Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

smowtion

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Làm như nào vậy bạn

hainam1982

Well-Known Member

con Q5IV của em dạo này xem tivi online và bóng đá lác quá hình chuyển động nhanh giựt đùng đùng. em đang dùng F.W 3.02 có bác nào có cách khắc phục không ạ.

oldfriend

Moderator

đại ca Lục Quyết Chiến chuyên xem bóng đá trên Q5 vào giúp người ta kìa =))

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Có cùng q5 và có xem bóng đá nhưng box e vẫn dùng fw 1.0.7 thấy xem ok. Lag thì thỉnh thoảng có lag nhưng thỉnh thoảng thôi

hainam1982

Well-Known Member

Vậy để hôm nay về lại 1.0.7 xem sao vậy

meocon

Well-Known Member

MÌnh vẫn về 1.0.7 như thường , chẳng vấn đề gì

hainam1982

Well-Known Member

hôm qua em về 1.0.7 ngon lành nhưng muộn quá nên chưa test bóng banh gì cả

3dong

Member

Xài OK a , ko lỗi gì đâu , e cũng hay về hoài
Con của mình sau khi update bản Mod của Hieuhien thì không về được bản gôc nữa. Tê nhât là nó không nhân ổ cứng qua cổng ÉSATA và giết chết một loạt cổng HDMI của TV!!! Làm thế nào bây giờ?

oldfriend

Moderator

Con của mình sau khi update bản Mod của Hieuhien thì không về được bản gôc nữa. Tê nhât là nó không nhân ổ cứng qua cổng ÉSATA và giết chết một loạt cổng HDMI của TV!!! Làm thế nào bây giờ?

gì căng vậy, mình tưởng từ xưa đến giờ chỉ mỗi mình mình bị trường hợp up fw tùm lum ko về fw gốc được thôi chứ. (cụ thể con của mình là Q5 IV, xài từ thời 1.0.7, up fw từ chính hãng đến futeko, đến custom fw tùm lum, đến cs fw của Đức... hiện đang ở cs 3.0.2 của Đức và không thể về lại fw gốc, cũng may nó đang ổn định)

P/s: mà làm sao nó giết được cổng HDMI của tivi được ? bác làm em lo lắng quá.

hainam1982

Well-Known Member

em cũng vùa up từ bản 3.0.2 của Đức về ok ko sao cả. mới test phim thấy ngon. bóng bánh thì chưa thử

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

em cũng vùa up từ bản 3.0.2 của Đức về ok ko sao cả. mới test phim thấy ngon. bóng bánh thì chưa thử

thì kiểu xác suất đó bác. 100 con kiểu gì cũng có con ko quay về được. Bác oldfriend là còn may mắn khi nó vẫn ngon nhưng chia buồn với bác 3dong rồi. Em cứ để 1.0.7 dùng đủ hết yêu cầu nên ko mặn mà lên ;). Bác hainam test lại xem bóng banh còn vấn đề gì ko

linka

Member

Q10IV của mình cắm qua avr denon X1200W xem bằng mặc định thì pass through âm thanh ok. (trong audio output đã chọn HDMI là RAW). nhưng khi mở kodi thì nó ko nhận ra được thằng denon (đã setting kodi. nhưng phần device out nó không xuất hiện). Thử cả HDMI cả optical đều không nhận ra. Bật phim lên là sôi xì xì. (FW 3.0.3 Kodi 16.1)
Có bác nào có cách giải quyết hỗ trợ mình với.
Xin cảm ơn nhiều.

oldfriend

Moderator

Q10IV của mình cắm qua avr denon X1200W xem bằng mặc định thì pass through âm thanh ok. (trong audio output đã chọn HDMI là RAW). nhưng khi mở kodi thì nó ko nhận ra được thằng denon (đã setting kodi. nhưng phần device out nó không xuất hiện). Thử cả HDMI cả optical đều không nhận ra. Bật phim lên là sôi xì xì. (FW 3.0.3 Kodi 16.1)
Có bác nào có cách giải quyết hỗ trợ mình với.
Xin cảm ơn nhiều.

bản Kodi trên CHplay chỉ pass được DTS, bản Kodi xài ké của Shield thì pass được DTS-HD và TrueHD. Bác search trên diễn đàn tìm lại link để cài nhé, chứ mình hết xài shield nên cũng ko còn lưu :)

haipv

Active Member

hqua e down film 4k godzilla 74gb trên diễn đàn về chạy trên con q10 iv chạy phà phà các bác ạ, cứ tưởng file lớn sẽ giật mà k hề giật tí nào.nhưng mà mở mấy cái clip 4k nhạc hàn quốc chưa đến 1gb thì chỉ có tiếng mà màn hình thì tối om. e đã thử lên chợ tải mấy cái ứng dụng media player mà cũng k mở dc trong khi cắm usb trực tiếp vào tv thì tv chạy dc.

oldfriend

Moderator

hqua e down film 4k godzilla 74gb trên diễn đàn về chạy trên con q10 iv chạy phà phà các bác ạ, cứ tưởng file lớn sẽ giật mà k hề giật tí nào.nhưng mà mở mấy cái clip 4k nhạc hàn quốc chưa đến 1gb thì chỉ có tiếng mà màn hình thì tối om. e đã thử lên chợ tải mấy cái ứng dụng media player mà cũng k mở dc trong khi cắm usb trực tiếp vào tv thì tv chạy dc.

nó không hỗ trợ đủ các định dạng cũng như thể loại 4K như đời mới nên phim theo định dạng chuẩn nó coi được còn nhiều clip 4K khác thì nó chào thua.

daitran1974

Cac huynh su dung himedia q10IV cho minh hoi ti

neu khong su dung tivi ket noi thì có cách nào để mở máy và chọn nhạc không? vì ti vi mình để ở phòng khách nhưng muốn rinh dàn nhạc và đầu vào phòng ngủ để nghe hòa tấu du dương ru ngủ cho dễ. Có phần mềm nào điều khiển và hiển thị trên smart phone không?

Thanks các Huynh

oldfriend

Moderator

neu khong su dung tivi ket noi thì có cách nào để mở máy và chọn nhạc không? vì ti vi mình để ở phòng khách nhưng muốn rinh dàn nhạc và đầu vào phòng ngủ để nghe hòa tấu du dương ru ngủ cho dễ. Có phần mềm nào điều khiển và hiển thị trên smart phone không?

Thanks các Huynh

ví dụ mình mở máy, dùng Iphone cast youtube hoặc nhạc từ zing, nhạc của tui... và cho dàn hát.

Nếu dùng android thì cài hicontrol và chọn nhạc thử xem, mình ko xài điện thoại android nên ko biết :)

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Thanks các Huynh

Vụ này hicontrol bá đạo nhất rồi đấy bác. Thử luôn và ngay cho nóng ạ \:D/

Bên trên