Hỏi Linh Tinh : Có Phải Thú Chơi HD Đang Ít Dần ? .

nsnhd

Well-Known Member
Có quá nhiều phim cũ hay mà chưa xem. Vừa nâng cấp con HTPC nên chiến ngon lành quá, chất lượng hình ảnh tăng rõ rệt.

STAR007

Active Member
Tiền thì không có, chắc cuối năm làm một em Xbox one S chơi game vậy :(

Newbie-HD

Member
Chính xác đấy, em cũng vẫn xem phim thường, nhưng chủ lực là bộ dàn nghe nhạc. Phim nào mới đáng xem thì ra rạp xem luôn cho nóng, ở nhà không mấy ai đủ sức đầu tư cho bằng rạp được. Phim cũ thì cũng xem hầu hết rồi.

Nhạc thì khác, chẳng đủ sức đi nghe, mà có đủ tiền thì cũng không phải lúc nào có thứ mình muốn nghe. Đầu tư cho bộ ở nhà nghe đúng thứ mình thích là rất xứng đáng.

Lẽ ra những người cũ ít quan tâm thì sẽ có lớp mới vào hỏi đáp nhau. Nhưng forum bây giờ đã không tương tác tốt như FB, nên chắc giới trẻ hơn họ tụ tập chỗ khác.

Em thấy bác này nói đúng nè!!
Hiện nay rạp chiếu phim mới mọc lên ầm ầm, rồi giảm giá km combo đủ thứ, phim thì ai cũng thích đi bóc tem, coi sớm, về viết review đăng fb bla bla... Nên đợi mà có bản HD thì chỉ còn mình mình chưa coi thôi chứ rủ tụi bạn đến nhà coi có ai thèm đến. Thêm nữa là chi phí cho 1 dàn mà cho giống ở rạp thì chỉ mấy anh đại gia mới đầu tư nổi thôi --> Muốn xem phim hay + mới thì giờ ra rạp là tiện lợi nhất. Đầu tư vào bộ HD ở nhà cũng ko có nhiều tg xem, đầu tư rồi để đó trưng cho đẹp khi có khách tới nhà thôi :)

Đọc cmt của bác e mới sáng ra và thay đổi quyết định là đầu tư Amply + cặp loa nghe nhạc 2.0 là hợp lí hơn cả. Vừa tiết kiệm khoản tiền lớn, vừa đáp ứng đc nhu cầu cá nhân.

Ủa mà bộ nghe nhạc Amply + cặp loa có dùng để xem phim được ko nhỉ?? Chắc chắn ko hay như dàn 5.1 nhưng liệu xem phim có phá loa nghe nhạc ko mn?

thangqtqt123

Well-Known Member
Em thấy bác này nói đúng nè!!
Hiện nay rạp chiếu phim mới mọc lên ầm ầm, rồi giảm giá km combo đủ thứ, phim thì ai cũng thích đi bóc tem, coi sớm, về viết review đăng fb bla bla... Nên đợi mà có bản HD thì chỉ còn mình mình chưa coi thôi chứ rủ tụi bạn đến nhà coi có ai thèm đến. Thêm nữa là chi phí cho 1 dàn mà cho giống ở rạp thì chỉ mấy anh đại gia mới đầu tư nổi thôi --> Muốn xem phim hay + mới thì giờ ra rạp là tiện lợi nhất. Đầu tư vào bộ HD ở nhà cũng ko có nhiều tg xem, đầu tư rồi để đó trưng cho đẹp khi có khách tới nhà thôi :)

Đọc cmt của bác e mới sáng ra và thay đổi quyết định là đầu tư Amply + cặp loa nghe nhạc 2.0 là hợp lí hơn cả. Vừa tiết kiệm khoản tiền lớn, vừa đáp ứng đc nhu cầu cá nhân.

Ủa mà bộ nghe nhạc Amply + cặp loa có dùng để xem phim được ko nhỉ?? Chắc chắn ko hay như dàn 5.1 nhưng liệu xem phim có phá loa nghe nhạc ko mn?
Đọc cm của bác xong em nghĩ bác cũng không nên đầu tư dàn nhạc làm gì đi ra mấy quán cf high end nghe cho hay mà còn đỡ tốn tiền mua loa cộ dây nhợ phối ghép các kiểu :D

Bên trên