Hội Nvidia Shield Android TV

trangchodom

Well-Known Member
vì có ý mua em nó, nhung ngại chuyện xuất âm thanh của shield nên nhờ các bác nào sử dụng shield kết nối vào tivi, reciever có tính năng (ARC) kết nối tivi qua cổng hdmiARC (Audio return channel). Dùng tính năng của ARC kiểm nghiệm xuất được âm thanh đa kênh chuẩn gì trên rec, nói lại giùm cho em biết. Cảm ơn cả nhà.

dungtoandung

Well-Known Member
vì có ý mua em nó, nhung ngại chuyện xuất âm thanh của shield nên nhờ các bác nào sử dụng shield kết nối vào tivi, reciever có tính năng (ARC) kết nối tivi qua cổng hdmiARC (Audio return channel). Dùng tính năng của ARC kiểm nghiệm xuất được âm thanh đa kênh chuẩn gì trên rec, nói lại giùm cho em biết. Cảm ơn cả nhà.
Vừa chiều nay nghịch cái này ,đúng lúc bạn hỏi.
Shield của mình nối với TV sony . Tv chỉ có 1 cổng arc ,bạn phải cắm đúng, của mình là cổng hdmi 2 để nối tv với dàn 5.1. Vì tất cả các hdmi đều có CEC nên bây giờ quá tiện.
Tắt TV bằng đk là shield và dàn âm thanh tự tắt, điều khiển âm thanh có thể dùng khuển tv hay tay game shield đều được.
Quả là đại tiện các bác ạ.

dungtoandung

Well-Known Member
Thêm chút về âm thanh, cũng là thứ mình thích, shield chỉnh passthrought, kodo17 chỉnh passthought,chọntaast cả các mục phía sau là xơi mọi định dạng dts hdma , vân vân, nhạc dsd file .dsf múc hết, để mai mình thử xuất âm ra đường UsB ra DAC xem thế nào.
Tìm kiếm giọng nói miễn chê
Phần hình ảnh thù chơi 4K không phải nghĩ.
Mình đang dùng free Netflix đang sướng rên.
Rất đáng đồng tiền.
Tháng trước mới mua Shield 2017,, thích quá, tuần rồi mới lấy thêm một em secondhand 2015 cho kinh tế.
Mình đã dùng nhiều AB, Aclass thần thánh, Minix X5, Boxee Box, Vidon Me, Himedia Q5IV, Pi2, thấy Shield này không còn gì để chê nữa

BBM

Member
cac ban cho minh hoi la tai sao minh muon lien ket nvidia shield va NAS synology lai ko duoc vay.
Minh co vo Network storage ma van ko thay cai NAS cua minh hien len. Neu ma chon "Manually add a network storage" thi minh nen viet the nao day?

sunnydtld

Well-Known Member
cac ban cho minh hoi la tai sao minh muon lien ket nvidia shield va NAS synology lai ko duoc vay.
Minh co vo Network storage ma van ko thay cai NAS cua minh hien len. Neu ma chon "Manually add a network storage" thi minh nen viet the nao day?
Bạn mở nfs share trên Synology. Mục NFS permission (Shared Folder) trên Synology thì bác chọn về Mapping to All users Admin là ok. Phần IPđể *

Vfresh

Máy bác cho em hỏi em dùng shield tv 2015 bản fw 5.2 . em bị lỗi như sau mong các bác giúp.
Shield em dùng bộ hub bộ chia USB để dùng
1 usb adapter chuột bay km900v
1 usb adapter chuột forter v181
1 usb adapter bàn phím logitech k400 plus
Em đang dùng bình thường mọi chức năng của chuột và bàn phím điều hoạt động nhưng tới lúc em mở nguồn điện shield và tv lên thỳ chuột bàn phím và chuột bay điều vô tác dụng như không hoạt động vậy ạ . mà em thử kiểm tra thỳ mấy cái usb của bàn phím và chuột vẫn hoạt động tốt nhưng kg hoạt động ở shield . em thử đặt lại cài đặt gốc ở cài đặt thỳ vẫn không được . 2 cổng USB của shield vẫn bình thường ạ em cắm dây USB sạc remote vẫn nhận ạ . em thử cấm USB adapter trực tiếp vào USB của shielf vẫn thế không tác dụng ạ . cắm usb của chuột forter thỳ chuột nhận mắt di chuột hiện đèn led nhưng trên màng hình vẫn không có trỏ chuột . các bác cho em hỏi em bị lỗi gì ạ .

Vfresh

Mấy bác cho em hỏi nvidia shield tv 2 có hẫu trợ thẻ nhớ mở rộng không ạ ??

BBM

Member
Bạn mở nfs share trên Synology. Mục NFS permission (Shared Folder) trên Synology thì bác chọn về Mapping to All users Admin là ok. Phần IPđể *
Hostname or IP minh de *
Privilege : Read/Write
Squash: Map all users to admin
Security: sys
Minh chon 3 cai duoi Enable voi allow luon, ma nvidia shield van ko tim thay duoc cai Nas sysnology. Khong bit phan hostname / IP thi co can viet IP ra ko

Vfresh

Máy bác cho em hỏi em dùng shield tv 2015 bản fw 5.2 . em bị lỗi như sau mong các bác giúp.
Shield em dùng bộ hub bộ chia USB để dùng
1 usb adapter chuột bay km900v
1 usb adapter chuột forter v181
1 usb adapter bàn phím logitech k400 plus
Em đang dùng bình thường mọi chức năng của chuột và bàn phím điều hoạt động nhưng tới lúc em mở nguồn điện shield và tv lên thỳ chuột bàn phím và chuột bay điều vô tác dụng như không hoạt động vậy ạ . mà em thử kiểm tra thỳ mấy cái usb của bàn phím và chuột vẫn hoạt động tốt nhưng kg hoạt động ở shield . em thử đặt lại cài đặt gốc ở cài đặt thỳ vẫn không được . 2 cổng USB của shield vẫn bình thường ạ em cắm dây USB sạc remote vẫn nhận ạ . em thử cấm USB adapter trực tiếp vào USB của shielf vẫn thế không tác dụng ạ . cắm usb của chuột forter thỳ chuột nhận mắt di chuột hiện đèn led nhưng trên màng hình vẫn không có trỏ chuột . các bác cho em hỏi em bị lỗi gì ạ .
Giúp với ạ

Vfresh

Khi lên Android 7 của Shield các phần boot, recovery thay đổi nên hiện tại downgrade xuống 6 có thể bị soft brick. Với kinh nghiệm voọc Shield ý kiến cá nhân là thế này: download bản recovery image mới nhất, backup dữ liệu, vào TWRP wipe sạch sẽ đi, tắt máy, vào bootloader bằng phương pháp "cứng", flash lại fw bằng các lệnh của fastboot:
fastboot flash staging blob
fastboot flash boot boot.img
fastboot flash recovery recovery.img
fastboot flash system system.img
fastboot flash vendor vendor.img
fastboot reboot
anh có dùng fb hay zalo kg ạ cho em xin sdt liên kết với ạ . em muốn hỏi anh cách hạ shield tv từ 7 xuống 6 từ lúc lên 7.0 USB nhận chuột + bàn phím USB đang dùng ngon tự nhiên bị lỗi kg dùng được nữa nhưng đèn vẫn sáng như đã nhận nhưng kg hoạt động vậy á. em đã đặt lại cài đặt gốc rồi vẫn kg khả quan . kg bít có phải bị lỗi USB không nữa mong anh giúp đở . em thỳ thường cài recovery để root shield chứ chưa bao giờ up fw qua adb nên chưa biết nhiều kinh nghiệm nên mong giúp đở ạ

sunnydtld

Well-Known Member
Hostname or IP minh de *
Privilege : Read/Write
Squash: Map all users to admin
Security: sys
Minh chon 3 cai duoi Enable voi allow luon, ma nvidia shield van ko tim thay duoc cai Nas sysnology. Khong bit phan hostname / IP thi co can viet IP ra ko
Ý bạn nói là khi xài Kodi trên shield vô NFS share browse ko thấy được file nào?

vinagoh

Well-Known Member
anh có dùng fb hay zalo kg ạ cho em xin sdt liên kết với ạ . em muốn hỏi anh cách hạ shield tv từ 7 xuống 6 từ lúc lên 7.0 USB nhận chuột + bàn phím USB đang dùng ngon tự nhiên bị lỗi kg dùng được nữa nhưng đèn vẫn sáng như đã nhận nhưng kg hoạt động vậy á. em đã đặt lại cài đặt gốc rồi vẫn kg khả quan . kg bít có phải bị lỗi USB không nữa mong anh giúp đở . em thỳ thường cài recovery để root shield chứ chưa bao giờ up fw qua adb nên chưa biết nhiều kinh nghiệm nên mong giúp đở ạ
Giống con của mình, khi up lên 7.0 thì cổng usb kg đọc được đĩa cứng, bạn xem con của bạn có đọc được hdđ kg?

Vfresh

Giống con của mình, khi up lên 7.0 thì cổng usb kg đọc được đĩa cứng, bạn xem con của bạn có đọc được hdđ kg?
Em kg có hdd để test . up lên 7 vẫn dùng bình thường chuột usb đồ mới bị lỗi mấy ngày nay buồn quá kg biết bị gì .

Bên trên