Hội Nvidia Shield Android TV

Cuối năm kẹt quá, chắc huỷ thật. Với lại có thằng em cũng đang order 1 con, nó nói qua Tết AL mới về tới Việt Nam, khi nào về nó đưa cho a thử

zidane89

Member
Hồi mới ra làm hẳn 2 con shield, đến giờ vẫn hâm mộ. Hóng New Shield, nhưng hơi thất vọng vì cấu hình giữ nguyên và ít cải tiến. Có lẽ khi hàng mới ra chỉ rước về 2 phụ kiện là tay cầm mới + Nvidia Spot

vdung1972

Well-Known Member
Một HTPC được đầu tư tốt thì vẫn hơn nhiều so với Shield về phương diện hiệu quả. Nếu bác chơi 3 trong 1 như thế thì giá thành cũng không nhỏ đâu ạ. Ngoài ra, để cấu hình cho PC làm tốt tất cả những yêu cầu trên thì cũng không quá dễ dàng.
Em vẫn thích mỗi món làm một nhiệm vụ hơn là all in one như vậy.

Em đồng ý với bác, một vấn đề nữa mà ít bác quan tâm đó là vấn đề độ ồn của PC/HTPC, đối với cấu hình cao, quạt tản nhiệt là cả 1 vấn đề, trong không giam bình thường thì không thấy gì nhưng trong không gian tĩnh lặng, quạt tản nhiệt của PC cho dộ ồn khá khó chịu. Em trước chơi đồ PC, lựa toàn quạt Cooler Master hoặc Tt, đặt cảm biết nhiệt độ các vùng và hệ thống triết áp cho toàn bộ các quạt trong case rồi cũng không ổn, chạy tản nhiệt nước mới ngon nhưng giá thành quá cao.

Nói chung cứ làm con NS cũng thấy hợp lý.

pttpth

Active Member
Anh em nào có người thân ở Mỹ Pre-Order web này thì miễn thuế Free Shipping nha,ở đâu trong nước Mỹ cũng không thuế (chỉ có ở New York thì bị) Web này uy tín dân chơi đồ công nghệ chuyện mua ở đây để không trả thuế :) Anh em cần mua đồ điện tử cứ kêu ng nhà ở Mỹ vô đây mà mua,chớ có mua Bestbuy Amazon tốn thuế uổng,đồ điện tử nào nổi tiếng ở đây đều bán,sướng nhất là mua Macbook ở đây đỡ tốn gần 200 thuế :)

Mới bán được con Shield 1 không tay game,chỉ có remote bản 16GB được 175 sau phí và shipping cũng lấy lại được 150,liếm ngay con Shield 2 199 có 1 tay game 1 remote,khi nào về bỏ tay game lên ebay bán cũng được 40 coi như đổi máy mới tốn có 10 đô haha.mặc dù không có chỗ cắm thẻ Micro SD như shield 1 mà thôi cứ thấy mới là ham rồi :) ngày 16 này nó ship rồi

Bản 16GB
https://www.bhphotovideo.com/c/prod...12897_2500_001_shield_tv_streaming_media.html

500GB

https://www.bhphotovideo.com/c/product/1304387-REG/nvidia_945_12571_2500_010_shield_tv_pro_home.html

Em đồng ý với bác, một vấn đề nữa mà ít bác quan tâm đó là vấn đề độ ồn của PC/HTPC, đối với cấu hình cao, quạt tản nhiệt là cả 1 vấn đề, trong không giam bình thường thì không thấy gì nhưng trong không gian tĩnh lặng, quạt tản nhiệt của PC cho dộ ồn khá khó chịu. Em trước chơi đồ PC, lựa toàn quạt Cooler Master hoặc Tt, đặt cảm biết nhiệt độ các vùng và hệ thống triết áp cho toàn bộ các quạt trong case rồi cũng không ổn, chạy tản nhiệt nước mới ngon nhưng giá thành quá cao.

Nói chung cứ làm con NS cũng thấy hợp lý.
Nói về quạt tản nhiệt thì ngoài độ ồn vẫn còn 1 vấn đề quan trọng nữa, nếu lỡ bác nào dùng PC nghe nhạc thì việc rung của quạt và kể cả rung của HDD gắn trong cũng rất đáng lưu tâm. Nếu dùng để chơi game nữa thì việc xử lý fanless hầu như vô phương. Thế nên giờ chơi lossless bằng minipc fanless, xem phim offline và online bằng NS, game không chơi nên đỡ tốn hehe.

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh em nào có người thân ở Mỹ Pre-Order web này thì miễn thuế Free Shipping nha,ở đâu trong nước Mỹ cũng không thuế (chỉ có ở New York thì bị) Web này uy tín dân chơi đồ công nghệ chuyện mua ở đây để không trả thuế :) Anh em cần mua đồ điện tử cứ kêu ng nhà ở Mỹ vô đây mà mua,chớ có mua Bestbuy Amazon tốn thuế uổng,đồ điện tử nào nổi tiếng ở đây đều bán,sướng nhất là mua Macbook ở đây đỡ tốn gần 200 thuế :)

Mới bán được con Shield 1 không tay game,chỉ có remote bản 16GB được 175 sau phí và shipping cũng lấy lại được 150,liếm ngay con Shield 2 199 có 1 tay game 1 remote,khi nào về bỏ tay game lên ebay bán cũng được 40 coi như đổi máy mới tốn có 10 đô haha.mặc dù không có chỗ cắm thẻ Micro SD như shield 1 mà thôi cứ thấy mới là ham rồi :) ngày 16 này nó ship rồi

Bản 16GB
https://www.bhphotovideo.com/c/prod...12897_2500_001_shield_tv_streaming_media.html

500GB

https://www.bhphotovideo.com/c/product/1304387-REG/nvidia_945_12571_2500_010_shield_tv_pro_home.html
Bác làm chục con new Sheild đi, về v VN bán lại cho anh em. Em đăng kí 1 slot

vdung1972

Well-Known Member
Lâu lắm hôn nay em mới dùng lại shield, em vẫn lăn tăn 1 câu hỏi cũ các bác đã up lên bản 3.3 chưa ạ.

Một vấn đề nữa là em dùng Kodi, hôm qua thì xem trên TV 4k, phát ra 4k bình thường, hôm nay ko làm gì mà bật phim 4K chỉ lên được 1080P là sao ạ, trên TV em đã bật chế độ Cinema rồi (TV Sony phiên bản 2016). Có thể do cáp ko ổn định ko các bác nhỉ.

thanks

Em đã giải quyết được vấn đề, chả hiểu sao hôm qua có động gì đâu mà độ phân giải của REC giảm xuống còn 1080P, hôm nay về chỉnh lại 4k lại ngon lành rồi.

zidane89

Member
Chính ra ai có old shield rồi thì mua thêm 2 phụ kiện mới thôi là tiếp tục chiến. Ai chưa có thì mua mới cũng lời chán: giá giữ nguyên lại thêm tay cầm mới và remote, con old shiel mua thêm remote nên giá đội lên kha khá

pttpth

Active Member
Shield 2 nhỏ hơn Shield 1 nhiều hèn chị Nvidia đã bỏ bớt 1 cổng Micro USB và lỗ cắm thẻ Micro SD card,Nếu như bản của anh này review là bản sau cùng thì như vậy remote không còn lỗ xạc nữa mà xài pin rời??? chán thế
Remote shield 2 bỏ luôn lỗ cắm tai nghe 3.5 đây là 1 mất mát lớn với người xem phim đêm mà không muốn làm phiền gia đình như mình,Anh em xem review này nghĩ sao,cái này gọi là Upgrade hay Downgrade đây ? :) Dù gì thì cũng cho Shield 1 lên đường rồi và đang đợi Shield 2 ship ngày 16 mà thấy chán cái remote mới quá

Chỉnh sửa lần cuối:
Shield 2 nhỏ hơn Shield 1 nhiều hèn chị Nvidia đã bỏ bớt 1 cổng Micro USB và lỗ cắm thẻ Micro SD card,Nếu như bản của anh này review là bản sau cùng thì như vậy remote không còn lỗ xạc nữa mà xài pin rời??? chán thế
Remote shield 2 bỏ luôn lỗ cắm tai nghe 3.5 đây là 1 mất mát lớn với người xem phim đêm mà không muốn làm phiền gia đình như mình,Anh em xem review này nghĩ sao,cái này gọi là Upgrade hay Downgrade đây ? :) Dù gì thì cũng cho Shield 1 lên đường rồi và đang đợi Shield 2 ship ngày 16 mà thấy chán cái remote mới quá

Shield mới ra là Shield em chứ không phải Shield anh, em thì nhỏ người non dạ hơn đó mà. Có khi nào đến phiên bản Shield 3 thì nó thành là Shield Stick không ta, hehe

Bên trên