Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em thích dòng chữ trong chữ ký của anh Trường đó. :)
"Đừng ngại thay đổi" anh =)) Chuyển từ HD player chơi sang Android là khỏe rùi, có nhiều thứ để vọc vạch hơn nhiều.

Thì mấy hôm nay anh đã rút dây từ đầu Dune Duo ra và cắm vào đầu Himedia Q1 này xem & nghe thấy cũng ok lắm ra 5.1 + 7.1 tốt,đang tập vọc vạch đây,để hôm nào rảnh thử rút cắm trực tiếp vào Tivi như nhiều A/e ở đây thắc mắc xem nó có ra tiếng hay ko.? :) nếu ok chắc mua thêm cho em trai nó xài cho đở tốn kém.Thân :) ;)

P/s Đang vọc phần Kodi nhưng không rành lắm cứ vô đến đó là mù tịt hehehe :) ;)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Thì mấy hôm nay anh đã rút dây từ đầu Dune Duo ra và cắm vào đầu Himedia Q1 này xem & nghe thấy cũng ok lắm ra 5.1 + 7.1 tốt,đang tập vọc vạch đây,để hôm nào rảnh thử rút cắm trực tiếp vào Tivi như nhiều A/e ở đây thắc mắc xem nó có ra tiếng hay ko.? :) nếu ok chắc mua thêm cho em trai nó xài cho đở tốn kém.Thân :) ;)

P/s Đang vọc phần Kodi nhưng không rành lắm cứ vô đến đó là mù tịt hehehe :) ;)

Anh muốn nhanh rủ em chầu cafe là nó chạy Kodi từ A đến Á luôn =))

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Anh muốn nhanh rủ em chầu cafe là nó chạy Kodi từ A đến Á luôn =))

Ai za nghe vụ này được à nha :) vậy anh mang đầu tới thủ đức gặp em hay em tới nhà mới tiện cho việc em làm từ A-Á.? Sao anh ko thấy mục nào cho nó hiện poster phim lên nhỉ.? :))

P/s Hôm nào tiện rảnh chắc phải gặp em chắc mới ổn từ A-Á quá à :) ;)

camyni

Sao Q10 IV chọn chế độ hiển thị 2160 thì sau khi tắt máy mở lại tự động chuyển về lại 1080. Ai biet tại sao không

domino41

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Sao mình kéo trung tâm kiểm soát trên ip5 lên ko thấy airplay của Q10 IV nhỉ :)|

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ai za nghe vụ này được à nha :) vậy anh mang đầu tới thủ đức gặp em hay em tới nhà mới tiện cho việc em làm từ A-Á.? Sao anh ko thấy mục nào cho nó hiện poster phim lên nhỉ.? :))

P/s Hôm nào tiện rảnh chắc phải gặp em chắc mới ổn từ A-Á quá à :) ;)

Mai thứ hai đi làm anh gửi Q1 chỗ em làm, tối về cài xong sáng thứ ba anh ghé lấy về xài là xong.

927 Trần Hưng Đạo, Quận 5
0984199994

Super Man

Active Member

Không biết bác oldfriend làm bên SCB hay Thời Đại hay Sinh Tài?

Super Man

Active Member

Không bác đừng hiểu lầm. Tôi làm bên Thời Đại nên chỉ hỏi để làm quen với bác thôi.:D

nth123

Member

Hôm nào bác rảnh em mời bác cafe để nhờ bác xóa mù về Kodi của con Q10 với.. Em mày mò mấy hôm nay nhưng cũng chưa ổn lắm..

oldfriend

Moderator
Chà, mấy cái đơn giản này mà các bác tốn thời gian với nó quá, hay là tổ chức offline nhỉ=))

Super Man

Active Member

Cám ơn bác oldfriend! Kodi thì mình đã cài và sử dụng rồi. Nếu sau này có gì thắc mắc thì nhờ bác giúp đỡ sau.

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mai thứ hai đi làm anh gửi Q1 chỗ em làm, tối về cài xong sáng thứ ba anh ghé lấy về xài là xong.

927 Trần Hưng Đạo, Quận 5
0984199994

Giờ vô mới thấy bài này,cám ơn sự nhiệt tình của em trước nha,trưa nay anh mới rảnh tranh thủ chạy qua gời em làm cho nó lành chứ vọc sợ nó đen màn hình luôn quớ :)) ;))

P/s Hôm qua Anh gặp hiện tượng xem phim bộ [Long môn kiếm khách) đến tập 5 thì bị giật giật hình sau đó treo máy luôn lạ thật,không biết có A/e nào bị vậy không.? :(

Cập nhật lại thông tin,thì ra khi cắm lại vô đầu Dune Duo xem thì thật ra bộ này cũng bị giật giật nhiều tập như xem trên đầu Himedia Q1 vậy á :)

Chỉnh sửa lần cuối:

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chà, mấy cái đơn giản này mà các bác tốn thời gian với nó quá, hay là tổ chức offline nhỉ=))

Ái za anh thấy em gợi ý việc Offline này hay nè,có trực tiếp như vậy A/e trao đổi cụ thể những cái gặp khó khăn,thắc mắc hay không biết chỗ nào....và thích vọc sẽ được những A/e đi trước biết rành như em hướng dẫn cụ thể thực tế còn gì bằng. :) Vote mạnh cho em nào :) ;) =D>=D>>:D<>:D<:-bd:-bd

duongtu81

Member

E cũng xin ra nhập hội Himedie, điện thoại thì dùng android ngay từ đầu rồi nhưng tivi box mới là người mới. Hôm qua mới xắm e Himedia Q5 IV, giờ đang nghiên cứu các trang để hỏc hỏi thêm kinh nghiệm sử dụng. E chỉ phân vân cụ xem ngoại hạng anh độc quyền có ổn không trên tivi box thôi. Nhà e ko kéo được cáp quang chỉ chơi được bán quang "FTTB" thôi ạ. Mọi người tư vấn cho e ADD-ONS nào ổn nhất hiện nay khi xem ngoại hạng anh vào CN.

Bên trên