Hội Nvidia Shield Android TV

breaker1401

Active Member
Có bác nào chạy HDViet trên Shield ko ? Em chạy toàn bị lỗi không hiện phụ đề. Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với .

oldfriend

Moderator
Có bác nào chạy HDViet trên Shield ko ? Em chạy toàn bị lỗi không hiện phụ đề. Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với .

dùng addon HDviet trên Kodi nhé, bản cài apk lỗi phụ đề (khắc phục tạm bằng cách tua tới, tua lui phim đó là phụ đề hiện lên)

Oriental_Noodle

Active Member
Shield ngoài coi Kodi ngon thì các anh còn để làm gì khác nữa không? chơi game thì mình cũng ít chơi nên ko biết có nên chơi con này ko? mình đang xài Amazon Fire TV thấy rất ok, mượt mà hơn mấy cái box China nhiều

Đợt này AV Show có ai show hàng em Shield này ko để mình đi ngắm thử?

Sẵn hỏi luôn, soundbar nào ok vậy các anh?

oldfriend

Moderator
Shield ngoài coi Kodi ngon thì các anh còn để làm gì khác nữa không? chơi game thì mình cũng ít chơi nên ko biết có nên chơi con này ko? mình đang xài Amazon Fire TV thấy rất ok, mượt mà hơn mấy cái box China nhiều

Sound bar samsung nghe dc Atmos giá 30 chai =))

AV Show chủ yếu là sân chơi của những thiết bị hàng đầu của các công ty đang phân phối tại thị trường Việt Nam (theo em biết là vậy), chủ yếu là loa, amply, máy chiếu....hàng khủng. Nhưng cũng có thể có 1 vài em Nvidia Shield góp vui với mục đích là làm thiết bị đầu phát 4k, cái này thì em không chắc lắm.
Shield ngoài mục đích Kodi thì nhiều người có thể dùng nó để làm một Media Server thông qua ứng dụng Plex Media Server.
Nhiều người chơi Nvidia Shield đánh giá chất lượng hình ảnh của nó tốt khi xem phim. Tuy nhiên nhiều bác đánh giá nó kén cáp HDMI khi chơi 4k 60f hơn những android box khác. Nếu bác muốn trãi nghiệm thì có thể mua xài, còn nếu muốn an toàn vì đang xài Amazon Fire TV thấy tốt thì cân nhắc lại. Với lại nghe đồn là hiện tại Nvida Shield đã ngưng phân phối rồi, dọn đường cho Nvidia Shield 2 sắp ra mắt.

lequocvan

Active Member
Mém thắng bên ebay con shield pro 500GB mới dùng chưa đến 3h. Giá chỉ $206 chưa ship mỹ & về vn
Mà nghe đâu bọn nó tự tạo nick tự đấu nếu ko được giá mong muốn.

hôm trước em cũng mém thắng khi đấu giá (nhờ người bạn đấu dùm) cái sound card lynx aurora 8. Tụi nó auto bids đó bác, nếu mình theo là auto bids nó tăng lên 1 chút để mình lại theo tiếp. Nhân tiện bác lequocvan lên chỗ avshows trãi nghiệm thử cái Nvidia Shield kìa bác

Chỉnh sửa lần cuối:

lequocvan

Active Member
hôm trước em cũng mém thắng khi đấu giá (nhờ người bạn đấu dùm) cái sound card lynx aurora 8. Tụi nó auto bids đó bác, nếu mình theo là auto bids nó tăng lên 1 chút để mình lại theo tiếp. Nhân tiện bác lequocvan lên chỗ avshows trãi nghiệm thử cái Nvidia Shield kìa bác
Em ship quen về nên bây giờ order hàng ebay giá về đây tốt lắm. Đỡ mất 5% thuế mua giùm, chỉ chịu cân ký $9 & phí ship mỹ nếu có thôi. Nên giờ me bên ebay dữ lắm, về đây trải nghiệm rồi chia lại cho anh em cần :)
Hàng mới thì thuế tùm lum, phê lắm. :mad:

lequocvan

Active Member
Với lại con shield 16GB + remote tuần sau về đến rồi nên khỏi cần ghé qua nam sài gòn trải nghiệm

Để em canh ebay, hôm nào có hàng nào em cần thì chắc lúc đó sẽ nhờ bác lequocvan giúp em quá. em thì đang canh me cái soundcard lynx aurora 8 thôi.

Yuury

Member

Hi anh cho mình hỏi Amazon Fire TV cài được KODI ko ?

lequocvan

Active Member
Nvidia Shield pro 500GB, chỉ khui seal cắm test về đến việt nam chỉ $299 bao gồm tất cả các loại PHÍ, bác nào hứng thú không

lequocvan

Active Member
Chiều này trên tay Nvidia Shield 16GB + Remote. Về đến rồi. Chiều nó rảnh mới giao qua được

Bên trên