Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

tranductung

Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Mai em vác qua, mong bác giúp đỡ để em tiếp tục chinh chiến với nó ạ.

tranductung

Không biết em Amply 3400 của em nghiêm trọng không biết, mong các bác bên trương lê để ý cho.

minhdangkt

Well-Known Member

Con này so với s3500 thế nào mấy bác? Thấy s3500 ra cũng lâu mà chưa có review

JESSIEBO

Active Member

3500 hơn 3400 ở cổng USB để cắm USB và cắm Iphone vào nghe trực tiếp.
Ngoài ra bo mạch cũng cải tiến để phần nghe nhạc hay hơn nhiều so với các bôk dàn cùng tầm giá... E và các nv đều tậu 1 bộ về giải trí " Căn gác trọ" hết sẩy bác ạh !

baodom

Active Member

Con này so với s3500 thế nào mấy bác? Thấy s3500 ra cũng lâu mà chưa có review

3500 hơn 3400 về cổng usb thôi ạ, còn ngoài ra hãng nói có một số cải tiến nhưng không đáng kể bỏ 2 bộ 3400 và 3500 nghe cùng nhau chả khác tẹo nào. Bác chưa nghe nhạc qua bộ 2ch thì bác có thể nghe đc em 3500 này nhưng nếu đã nghe rùi thì bộ này bác nghe sẽ ko được

hungtedvoil

Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Thưa các bác, cùng bác Trương Lê, em lại bị lỗi Treo điều khiển và amply onkyo s3400 , không thể nào sử dụng đc , lần trước có mang đi bảo hành tiếng ngọc qua Trương Lê thì được xong bây giờ lại bị lại.? lại hết bảo hành mong bác TLê hướng dẫn nơi sửa ? nản quá

hungtedvoil

Re: Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Em cũng bị lỗi này lần thứ 2, nhưng đen một cái lần này bị thì hết bảo hành, kô biết ở hà nội sửa kiểu gì đây.?

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Thưa các bác, cùng bác Trương Lê, em lại bị lỗi Treo điều khiển và amply onkyo s3400 , không thể nào sử dụng đc , lần trước có mang đi bảo hành tiếng ngọc qua Trương Lê thì được xong bây giờ lại bị lại.? lại hết bảo hành mong bác TLê hướng dẫn nơi sửa ? nản quá

Bác đã chỉnh nút chọn RCV trên remote chưa ạh? Nhấn xong thì mới chỉnh remote được

hungtedvoil

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Bác đã chỉnh nút chọn RCV trên remote chưa ạh? Nhấn xong thì mới chỉnh remote được
Em bật nguồn trên amply còn không được bác à, thỉnh thoảng mới được. Nhưng tất cả đều ko điều chỉnh được cả điều khiển và trên amply

hungtedvoil

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

lần trước em đã bị lỗi này và thông qua trương lê bảo hành ở tiếng ngọc bây giờ lại bị lại.

VietThuan

Có ai dùng Bộ này chưa ạ? Hay đã từng nghiên cứu thì cho E 1 lời khuyên với. Vì em nó là hàng Nhật bãi, giá cũng tốt, không biết chất lượng ra sao...Mục đích E sử dụng xem phim phòng 10m2 thôi ạ

Dàn HD Home Theater System ONKYO DHT-L1, dàn xem phim hỗ trợ giải mã dts, toàn bộ loa gỗ còn rất mới, dàn gồm 2 front 40W + 2 suround 40W + 1 center 40W + 1 Power Subwoofer công suất khá lớn 107W (made in Malaysia) + 1 AV controller (Pre) 12W giải mã dts có ngõ vào optical (3 optical input) + analog (2channel, multi channel), remote learning, điện 100v

em định thay cặp front cho bộ nầy bằng cặp Bose 301 seri v hông biết âm thanh có đc cải thiện hơn ko?...mấy pác cho e ít lời khuyên ạk...tại nhà cóa sẵn cặp Bose nên muốn thử hjhj

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Em bật nguồn trên amply còn không được bác à, thỉnh thoảng mới được. Nhưng tất cả đều ko điều chỉnh được cả điều khiển và trên amply

Vậy bác ghé lại Trương Lê HN kiểm tra đi bác, dạo này trời Hà Nội nồm ẩm quá, nhiều máy móc bị trục trặc, nhưng khi chuyển vào trạm bảo hành trong Nam lại hoạt động bình thường mà ko bị bất kỳ lỗi nào

JESSIEBO

Active Member

em định thay cặp front cho bộ nầy bằng cặp Bose 301 seri v hông biết âm thanh có đc cải thiện hơn ko?...mấy pác cho e ít lời khuyên ạk...tại nhà cóa sẵn cặp Bose nên muốn thử hjhj

Chất âm to hơn, rõ hơn thì đúng , còn để nghe hay hơn thì ko chắc... Vì bose 301 chuyên karaoke nên chất âm ko được chi tiết... Có sãn thì bác cứ cắm vào rồi cảm nhận thôi

hungtedvoil

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Vậy bác ghé lại Trương Lê HN kiểm tra đi bác, dạo này trời Hà Nội nồm ẩm quá, nhiều máy móc bị trục trặc, nhưng khi chuyển vào trạm bảo hành trong Nam lại hoạt động bình thường mà ko bị bất kỳ lỗi nào
Thanks bác. Em sẽ mang đến trương Lê hà nội kiểm tra lại

Tks pác...về thông số của Bose 301 V chắc thích hợp cho đường out của dàn nầy fải hông pác???

huy812000

Member

Dàn 3400 giờ còn hàng không các bác nhỉ?
Em cũng khoái thằng 3500, nhưng giá nó hơi cao với khả năng của em. Nên em tính tìm bộ 3400 giá mềm tý.
Các bác tư vấn thêm giúp em.

khong_ai_ca

Well-Known Member

Em không có thời gian đọc lại toàn bộ 45 trang của topic này, vì vậy em nhờ bác Jessiebo cho biết cài tần số cho loa sub khi xem phim là 70, khi nghe nhạc như Thúy Nga là 90 phải không ạ? sub 3400 của em em chưa kiểm soát được. Tks bác trước ạ!

khong_ai_ca

Well-Known Member

Không bác nào đi qua giúp em với ạ? :(

Bên trên