Hội Nvidia Shield Android TV

hothanhdam

Active Member
Bác nào có dùng add on vietmediaf test giúp em bộ phim quá nhanh quá nguy hiểm 8 với. Mạng vnpt 25 mb mà play 720 bị buffer liên tục. Thanks

linh0983

Well-Known Member
V5.2 mình up được rồi sau đó up cho remote . Remote dùng ok nhưng khi start shield thì nó yêu cầu mình paire lại a . Các bác có bị như vậy ko ? :rolleyes:

lam6630

Well-Known Member
V5.2 mình up được rồi sau đó up cho remote . Remote dùng ok nhưng khi start shield thì nó yêu cầu mình paire lại a . Các bác có bị như vậy ko ? :rolleyes:
Nếu bạn đang gặp sự cố về kết nối với Remote hoặc bộ điều khiển SHIELD của bạn, hãy thực hiện theo các hướng dẫn sau để ghép nối lại phụ kiện của bạn
1. Sử dụng phụ kiện phụ hoặc bộ điều khiển kết nối với SHIELD bằng cáp USB kèm theo(USB gần HDMI)
2. Điều hướng đến "SHIELD phụ kiện" từ trang chủ
3. Chọn phụ kiện với các vấn đề kết nối triển lãm và chọn "Quên phụ kiện"
4. Từ trình đơn "SHIELD phụ", chọn "Ghép đôi phụ kiện" và làm theo hướng dẫn

Hi các bác,

Sao em up 5.2 bi giờ kodi vlc spmc của em mở file phim .iso không lên nữa ... các bác có ai bị và biết cách fix không chỉ em vơi. Cảm ơn và chúc cả nha cuối tuần vui vẻ

lam6630

Well-Known Member
Hi các bác,

Sao em up 5.2 bi giờ kodi vlc spmc của em mở file phim .iso không lên nữa ... các bác có ai bị và biết cách fix không chỉ em vơi. Cảm ơn và chúc cả nha cuối tuần vui vẻ
của M bản 2017 bluray.iso spmc ok pass dts hd true hd ok / thử khôi phuc cài đặt gốc.

oldfriend

Moderator
Mở shield lên thấy báo cập nhật, bấm okay nó tải về xong con android ngã ngữa, đen...

Update: để yên cho con android nằm ngửa tầm 10p shield tự reboot lại, download và upgrade lại lần 2 thì dc. Done

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member
Shield của 2 Bác con úp, con ngữa! Con của mình up xong cũng chả fix được lỗi nhận HDD. :D
Chả biết cho nằm kiểu gì đây. :D

=)) chia buồn ^^
của em đâu có ngửa, nó ngồi banh ra hưởng thụ thôi keke, em thấy up xong mọi thứ vẫn bình thường. Lúc trước có gắn cái SSD 128GB làm bộ nhớ thử xem sao, thời gian gần đây chả coi nên quên luôn vụ đó. Đến khi up xong vào thấy nó ghi 1 cái bộ nhớ 128GB, ngớ người ra một hồi mới nhớ lại, hehe. Em chả game gủng gì, chỉ cài spmc với mấy cái sopcast, ace stream này kia thôi, nhu cầu không phức tạp nên thấy up hay không up cũng chả khác gì nhau, không phát sinh lỗi là mừng.

Bên trên