Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Q10 II chỉ nhận ổ 2TB trở xuống qua cổng USB 3.0 của box. 3TB là không nhận.
Mình nghĩ Q10 IV cũng vậy.

Q10 IV đã test nhận ổ 4TB nhé, còn vụ cắm qua cổng slave có nhận ko thì mình chưa test

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Do em không thể đăng thread nên e xin mạn phép hỏi mọi người trong này, em thấy đầu HiMedia Q1 IV cấu hình tốt, giá mềm và có thể chơi video 4k, BRay..cho em hỏi con này xài đuợc không ạ..em mới tìm hiểu để mua 1 đầu AB để xem phim là chủ yếu. nên muốn biết nó có lỗi gì lặt vặt không, xem phim tua nhanh có bị giựt lág hay gì không ạh

nói về tốc độ tua nhanh thì con này mà đứng thứ 2 thì không con nào dám đứng nhất đâu :D

Đùa chứ bluray iso đang xem mình bấm chuột phát là chạy, chưa thấy ai dùng con này nói bị lag.

Q10 II chỉ nhận ổ 2TB trở xuống qua cổng USB 3.0 của box. 3TB là không nhận.
Mình nghĩ Q10 IV cũng vậy.

Ở đây em test cho khách ổ cứng 4T chạy ngon lành pro nhé.
Em mới bán cho bác khách mua Q10 IV + ổ cứng 4T, free cho bác 4T phim liền. keke Bác mới mua thêm bộ nữa. :)
Cái hay của Q5 IV Q10 IV là tùy chỉnh phụ đề rất ngon, chơi 3D, ISO 3D hình ảnh đẹp và sâu khỏi bàn.

up luôn cho mọi người nghịch nào :D

P/s: root rồi hình như hết bảo hành thì phải :D

Q5 IV firmware 1.0.7 nhé bác oldfriend. =)) Mời bác lên đời vọc vạch chia sẻ típ cho anh em. keke
Mời bác lên 1.0.7 review típ nhé. hihi
Hướng Dẫn Update Firmware HiMedia Q5IV bản 1.0.7
Xin giới thiệu các bạn bản Nâng cấp firmware 1.0.7 Himedia Q5IV chạy mượt mà.

1. Các bạn down Link tại đây firmware 1.0.7 Himedia Q5IV (dùng thẻ SD hoặc USB)

2.Sau đó, cài đặt APK trong tập tin đính kèm khi như hình

Tải APK tối ưu: tải về

Chọn cài đặt/Install

Tối ưu thành công khi xuất hiện biểu tượng dưới

Sau khi cài ap APK ta update phiên bản mới 1.0.7, vô phần Cài Đặt/Setting chọn Chọn (Local Upagrade)

Nhấn ok máy tự động update

Thành quả fimware mới nhất 1.0.7

milanetto

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác cho em hỏi Q5 với Q10 con nào ngon hơn ah?Cấu hình có gì khác không,đang tính lụm 1 em về tết vọc :D

itvplus

Active Member

Các bác cho em hỏi Q5 với Q10 con nào ngon hơn ah?Cấu hình có gì khác không,đang tính lụm 1 em về tết vọc :D

Cấu hình thì như nhau bác ah, Q10IV thì có thể chứa được ổ cứng 4T bên trong còn Q5IV thì dùng cổng Sata gắn ngoài thôi bác. Còn lại thì same same nhau bác ah

itvplus

Active Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

theo lý thuyết thì trên Remote của Q10 IV
-- Nhấn giữ nút SET - đèn đỏ sáng mạnh,tiếp theo muốn học nút tắt nguồn của tivi, ấn nút tắt nguồn màu trắng trên Remote Q10 IV đèn đỏ nhấp nháy - dùng Remote của tivi muốn học đưa phía hồng ngoại của 2 thằng đối đầu nhau, nhấn nút tắt nguồn trên Remote tivi - đèn đỏ nháy mạnh rồi sáng bình thường - ấn lại nút SET 1 lần nữa - okie đã học chức năng tắt nguồn của tivi, 3 phím chức năng còn lại làm tương tự

P/s: mình từ khi khui hộp cắm chuột xài chứ chưa rờ tới cái remote nữa :D

bác hướng dẫn chuẩn đấy ah, Remote thằng HiMedia cũng nhậy, dễ dùng mà cũng dế setup.

itvplus

Active Member

Góp vui với các bác đoạn clip chơi game Minion Rush trên HiMedia Q5IV, chơi qua điều khiển HiControl nhé.
Rất nhanh và mượt. Theo em biết thì hiện nay chỉ có HIMEDIA mới chơi đc ngon mấy game android cảm ứng kiểu này mà không cần phải gamepad, root rủng lằng nhằng ah.
[video=youtube_share;0e9-eps6LnY]http://youtu.be/0e9-eps6LnY[/video]

konan767

Em mới lấy con Himedia Q5IV được hơn tuần. Cảm nhận ban đầu rất ngon lành, nhưng bản tính hay lọ mọ nghịch ngầm nên được vài hôm là hí hoáy reset rồi lên đời cho thằng em 1.0.7 nên gần như sạch sẽ luôn.

Hiện tại em mới root và cài các app cần thiết. Bác nào giúp em tổng hợp lại các addon hữu ích và thông dụng cho Kodi với ạ, em vừa cài bản kodi 14 helix hiện chưa có j cả, ngại đem ra nơi bán quá thích tự vọc vạch hơn.

Mà có mấy cái e ko khoái lắm ở Himedia là mã nguồn Android bị can thiệp để bỏ hẳn không hiện thanh status bar và mấy nút chức năng android (home, menu, return). Thêm nữa là giao diện launcher icon to mà xấu mù, cảm giác hơi giật, nếu cài các launcher khác như ADW hay Apex thì mượt hơn nhưng ko có tác dụng với điều khiển (set always với launcher mới rồi, ấn home trên điều khiển nó lại quay về launcher gốc của máy). Bác nào rành android chỉ giáo em vài chiêu để giải quyết mấy vấn đề này thì tuyệt.

vinhpapa

Member

Em mới lấy con Himedia Q5IV được hơn tuần. Cảm nhận ban đầu rất ngon lành, nhưng bản tính hay lọ mọ nghịch ngầm nên được vài hôm là hí hoáy reset rồi lên đời cho thằng em 1.0.7 nên gần như sạch sẽ luôn.

Hiện tại em mới root và cài các app cần thiết. Bác nào giúp em tổng hợp lại các addon hữu ích và thông dụng cho Kodi với ạ, em vừa cài bản kodi 14 helix hiện chưa có j cả, ngại đem ra nơi bán quá thích tự vọc vạch hơn.

Mà có mấy cái e ko khoái lắm ở Himedia là mã nguồn Android bị can thiệp để bỏ hẳn không hiện thanh status bar và mấy nút chức năng android (home, menu, return). Thêm nữa là giao diện launcher icon to mà xấu mù, cảm giác hơi giật, nếu cài các launcher khác như ADW hay Apex thì mượt hơn nhưng ko có tác dụng với điều khiển (set always với launcher mới rồi, ấn home trên điều khiển nó lại quay về launcher gốc của máy). Bác nào rành android chỉ giáo em vài chiêu để giải quyết mấy vấn đề này thì tuyệt.
Vì muốn điều khiển hoàn toàn bằng remote nên giao diện nó vậy đó bác. Nếu bác dùng launcher khác thì mua thêm bàn phím và chuột xài vô tư

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác chia sẻ cách root hoàn chỉnh được không ?

oldfriend

Moderator
Q5 IV firmware 1.0.7 nhé bác oldfriend. =)) Mời bác lên đời vọc vạch chia sẻ típ cho anh em. keke
Mời bác lên 1.0.7 review típ nhé. hihi
Xin giới thiệu các bạn bản Nâng cấp firmware 1.0.7 Himedia Q5IV chạy mượt mà.

1. Các bạn down Link tại đây firmware 1.0.7 Himedia Q5IV (dùng thẻ SD hoặc USB)

2.Sau đó, cài đặt APK trong tập tin đính kèm khi như hình

cái này là up FW chứ có phải root đâu bro ?

kulai

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nói về tốc độ tua nhanh thì con này mà đứng thứ 2 thì không con nào dám đứng nhất đâu :D

Đùa chứ bluray iso đang xem mình bấm chuột phát là chạy, chưa thấy ai dùng con này nói bị lag.
Không phải anh ơi, ý e là con q1 iV chứ ko phải q10..Q10 em không đủ khả năng tài chính ạ
con này này ạ http://itvplus.net/HiMedia/HiMedia-Q1-IV-QuadCore-Ram-1G-Rom-8G-3D-4K.html

oldfriend

Moderator

Không phải anh ơi, ý e là con q1 iV chứ ko phải q10..Q10 em không đủ khả năng tài chính ạ
con này này ạ http://itvplus.net/HiMedia/HiMedia-Q1-IV-QuadCore-Ram-1G-Rom-8G-3D-4K.html

ơ, có con Q1 nữa ah, giá rẻ nhỉ, chưa xài lần nào nên ko biết, toàn đu theo hàng đỉnh :D

P/s: mua đại hoặc ra đại lý xem thử chạy ngon ko thì xúc thôi.

kulai

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ơ, có con Q1 nữa ah, giá rẻ nhỉ, chưa xài lần nào nên ko biết, toàn đu theo hàng đỉnh :D

P/s: mua đại hoặc ra đại lý xem thử chạy ngon ko thì xúc thôi.
dạ.tại em cũng thấy quá ít thông tin về nó nên mới lên đây hỏi mấy chuyên gia xem có xíu thông tin nào về em nó không, lần đầu mua nên cung đắn đo quá :) :) :)

kulai

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mà sao nhiều người bảo AB mà mua dứoi 2tr toàn không xài đc..nếu căn cứ cấu hình em thấy con Q1 này cung ok đấy chứ ạ

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mà sao nhiều người bảo AB mà mua dứoi 2tr toàn không xài đc..nếu căn cứ cấu hình em thấy con Q1 này cung ok đấy chứ ạ

bác làm mình tò mò đấy, để hỏi cửa hàng xem có hàng ko, mua 1 con xài thử rồi review cho bác :D

P/s: mới hỏi rồi nhé, hàng này chưa về.

kulai

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác làm mình tò mò đấy, để hỏi cửa hàng xem có hàng ko, mua 1 con xài thử rồi review cho bác :D

P/s: mới hỏi rồi nhé, hàng này chưa về.
Haha..anh thiệt có lòng, phải nói là cám ơn anh rất nhiều ạ !!!

khachvỉp

Bác oldfriend thì nhiệt tình rồi, có hàng gì mới mà ngon là cũng múc chơi hết. Thanh lý thì để e cái giá đẹp nhá :D

Hướng dẫn ROOT Q5 IV ở đây bác oldfriend nhé.
Để tiến hành ROOT máy HiMedia Q5IV, tiến hành rất đơn giản như UP ROM:
Bước 1: tải file root về update.zip
Bước 2: chép file vào USB / thẻ nhớ (lưu ý, file chép vào thư mục gốc trong USB / thẻ nhớ)
Bước 3: Vào BoxSetting, chọn Local Upgrade, chọn tới file update.zip và chạy, đợi máy khởi động lại là OK ROOT

Bước 4: Sau khi ROOT xong, máy sẽ xuất hiện dấu hiệu, phần mềm SuperSU

Bên trên