Hỏi Linh Tinh : Có Phải Thú Chơi HD Đang Ít Dần ? .

ko853

Well-Known Member
Em cũng ráng cày tuần vài ba phim dù bận hơn ngày xưa. Phim e chủ yếu xem bằng dàn cỏ ở nhà chứ ngoài rạp âm thanh ko hay bằng.

Việc diễn đàn ít chủ đề mới hấp dẫn có thể là do nhiều chủ đề đã dc trao đổi nên người mới có thể tham khảo mà ko cần lập thêm thread. Chưa kể bên vnav cũng có nhiều topic để tham khảo nên giờ cần hỏi gì thì search sẽ nhanh hơn là lập thread mới.

zeroFILL

Active Member
Em nghiện phim và vẫn lên HDVietnam để down phim đều đều. Cũng muốn mua cái receiver mới để thay cái cũ đang hỏng HDMI nhưng độ này thời gian cho phim ảnh nhạc nhẽo ít quá nên cảm hứng cũng bị giảm.

tml3nr

Moderator
Em vẫn xem phim đều đều nhưng toàn tắt tiếng nên ít dám tham gia với các anh. Hơi lạc đề tí nhưng gần đây ếch (x) videos ok lắm các anh ạ. Phim mới hay lạ đẹp 720 / 1080 nhiều, suggest rất khôn chứ không như hùi trước :D

chipno

Active Member
Em vẫn xem phim đều đều nhưng toàn tắt tiếng nên ít dám tham gia với các anh. Hơi lạc đề tí nhưng gần đây ếch (x) videos ok lắm các anh ạ. Phim mới hay lạ đẹp 720 / 1080 nhiều, suggest rất khôn chứ không như hùi trước :D
Cho link đi anh ơi. Để e tắt tiếng

tangvanthang

Well-Known Member
Kiếm cái headphone bác à xem câm mất hết 70% cảm xúc rồi :(

ko853

Well-Known Member
xem x video thực tế ảo đi bác. Bác sẽ bỏ nhạc + fim. ko còn đau khổ vì hố vôi nữa :))

dungsin_lqd

Well-Known Member
720 1080 chán rồi giờ hình như có 4K luôn.

ko853

Well-Known Member
Nhanh đau mắt không bác?và chất lượng hình ảnh thế nào ạ?em đang định tìm con gear vr của samsung về vọc chơi
Chất lượng tốt, bác sẽ bỏ hết những phim HD, 4K bác đang lưu :)) nhưng nên dùng đt 2K trở lên xem cho rõ. Đau mắt hay ko thì tùy mắt của bác vì ng ta vẫn chơi game VR ầm ầm kìa.

kenzoman

Member
Cách đây chục năm, chơi Http, rồi Dune, rồi 7.1 DTS, lúc đó 30 tuổi trẻ khỏe, xem xxx vô tư ngày và đêm, chưa kể phim bộ, phim bom tấn, cứ down về đến đâu xem hết đến đấy. Giờ tuổi nhiều hơn, sức bền cũng hạn chế, xem phim đến 12h đêm là mắt díp tịt rồi.

Nên chuyển sang nghe, trước cũng nghe, nhưng giờ nghe tinh hơn, sâu hơn và đơn giản là họp tuổi hơn. À quên, nghe cũng đỡ phải nhìn, nhìn vớ vẩn các bộ phận khác lại đòi hỏi, nên đúng là cái gì chơi nó cũng có thời của nó. Các bạn trẻ giờ nhiều thứ chơi, chứ 10 năm trước đây có mỗi game với phim là hết thứ chơi rồi.

ngdhieu

Well-Known Member
720 1080 chán rồi giờ hình như có 4K luôn.

Phim 4K xem bằng kính thì chỉ có thể xem bằng kính Oculus trên PC thôi bác. Kính Oculus dùng cho PC bản thân kính đã mắc (>10tr), còn lại phải đòi hỏi PC cũng mắc nữa (>8tr)
Không rẻ bằng cách xem phim 720 xem trên màn hình điện thoại 2k. Kính này thì chỉ vài trăm nghìn VND + cái điện thoại <5tr là xem tốt rồi

congfade

Well-Known Member
Phim 4K xem bằng kính thì chỉ có thể xem bằng kính Oculus trên PC thôi bác. Kính Oculus dùng cho PC bản thân kính đã mắc (>10tr), còn lại phải đòi hỏi PC cũng mắc nữa (>8tr)
Không rẻ bằng cách xem phim 720 xem trên màn hình điện thoại 2k. Kính này thì chỉ vài trăm nghìn VND + cái điện thoại <5tr là xem tốt rồi
Em đang dùng samsung s7 và gear vr mà cảm nhận là chất lượng không bằng 720 luôn,rổ quá....

dungsin_lqd

Well-Known Member
Tks bác bữa nào mình thử relax theo cách này. Bác pm nơi bán sản phẩm em đang dùng note 5 xem đc chứ?

Bên trên