Hội Nvidia Shield Android TV

trangchodom

Well-Known Member
Sau khi tìm hiểu về player android, mình mới rút ra được bài học. Khi mua mấy em này, cái đầu tiên phải quan tâm là con chip của nó sau đó tới thương hiệu sản xuất. Có viết firmware giỏi thì cũng chỉ nằm trong khả năng của chíp vận hành , mà cố nâng cao 1 mặt tính năng nào đó của ab thì mấy tính năng khác bị lỗi linh tinh, fix được lỗi này thì sẽ phát sinh ra lỗi kia. Tóm lại phải chấp nhận, với phần cúng như vậy thì khả năng của em nó là như vậy, không nên đòi hỏi quá về nó nếu không thì nó sẽ ngốn thời gian của mình rất nhiều. Nói linh tinh trong mục này, mong mod thông cảm.

hothanhdam

Active Member
Máy lên ngon lành chưa bác. Giờ nhìn chỗ kê trống trống thấy cũng thiêu thiếu bác ạ. Có lẽ lại múc cái gì đó vào thay thế. Không có thì thà, có thì thiếu.
Em thì dùng bình dân. Ko có passthuoth hay 4k gì hết. Về choi kodi voi xem youtube ko ak. Máy chuẩn bác. Vạch lá tìm sâu chiều giờ mà ko thấy. :D:D:D

hothanhdam

Active Member
Hình như bác dũng khuyến mãi em vài con virut trong thẻ 32gb đấy. Em mở lên xem thấy floder toàn tên lạ ( kí tự) ko ak. Đnag tìm cái readcard bỏ vào máy tính quét

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member
Em thì dùng bình dân. Ko có passthuoth hay 4k gì hết. Về choi kodi voi xem youtube ko ak. Máy chuẩn bác. Vạch lá tìm sâu chiều giờ mà ko thấy. :D:D:D

Hồi còn ở nhà em, em toàn cho dùng thuốc bổ không à, toàn cho chạy qua lọc nguồn hết nên trộm vía cháu nó khỏe lắm, bác cứ yên tâm.

hothanhdam

Active Member
cài full android , root, cài game hack....
Đang mò tìm cách chơi lossless cho shield. Mấy bác cho em hỏi tí.
. Đã đọc mấy lần bài " giải pháp chơi lossless..." trong box mình. Có bác thanhbinhpc bảo shield pass 24/ 192 rùi nên ko cần dùng app usb player pro có đúng ko ạ.
Bác nào đã dùng qua ampli dac marantz 6005 hay 5005 chưa ạ. Nghe nói con này đã tích hợp dac khác ngon. Nếu mua nó về ghép với shield thì nghe ổn ko?
Thanks all

pinochio

Active Member
Đang mò tìm cách chơi lossless cho shield. Mấy bác cho em hỏi tí.
. Đã đọc mấy lần bài " giải pháp chơi lossless..." trong box mình. Có bác thanhbinhpc bảo shield pass 24/ 192 rùi nên ko cần dùng app usb player pro có đúng ko ạ.
Bác nào đã dùng qua ampli dac marantz 6005 hay 5005 chưa ạ. Nghe nói con này đã tích hợp dac khác ngon. Nếu mua nó về ghép với shield thì nghe ổn ko?
Thanks all
Thế bác định xuất âm thanh từ shield ra amply qua cổng nào vậy?

thanhyk

Well-Known Member
đc mà bác. mua mấy cái usb audio trên lazada có mấy chục k. Bác tư vấn giúp em vài mẫu dac tầm 3-4 m vơi. đnag ngắm nufore u3dac
Bác cho hỏi mua usb audio trên lazada gắn vào Shield là nó tự pass âm thanh cổng usb không cần cài app usb audio player hả bác. Tại em muốn dùng cho Q10Pro không biết được không.

hothanhdam

Active Member
Bác cho hỏi mua usb audio trên lazada gắn vào Shield là nó tự pass âm thanh cổng usb không cần cài app usb audio player hả bác. Tại em muốn dùng cho Q10Pro không biết được không.
vâng cái này đây. trước em mua 70k à. bán máy cho bác nào ở quận 6 tặng kèm luôn rùi. giờ tính nâng cấp âm cho shield tí mới ngó qua DAC để chơi lossless
sound-card-71-cong-usb-4-jack-audio-4816-2188154-6c5eca08ff9b198b0b733040ad391dee-webp-zoom.jpg

thanhyk

Well-Known Member
Vậy là mua cái usb audio loại 2 kênh, kết nối AB đến usb audio này rồi đến Dac thì hát kok âm thanh do Dac giải quyết hả bác. Không cần cài app usb audio play?
Sẵn mình hỏi, đang dùng AB Q10Pro kok bằng app skp đến dàn kok rời nhưng cảm giác nhạc nền ko hay so với oppo 105 phát clip này qua pre/ pow đa kênh. Theo ý các bác nếu em 'chêm' pre đa kênh vào trước mixer thì âm thanh nền có tốt hơn ko, vì lúc này Q10Pro pass phần âm thanh cho pre đa kênh xử lý thay vì nó xử lý.

Bên trên