mình nghĩ bạn nên đầu tư đầu phát 3D đi, cũng rẻ mà mấy vk này thì ok hết hehe, ví dụ: HD LIFE V9

Chỉnh sửa lần cuối:

victorfan86

rẻ là bao nhiêu bác? Bác cho hỏi cái đầu phát 3D thì hỗ trợ những định dạng nào, và giá cả bao nhiêu. Máu quá rồi.

giolao_1980

Các bác cho em hỏi tí, Em kéo cả ngày file iso bluray Life of Pi, do không có HD player nên xem bằng PC, trên tv sam sung EH 6030 nhưng:
+ Khi extract bằng Isobuster thì trong thư mục stream có file .M2TS mở ra không phải là 3D.
+ Khi dùng Total media theatre 5 thì đọc hình 3D nhưng không có side by side hay up/down nên không xem được trên tv sam sung.
+ Nhờ các bác tư vấn làm thế nào để xuất được hình side by side hay up/down. Mong các bác hồi âm

huakiet

Bạn dùng phần mềm Stereoscopic Player để mở file .ssif, khi chạy file nó sẽ hỏi có cài ffdshow thì bấm vào link đấy tải về rồi cài đặt và mở lại file ssif. nếu không cài ffdshow thì xem phim không có tiếng. Bấm File/Settieng/Playback Options/Trong phần Viewing method chọn Side by side, Right image First Bấm Ok. Lúc này sẽ chia làm 2 hình Phải và trái. Để xem Full hết màn hình TV bạn vào View/ CHọn Full Screen Uncaled. Bây giờ chỉ cần bấm trên điều khiển TV Chuyển sang chế độ 3D và thưởng thức. Mới test trên TV Samsung thôi. Chúc bạn xem phim vui vẻ

Bên trên