Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Các bác cho hỏi em này dùng có ổn không, em thấy giá rẻ quá
Thông số kỹ thuật: Tivi Sharp 50 inch LC-50UA330X, 4K UHD, DVB-T2
Tổng quan
Loại tiviTivi LED thường
Kích thước50 inch
Độ phân giải4K Ultra HD (3840 x 2160px)
Kết nối
Cổng AVCó cổng Composite và cổng Component
Cổng HDMI2 cổng
Cổng USB1 cổng
Cổng VGAKhông
Cổng xuất âm thanhJack loa 3.5 mm, Cổng Optical (Digital Audio Out)
Tích hợp đầu thu kỹ thuật sốDVB-T2
Smart Tivi/ Internet Tivi
Công nghệ hình ảnh, âm thanh
Tổng công suất loa20 W

Thấy con này cũng rẻ, mình chỉ cần 4K (không cần Smart Tivi/ Internet Tivi). Nhưng hình ảnh chưa biết sao?

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Các bác cho e hỏi con 50UE630X cấu hình như thế nào ạ (Chip, RAM, bộ nhớ...), chạy android TV có mượt mà ko? Thấy giá tốt quá

blackdragon1530

Well-Known Member
Mình đang tính mua con TCL 42 inch mà có kết nối wifi luôn, mà thấy giá nó rẻ hơn so với các hãng khác. Không biết có bạn nào dùng hàng của hãng này rồi thì review giúp mình thử chất lượng TV loại này thế nào.

noidongquatchay

Active Member

Các bác cho e hỏi con 50UE630X cấu hình như thế nào ạ (Chip, RAM, bộ nhớ...), chạy android TV có mượt mà ko? Thấy giá tốt quá

Bác xem bên này có review này. :)

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...6-rewiev-tivi-sharp-58ue630x-phan-phoi-2.html

---------- Post added 24-06-2016 at 08:44 ----------

Mình đang tính mua con TCL 42 inch mà có kết nối wifi luôn, mà thấy giá nó rẻ hơn so với các hãng khác. Không biết có bạn nào dùng hàng của hãng này rồi thì review giúp mình thử chất lượng TV loại này thế nào.

Cá nhân em khuyên bác không. :)

sonbkhn

Chào các bác,

Các bác mách cho em chỗ nào còn bán tivi sharp thường càng to càng tốt từ 60-70 inch, giá rẻ. Nếu bác nào có hàng thì pm cho em cái giá tốt nhất với.

Thanks các bác.

sonbkhn

Hi các bác,

Đúng là bây giờ mà tìm hàng Sharp thường to và giá rẻ thì quá mò kim đáy bể. Em đang cân nhắc mẫu sharp thường 4k mới LC-58UA330X 58 inch và mẫu của Pana TH-55CS630V 55 inch. Vậy các bác cho em hỏi một chút:
1. Con Sharp to hơn 3 inch, có 4k nhưng không có Internet, trong khi con Pana nhỏ hơn xíu và có Internet. Nên chọn em nào để cho hình ảnh và âm thanh tốt hơn. Tất nhiên em muốn càng to, càng tốt, Internet cũng không quan trọng vì em đã có bộ kết nối mạng ở nhà.
2. Nếu chất lượng hình ảnh và âm thanh same same, giá con Sharp hơn con Pana khoảng 3 triệu, có đáng hy sinh 3 triệu để thêm 3 inch không?
3. Các bác mách cho em chỗ nào bán uy tín và giá càng hạt rẻ càng tốt vì em vừa xây nhà xong nên kinh tế hạn hẹp.

P/S: Bác nào biết còn chỗ nào bán Sharp thường đời cũ tầm 60-70 inch giá rẻ mách em thì em cám ơn nhiều!

Thanks các bác.

noidongquatchay

Active Member

Hi các bác,

Đúng là bây giờ mà tìm hàng Sharp thường to và giá rẻ thì quá mò kim đáy bể. Em đang cân nhắc mẫu sharp thường 4k mới LC-58UA330X 58 inch và mẫu của Pana TH-55CS630V 55 inch. Vậy các bác cho em hỏi một chút:
1. Con Sharp to hơn 3 inch, có 4k nhưng không có Internet, trong khi con Pana nhỏ hơn xíu và có Internet. Nên chọn em nào để cho hình ảnh và âm thanh tốt hơn. Tất nhiên em muốn càng to, càng tốt, Internet cũng không quan trọng vì em đã có bộ kết nối mạng ở nhà.
2. Nếu chất lượng hình ảnh và âm thanh same same, giá con Sharp hơn con Pana khoảng 3 triệu, có đáng hy sinh 3 triệu để thêm 3 inch không?
3. Các bác mách cho em chỗ nào bán uy tín và giá càng hạt rẻ càng tốt vì em vừa xây nhà xong nên kinh tế hạn hẹp.

P/S: Bác nào biết còn chỗ nào bán Sharp thường đời cũ tầm 60-70 inch giá rẻ mách em thì em cám ơn nhiều!

Thanks các bác.

Em nghĩ bác có thể lựa 55LE570X thì phù hợp vì có Smart và giá hợp lý.
Tuy nhiên nếu bác bắt buộc phải có 4K thì 58UA330X là chuẩn bài rồi. :) :) :)

hoanglong_htc

Em nghĩ bác có thể lựa 55LE570X thì phù hợp vì có Smart và giá hợp lý.
Tuy nhiên nếu bác bắt buộc phải có 4K thì 58UA330X là chuẩn bài rồi. :) :) :)
Xin hỏi bác ở mediamart bán con Sharp 60 inch 60LE835M hàng trưng bày giá 30 triệu có mua được không ạ ? và model này sản xuất năm nào ạ?
So với 60LE940M giá 39 triệu thì sao ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

noidongquatchay

Active Member

Xin hỏi bác ở mediamart bán con Sharp 60 inch 60LE835M hàng trưng bày giá 30 triệu có mua được không ạ ? và model này sản xuất năm nào ạ?
So với 60LE940M giá 39 triệu thì sao ạ?

Hì.Nếu bác thích 4 mầu 60" thì em còn 60LE960X giá tốt hàng nguyên đai nguyên kiện.
Bác có nhu cầu Inbox e nhé. :) :) :)

sonbkhn

Cám ơn bác đã tư vấn.

Em đang phân vân Pana TH-55CS630V 55 inch nay là model mới Pana TH-55DS630V 55 inch và sharp 55LE570X vì dòng sharp 58 inch cũng chỉ nhỉnh hơn 55 inch một chút về kích thước. Các bác nào đã dùng qua hai model này cho em xin lời khuyên để trong tuần này em rinh một chiếc.

Em xin cám ơn.

hoanglong_htc

Hì.Nếu bác thích 4 mầu 60" thì em còn 60LE960X giá tốt hàng nguyên đai nguyên kiện.
Bác có nhu cầu Inbox e nhé. :) :) :)

Cảm ơn bác! Tôi đang nghiên cửu vì rất thích dòng này do 2 lý do
1. tv sharp theo tôi là hình đẹp (4 màu càng đẹp!), màn to và giá hợp lý.
2. Quanh mình toàn sony, samsung, ... mà tôi lại không thích những cái quá phổ biến mà thích sự khác biệt :)
Nếu tiện bác có thể inbox giá được không ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Sáng qua Điện máy xanh gần nhà, chả thấy tivi Sharp nào (lúc trước có đầy), hỏi chú em đứng tư vấn cho khách mua tivi, nó bảo không phân phối nữa, hic!:-j

Neo0461

Không biết nhiều về cái pana, còn về sharp thì hình thức có thể nói là hơi xấu vì khá dầy nhưng bù lại đc cái led nền nên độ sáng vượt trội, hình đẹp, màu đen chuẩn hơn và đặc biệt k lo vấn đề hở sáng giống mấy cái led viền. Cảm nhận cá nhân đang dùng 50 le570x.

viettoanhp

Well-Known Member

Cám ơn bác đã tư vấn.

Em đang phân vân Pana TH-55CS630V 55 inch nay là model mới Pana TH-55DS630V 55 inch và sharp 55LE570X vì dòng sharp 58 inch cũng chỉ nhỉnh hơn 55 inch một chút về kích thước. Các bác nào đã dùng qua hai model này cho em xin lời khuyên để trong tuần này em rinh một chiếc.

Em xin cám ơn.
em thấy bảo Panasonic năm nay có công nghệ 6 màu, trong khi Sharp cao nhất có 4 màu, có bác nào đi xem thực tế con DS630 của Pana năm nay chưa ạ?

sonbkhn

Mình vừa lấy con DS630 của Pana ở Bestbuys được vài ngày, dùng cũng được. Màn hình sáng, tương đối nét, màu da thật.

de_xom

Member

Help phân vân sharp 50le275x và 570x, 2 e này chất lượng hình ảnh có hơn nhau ko? Hay chỉ khác mỗi smart, con 275x rẻ hơn sao quét 200hz cao hơn con kia 100hz. Bác nào có giá tốt báo e, e chỉ quan tâm hình ảnh thôi, chứ ko cần cái smart, vì đag tính mua androi box. Đt e 0946686806

Bên trên