Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&Tán gẫu]

minhtuantkh

Theo em thì giống cái Vr1 quá Mod, chưa thấy gì hay của Vr2, àh ngoài cái vụ được Mod tặng 50 cR là hay àh.
Từ từ...rồi khoai mới nhừ bác ui, mà hình như làm cái chi mà có liên quan đến CR mình thấy cũng sôi động các bác nhỉ?
Để cho khác cái Ver 1 thiết nghĩ phải là sở thích của các bác mới thú v... chứ tự mình chế ra thì đâu còn hấp ...nữa. :D

billmac

bác nào giúp em vụ HDD với
CHuyện là e đang cần mua cái HDD để xe phim 3D và HD, nhà có sẵn cái đầu HDP Tizzbird F10 rồi mà giờ không biết mua HDD loại nào cho bền mà tốt. e có khoảng 3tr muốn mua cái nào dung lượng 1,5tb - 2tb
p/s: em chưa đủ 20 bài nên không lập thớt mới đc :(((((

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&Tán

Level gì chứ bác vẫn nguyên Digital-2k chứ đâu;))
Phải nói là mau lên post quá hoặc nói cho đẹp hơn mau lên point quá mới chuẩn:))
Ờ thì cũng là 1 bước ngoặc để tiến tới 3k nữa. Qua 1k thì em ghi lại khoảnh khách cho khỏi quên đó mà.:))

billmac

CHuyện là e đang cần mua cái HDD để xe phim 3D và HD, nhà có sẵn cái đầu HDP Tizzbird F10 rồi mà giờ không biết mua HDD loại nào cho bền mà tốt. e có khoảng 3tr muốn mua cái nào dung lượng 1,5tb - 2tb

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Gì mà 3 post giống nhau thế bác ? Mọi người vẫn đang nghĩ cách giúp bác chứ, bác post giống liên tục chừng bị hiểu nhầm là spam đó.8-}

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&Tán

Bác có thể vào đây tham khảo nhé:) còn theo em thì chọn WD ko chỉ bởi vì nó tốt bằng hoặc hơn hãng khác đâu mà chế độ bảo hành của nó nghe nói cũng đơn giản nhanh chóng và thời gian bảo hành lâu hơn hãng khác:
http://www.hdvietnam.com/diendan/177-khao-sat-cong-dong/375197-o-cung-hang-nao-tot-nhat.html

nvqhaiduong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&

Bác có thể vào đây tham khảo nhé:) còn theo em thì chọn WD ko chỉ bởi vì nó tốt hơn hãng khác đâu mà chế độ bảo hành của nó nghe nói cũng đơn giản nhanh chóng vào thời gian bảo hành lâu hơn hãng khác:
http://www.hdvietnam.com/diendan/177-khao-sat-cong-dong/375197-o-cung-hang-nao-tot-nhat.html
Hội thức khuya đa chức năng quá bác nhỉ, giờ lại thêm dịch vụ tư vấn nữa...

billmac

thanks bác, liệu bác có thể tư vấn cho em cái nào cụ thể để xem phim HD và 3d không, chứ em không có nhu cầu copy tài liệu gì cho công việc mà chỉ phim thôi. em là beginer nên các bác thông cảm đừng ném đá em =.=

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Re: Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&Tán

thanks bác, liệu bác có thể tư vấn cho em cái nào cụ thể để xem phim HD và 3d không, chứ em không có nhu cầu copy tài liệu gì cho công việc mà chỉ phim thôi. em là beginer nên các bác thông cảm đừng ném đá em =.=

cứ múc kon WD 2T đi bác, tầm giá cũng cỡ 3tr thôi, trc h e chỉ xài thằng đấy :p

billmac

thanks 2bác. em ở Hà nội
em đang tính lấy My Book Essential Smart HDD 2TB 3.5" USB 3.0 nhưng mà sao có mấy cái đều 2tb cả mà có loại lại đắt hơn cả mấy triệu vậy mấy bác :| :-?? em gà mờ quá

nvqhaiduong

Well-Known Member
thanks 2bác. em ở Hà nội
em đang tính lấy My Book Essential Smart HDD 2TB 3.5" USB 3.0 nhưng mà sao có mấy cái đều 2tb cả mà có loại lại đắt hơn cả mấy triệu vậy mấy bác :| :-?? em gà mờ quá
Cái này khó giải thích đấy, vì nó liên quan đến thương hiệu, chuẩn kết nối, tốc độ quay của đĩa ....

billmac

À :D thế bác có biết chỗ nào cop phim 3d và hd chất lượng ơe Hà Nội thì giới thiệu em với :D

À :D thế bác có biết chỗ nào cop phim 3d và hd chất lượng ơe Hà Nội thì giới thiệu em với :D
nảy giờ đọc bài post của bác, mà em chưa hiểu lắm ý bác muốn mua ổ cứng gắn ngoài hay ổ cứng gắn trong

thanks 2bác. em ở Hà nội
cái bác đang nói là ổ gắn ngoài.

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&Tán g?

thoai đi ngủ thoai, hy vọng sáng mai có 200 cr cá độ bóng đá :))

billmac

Ý em là ổ ngoài bác ạ 8-> vì e cũng không rành lắm về ổ cứng, nhg e thấy dùng cái gắn trong lại mua docks tháo ra lắp vào phiền lắm. Cứ mua cục ngoài cho tiện :D mà cái Tizzbird f10 nhà e không có chỗ đặt ổ cứng trong nên e nghĩ mua ổ cứng ngoài hợp lý hơn ạ. Có gì xin bác chỉ giáo

nvqhaiduong

Well-Known Member
Ý em là ổ ngoài bác ạ 8-> vì e cũng không rành lắm về ổ cứng, nhg e thấy dùng cái gắn trong lại mua docks tháo ra lắp vào phiền lắm. Cứ mua cục ngoài cho tiện :D mà cái Tizzbird f10 nhà e không có chỗ đặt ổ cứng trong nên e nghĩ mua ổ cứng ngoài hợp lý hơn ạ. Có gì xin bác chỉ giáo
Mua ổ gắn ngoài thì giá sẽ cao hơn so với ổ gắn trong mà chưa chắc đã tiện hơn, ý kiến cá nhân của em thôi.

minhtuantkh

Chuẩn bị cho trận Đức - Đan Mạch nào các bác.
Bác lựu đạn đâu rồi ạ! Quăng kèo ra thôi kẻo "bùm" ngay trên tay kìa :D

Huy Phg Quc

Well-Known Member

Em nghĩ bác nên mua ổ gắn trong, rồi mua box bỏ lắp vào, vừa rẻ hơn mà dung lượng lưa trữ lại nhiều hơn... chỉ có cái nhược điểm là giao tiếp qua nguồn điện và khó di chuyển khi đi xa thôi, còn lại thì oke

Bên trên