Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

boy%girl

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chào các bác! Cho em hỏi, e đang xài con Q5IV, dạo này ko xem được app FPTPlay và VinaTV, cứ báo cập nhật, e vào cập nhật thì lại đòi hỏi account gì đó, mong các bác giúp đỡ, chỉ để xem bóng đá thôi. Thanks!

meocon

Well-Known Member

Chào các bác! Cho em hỏi, e đang xài con Q5IV, dạo này ko xem được app FPTPlay và VinaTV, cứ báo cập nhật, e vào cập nhật thì lại đòi hỏi account gì đó, mong các bác giúp đỡ, chỉ để xem bóng đá thôi. Thanks!

A xài flytv box , htv online nha , xài rất ok

supportitvplus

FPTplay thì bác update bản mới trên chplay là được mà bác :D
Vina TV thì bây giờ đã đổi thành FlyTV rồi, bác cũng vào chplay để tải app mới đó nhé.

boy%girl

Active Member

FPTplay thì bác update bản mới trên chplay là được mà bác :D
Vina TV thì bây giờ đã đổi thành FlyTV rồi, bác cũng vào chplay để tải app mới đó nhé.

Vậy có cần remove app cũ ko bác hay cài đè luôn vậy?

supportitvplus

Vậy có cần remove app cũ ko bác hay cài đè luôn vậy?
FPTplay thì bác update lên là nó tự đè luôn app cũ, còn FlyTV thì bác tải bản mới thì nó tạo thành 2 app, Vina TV và FlyTV, bác xóa bản VinaTV cũ đi nhé.

meocon

Well-Known Member

FPTplay thì bác update lên là nó tự đè luôn app cũ, còn FlyTV thì bác tải bản mới thì nó tạo thành 2 app, Vina TV và FlyTV, bác xóa bản VinaTV cũ đi nhé.

Ủa mình xài bản Flytv box của bác nào trên forum , share cài lên cập nhật là xong , đâu có Mytv

boy%girl

Active Member

dangquelam62

Active Member

Sao xem bằng trình mặc định file ISO có audio rời không được....không ra tiếng...

tienlequoc

Well-Known Member

Sao xem bằng trình mặc định file ISO có audio rời không được....không ra tiếng...

Chưa thấy android box nào xem iso chơi được audio rời??? Anh em khác có thiết bị nào làm được điều này ko?

các bác so sánh giúp con q10 iv plus với h8 octa core con nào ngon hơn vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

thanks bác. em không chơi game chủ yếu là xem online, offline thôi hiện em đang dùng q10 iv rồi. tại giờ mới xem review h8 octa core thấy nó được chấm 35.000 điểm lận, còn con q10 27.000 điểm , với con octa core cpu 8 nhân , hdmi 2.0 nữa , nên thắc mắc vậy

boy%girl

Active Member

Ủa mình xài bản Flytv box của bác nào trên forum , share cài lên cập nhật là xong , đâu có Mytv

Bác meocon có thể share cho mình bản Flytv Box cài luôn được ko? Mình vào CHPlay để down mà cũng đòi acc nữa. Nản quá!Mail: [email protected] Thanks!

supportitvplus

thanks bác. em không chơi game chủ yếu là xem online, offline thôi hiện em đang dùng q10 iv rồi. tại giờ mới xem review h8 octa core thấy nó được chấm 35.000 điểm lận, còn con q10 27.000 điểm , với con octa core cpu 8 nhân , hdmi 2.0 nữa , nên thắc mắc vậy

Nhìn chung thì em thấy Q10 nó vẫn có cái hay hơn ạ :D Nếu bác có nhu cầu chơi offline. thì Q10 còn cho ra được âm thanh Atmos, còn em H8 thì tối đa cũng chỉ được 5.1 thôi ạ
Nhu cầu của bác có cần về âm thanh đến thế ko?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Kiến thức em hơi kém, bác Tiến chỉ em cái file iso có audio rời là sao ạ ....

ví dụ đĩa bluray, Việt Nam có 1 team ngồi thuyết mình và cho ra sản phẩm audio thuyết minh đó. Thường thì họ sẽ mux cái audio đó vào bluray, nhưng nếu ai muốn sưu tầm riêng thì sẽ có audio riêng.

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ví dụ đĩa bluray, Việt Nam có 1 team ngồi thuyết mình và cho ra sản phẩm audio thuyết minh đó. Thường thì họ sẽ mux cái audio đó vào bluray, nhưng nếu ai muốn sưu tầm riêng thì sẽ có audio riêng.

Giống kiểu phụ đề ý mà, em cũng biết kiểu đấy nhưng chưa thử bao giờ vì nghe tiếng chuẩn của phim vẫn hay hơn.

Nhìn chung thì em thấy Q10 nó vẫn có cái hay hơn ạ :D Nếu bác có nhu cầu chơi offline. thì Q10 còn cho ra được âm thanh Atmos, còn em H8 thì tối đa cũng chỉ được 5.1 thôi ạ
Nhu cầu của bác có cần về âm thanh đến thế ko?

thanks bác , em cũng đang định dành tiền mua nốt dàn loa s7705 có atmos. nhưng không biết con h8 octa core Hình Ảnh có đẹp hơn con q10 hay tương đương vậy bác

Bên trên